Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Góp ý !  (Đọc 1214 lần)

tathanhtai284

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
Góp ý !
« vào lúc: 05/08/2011 01:16:42AM »
Chào anh em cu cò thân mến !

Em tham gia dd cu gáy này cũng gần 6 tháng, thời gian ol trên shoutbox cũng kha khá gần 1000 giờ ol ( chính xác tới thời điểm này là 979 giờ 9 phút ). Em đã chứng kiến nhiều vụ anh em do quá nóng tính, hay có chút men trong ng nên lên shoutbox phát biểu không được hay lắm , thậm chí em có lúc cũng hơi nóng tính . Nhưng xin mọi người nhớ rằng shoutbox là 1 chỗ công cộng, bạn nói chuyện cùng mọi ng, và rất nhiều ng thấy bạn phát biểu trên đó , nhiều anh em dù ít khi chát trên đó nhưng họ vẫn âm thầm theo dõi . Do đó hãy cẩn thận với những j mình nói ra , vì qua đó có rất nhiều ng sẽ đánh giá bạn là ng như thế nào !

Em thích nhất dd mình chính là cái shoutbox đó, nó rất hay, là điều kiện thuận lợi để anh em trao đổi với nhau, anh em có thế nói chuyện với nhau về cu cò, mồi, bổi, lồng,  lụp, đi gác .... hay tâm sự chuyện bên lề như công việc, gia đình, nhà cửa, con cái... Hay đó là điều rất hay, giúp thắc chặt tình cảm anh em trong dd mình. Tuy nhiên do dd mình là dd cu gáy nên chúng ta nên trao đổi nhiều hơn về cu gáy hạn chế bớt chuyện bên lề, như thế thì khách khi vào dd mình cũng thấy dd mình thu hút, sôi nổi hơn, anh em tâm huyết cũng vì thế mà hăng hái, nhiệt tình truyền đạt kinh nghiệm .

Xin phép quay lại vần đề shoutbox, ông bà ta có câu " Lời nói chẳng mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng  nhau " . Trên shoutbox 1 mình chúng ta nói thui nhưng có thể có hàng trăm anh em khác xem dc, và đánh giá mình thế nào, nên càng phải " lựa lời " hơn nữa, không nên nói những lời hok hay, nói tục, chửi thề ( má, mẹ , mày, tao, ... ) như thế dd mình chằng khác nào ... Tuy nhiên cũng có trường hợp do nguyên nhân nào đó mà anh em bị người khác nói xấu, xỉ vả, xỉ nhục, chửi rủa, đụng làm lòng tự ái... thì ông bà ta có dạy " Một câu nhịn chín câu lành " , ai phải ai quấy thì có tới hàng trăm ng phán xét rùi, anh em cũng hok nên nóng tính mà đôi co lại, không hay, rất không hay.

DD chúng ta là 1 ngôi nhà lớn, mà trong đó Bác Tre là chủ nhà, và anh em trong BQT là quản gia, chúng ta khi đã " nhập gia thì phải tùy tục" , chúng ta ngoài đời thì sao cũng được nhưng chúng ta đã sinh hoạt trong dd này thì phải tôn trọng những quy định do bác Tre đặt ra. Nên từ nay mong bác Tre xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm, anh em trong BQT nào khi ol thấy có trường hợp quá khích trên shoutbox thì trước tiên là xóa đi những lời không hay ấy trên shoutbox và nhắc nhở lần 1, 2, 3 nếu cứ tái phạm thì khóa nick, xóa nick..., và sau đó thông báo lên dd nick ? ? ? bị khóa bao lâu, hay bị xóa? Vì lý do gì ? . Vì một shoutbox văn hóa, lành mạnh, để là nơi anh em cu cò giao lưu, học tập, trao đổi kinh nghiệm với nhau.

Em viết bài này đứng trên phương diện trung lập, chỉ đóng ý kiến để xây dựng diễn đàn ngày càng lớn mạnh, dù đã tốn hơn 70 phút để " lựa lời " nhưng chắc vẫn còn nhiều sơ sót nếu có gì mong anh em thứ tội.

Bác Tre xem dùm em nếu thấy được thì để còn thấy hok ổn thì xóa topic dùm em ! thanks Bác.

Thân chào !  _love_
« Sửa lần cuối: 05/08/2011 01:31:02AM gửi bởi Gà »

quephuqh

• Chính thức
  • Thanks 6
  • Phan Văn Đình
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • queohuqh
Re: Góp ý !
« Trả lời #1 vào lúc: 05/08/2011 07:07:51AM »
MỘT GÓP Ý HAY

có ngày bắt được liên cườm

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Nội quy diễn đàn www.cugay.org
« Trả lời #2 vào lúc: 05/08/2011 10:09:25AM »
Thay mặt anh em quản trị cám ơn ý kiến chân thành và đầy tính xây dựng của chú Tài, giá mà môi cũng có ý thức cao và có tinh thần xây dựng như chú thì hay biết mấy.
Hãy lắng nghe những câu chuyện nhỏ, để thấy trái tim ta biết yêu thương!

*

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
« Trả lời #3 vào lúc: 05/08/2011 08:25:01PM »
Bà con anh em thấy thằng em nhỏ nhỏ mà nói năng chững chặc chưa? Tài năng đâu cần đợi tuổi, anh đã thưởng chú 1 phát rồi đó _gjob_

Anh em lớn tuổi thì phải làm gương. Khi nào anh Tuấn về hưu thì Tài lên điều hành thay anh Tuấn _zoo_

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 05/08/2011 08:57:44PM »
chú tài nói năng rất chuẩn , đó là vấn đề nhức nhối lâu nay là anh em trong BQT chưa khắc phục được , 1 phần là do diễn đàn ta mới thành lập ít thành viên và chưa nhiều anh em biết đến , nên việc quản lý còn buôn lỏng , nhưng nay thì khác cho dù có ít cũng được nhưng chúng ta lấy tiêu chí " cốt tinh hơn cốt đông " nếu anh em nào thật sự có lòng đam mê thì họ sẽ gắng bó với diễn đàn mà thôi .
p/s : kiểu này tôi tặng con bổi cho chú coi như không phí công tôi tìm kiếm rối , mong rằng chú nuôi dưỡng và huấn luyện sao cho nó cũng giống tính chú chút chút nha chú hheee . =))
chúc anh em nhiều sức khỏe . _gjob_
thân chào !  _hug_
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent