Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhật ký đánh cu của MinhHiếu  (Đọc 254849 lần)

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
Re: Nhật ký đánh cu của MinhHiếu
« Trả lời #880 vào lúc: 09/05/2014 08:25:05AM »
Cảm ơn bạn! Nói chim thành phố...mọi người nghĩ vậy chứ thật ra dễ bắt lắm, con chim rừng cũng vậy thật ra rất dễ...ai cố gắng thì cũng có thể thu phục được thôi, có điều là phải hiểu được vấn đề và kiên nhẫn. Những con chim khó bắt là những con chim do các nguyên nhân sau:
+ Mồi làm ko đến nơi đến chốn, đu mặt mặt lụp...---> Con bổi trận
+ Gọng lưới đập hụt
+ Nhiều mồi vọc...---> Biết lụp, tuy nhiên nếu mồi và chủ cứng thì vẫn bắt được.
Thân!  _zoo_ _zoo_ _zoo_
« Sửa lần cuối: 09/05/2014 08:26:54AM gửi bởi minhhieu »
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

cugayliencuom2010

• Hero Member
  • Thanks 95
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #881 vào lúc: 09/05/2014 01:54:10PM »
nghe anh hiếu kể mà thấy đã quá, cảnh tượng nút.... ai mà không nhìn. f_ f_ f_ =)) =)) =))
Lai rai vài chén say bí tỉ
Thiết nghĩ chuyện đời chẳng đáng chi!
[img]http://nv0.upanh.com/b5.s35.d1/6e0ae1db09f39ad387642ca641563a02_54392680.cugay300.gif[/img]

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #882 vào lúc: 09/05/2014 02:47:03PM »
Cảm ơn bạn! Nói chim thành phố...mọi người nghĩ vậy chứ thật ra dễ bắt lắm, con chim rừng cũng vậy thật ra rất dễ...ai cố gắng thì cũng có thể thu phục được thôi, có điều là phải hiểu được vấn đề và kiên nhẫn. Những con chim khó bắt là những con chim do các nguyên nhân sau:
+ Gọng lưới đập hụt
+ Nhiều mồi vọc...---> Biết lụp, tuy nhiên nếu mồi và chủ cứng thì vẫn bắt được.
Thân!  _zoo_ _zoo_ _zoo_
e công nhận a hiếu nói những cái này chính xác hoàn toàn, và chủ yếu là em mồi ra sao. hihi e thấy nhiều cu thủ cũng nói như anh hiếu vậy. và 1 phần nữa nếu mồi tệ quá  dể ý thói quen sinh hoạt của con bổi, ta sẽ có cahcs bắt dc nó, đúng như a hiếu nói. 1 vote chuẩn về cái sự chơi cu và đúc kết chính xác của anh hiếu,  e đóng ý với quan điểm của a hiếu.và cũng đồng ý với a THO là cũng tùy vào con mồi có con k hợp giọng hoặc là do mồi dữquá gặp bổi yếu nên cũng k bắt dc chim.... nói chung e thấy rát chính xác như a hiếu và a THO nói. chúc a hiếu ngày càng có thêm nhièu e tù binh no.1. chúc a và cả nhà ORG luôn vui tươi khoe mạnh và cu ngày càng nhiều
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

Ngocnam-PhanThiet

• SỐNG ĐAM MÊ...
  • Hero Member
  • Thanks 139
  • SỐNG NỘI TÂM...0942950300-01238977733
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cugay.org/diendan/
« Trả lời #883 vào lúc: 09/05/2014 06:08:51PM »
Cu thành phố mà một cội cũng dính nhiều quá ta chắc tại vì mồi hay quá .....
CUỘC SỐNG PHẢI MONG ƯỚC .
MONG ƯỚC ĐỂ ĐƯỢC SỐNG .
ĐỂ THỎA NIỀM ĐAM MÊ .
0942950300-01238977733.

cu_gay

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #884 vào lúc: 11/05/2014 06:28:42PM »
anh Minh Hiếu Giúp Em với . Em Gác Bữa giờ không được em nào không biết tại sao  :-S . với lại đi gác 1 mình mà thế buồn quá
Em đánh ở Ruộng , sáng nào cũng có chim xuống ăn mà ko có con nào gáy lại với mồi , ăn xong r` bay đi :-w . mồi em cũng thuộc loại khá
Cụ thể là mồi e cứ gáy , thúc . mà ko con nào đấu lại . bổi đi theo đàn 6-7 con hoặc đi 1 mình kiếm ăn ,
có 1 con Thổ Pha ở xa gáy lại , ko biết có người nuôi hay không mà sao nó không tới gù với mồi
em đi từ sáng 6-11h , mà ruộng thì còn ướt , lội ướt hết chân  :( .

Bác giúp em cách bẫy với , em chán quá . em chọn cội với nhánh thế cũng ok hết  :-S
« Sửa lần cuối: 11/05/2014 06:44:50PM gửi bởi cu_gay »

Vtxpro

• Sr. Member
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #885 vào lúc: 11/05/2014 09:23:30PM »
anh Minh Hiếu Giúp Em với . Em Gác Bữa giờ không được em nào không biết tại sao  :-S . với lại đi gác 1 mình mà thế buồn quá
Em đánh ở Ruộng , sáng nào cũng có chim xuống ăn mà ko có con nào gáy lại với mồi , ăn xong r` bay đi :-w . mồi em cũng thuộc loại khá
Cụ thể là mồi e cứ gáy , thúc . mà ko con nào đấu lại . bổi đi theo đàn 6-7 con hoặc đi 1 mình kiếm ăn ,
có 1 con Thổ Pha ở xa gáy lại , ko biết có người nuôi hay không mà sao nó không tới gù với mồi

Bác giúp em cách bẫy với , em chán quá . em chọn cội với nhánh thế cũng ok hết  :-S
Bác đi chỗ khác mà bẫy chỗ đó chim đi kiếm ăn ko bẫy được đâu.

tamduong

• Hero Member
  • Thanks 119
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #886 vào lúc: 11/05/2014 10:53:55PM »
Anh Hiếu! Hôm nào quay lại cái clip hai con mồi chiến của anh phục bổi ae xem cho đã mắt đi anh O:o
Dương Minh Tâm-Phone:090 7373 086

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #887 vào lúc: 11/05/2014 11:00:22PM »
+ Gọng lưới đập hụt
Thân!  _zoo_ _zoo_ _zoo_
e công nhận a hiếu nói những cái này chính xác hoàn toàn, và chủ yếu là em mồi ra sao. hihi e thấy nhiều cu thủ cũng nói như anh hiếu vậy. và 1 phần nữa nếu mồi tệ quá  dể ý thói quen sinh hoạt của con bổi, ta sẽ có cahcs bắt dc nó, đúng như a hiếu nói. 1 vote chuẩn về cái sự chơi cu và đúc kết chính xác của anh hiếu,  e đóng ý với quan điểm của a hiếu.và cũng đồng ý với a THO là cũng tùy vào con mồi có con k hợp giọng hoặc là do mồi dữquá gặp bổi yếu nên cũng k bắt dc chim.... nói chung e thấy rát chính xác như a hiếu và a THO nói. chúc a hiếu ngày càng có thêm nhièu e tù binh no.1. chúc a và cả nhà ORG luôn vui tươi khoe mạnh và cu ngày càng nhiều

Cảm ơn chú! ...Chú cũng cố gắng năm nay thu phục được bổi nha! Có dịp ghé qua Sao Bộng, anh hú chú làm tách  _zoo_ _zoo_ _zoo_ hihi
www.Aquaking.vn

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #888 vào lúc: 11/05/2014 11:01:56PM »
Cu thành phố mà một cội cũng dính nhiều quá ta chắc tại vì mồi hay quá .....
Cảm ơn anh! Cũng may mắn thôi anh  _zoo_ _zoo_ _zoo_
www.Aquaking.vn

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #889 vào lúc: 11/05/2014 11:16:13PM »

Cảm ơn những lời chia sẻ của bạn! Theo ý kiến của mình thì như này:
Trước hết, bạn đã xác định bẫy con chim bằng lụp nghĩa là những con chim phải đấu, phải đá...những tình huống còn lại như nhảy sản, chim con ( tìm mẹ bú ) thì hiếm khi gặp. Chính vì thế, chúng ta quan sát nơi nào có con chim đấu căng ví như: ra thúc dồn, ra kèm, ra gù nhiều...chúng ta nên có đôi mắt quan sát kỹ và đôi tai định hướng----> ra quyết định chính xác...với mục đích chọn con chim hay về nuôi...chứ ko phải để sở hữu chúng mà mình ko hiểu ất giáp chúng như thế nào? (trừ trường hợp đặc biệt)...Mình tin bạn là người mới chơi ....nên mới có cảm giác như vậy...Mong rằng thời gian qua đi, bạn sẽ hiểu được vấn đề sâu sắc hơn..." Cái chúng ta cần là sở hữu con chim mang lại cho ta những gì? chứ ko phải bắt buộc ta phải sở hữu hết bọn chúng..."
Thân!
www.Aquaking.vn

laocuku

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #890 vào lúc: 11/05/2014 11:52:32PM »

Ơ!!! Chuẩn quá!!!
Anh minhhieu nói chẩn quá!!!!! Cam ơn anh!!!

Cảm ơn những lời chia sẻ của bạn! Theo ý kiến của mình thì như này:
Trước hết, bạn đã xác định bẫy con chim bằng lụp nghĩa là những con chim phải đấu, phải đá...những tình huống còn lại như nhảy sản, chim con ( tìm mẹ bú ) thì hiếm khi gặp. Chính vì thế, chúng ta quan sát nơi nào có con chim đấu căng ví như: ra thúc dồn, ra kèm, ra gù nhiều...chúng ta nên có đôi mắt quan sát kỹ và đôi tai định hướng----> ra quyết định chính xác...với mục đích chọn con chim hay về nuôi...chứ ko phải để sở hữu chúng mà mình ko hiểu ất giáp chúng như thế nào? (trừ trường hợp đặc biệt)...Mình tin bạn là người mới chơi ....nên mới có cảm giác như vậy...Mong rằng thời gian qua đi, bạn sẽ hiểu được vấn đề sâu sắc hơn..." Cái chúng ta cần là sở hữu con chim mang lại cho ta những gì? chứ ko phải bắt buộc ta phải sở hữu hết bọn chúng..."
Thân!
Các cậu có cu....
Chủ ngu , chim thiệt..!

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #891 vào lúc: 12/05/2014 12:16:39AM »
Bình Chánh cống số 2 ngày 11 tháng 05 năm 2014
       Thời gian gần đây, mình có chút việc cộng với em mồi 113 đang đổ lông nên mình chỉ quanh quẩn bên nhà…Sáng nay, mình tranh thủ đưa 2 em mồi về Bình Chánh để phơi nắng, hạ thổ…tận hưởng cái ko khí khí ẩm ướt của đất  bởi những cơn mưa gần đây cộng với cái nắng ban mai hòa vào … phần nào để giúp cho mấy em nó có được thể lực sung mãn hơn. Sau hơn 30 phút xoè cánh,  nhắm mắt nhắm mũi…tận hưởng cái cảm giác tự do dẫu chỉ cô đọng trong chiếc lụp nhỏ bé ấy.
       Sau giờ phút nghỉ ngơi, thư giãn…mồi 113 được máng lên cội Xoài. Những tiếng chiêu đầy uy lực của chất giọng thổ pha đồng đang  tráo trở cất lên rất liền mạch…bỗng từ đâu xuất hiện con bổi giọng Đồng “chụp chụp ô” khá xa…Sau 1 hồi đưa rước của mồi 113, con bổi đã trải qua 2 nhịp chuyền rút ngắn khoản cách giữa hắn và mồi độ chừng 15 mét…Hình ảnh con bổi và con chim con của hắn vẫn còn ríu rít bên cha đã đập thẳng vào mắt mình. Mồi 113 vẫn ko ngừng rút gù…trong lúc con bổi cha vẫn ra thúc "chụp chụp ô- chụp chụp ô…." Mỗi lần hắn chuyền tàng thì cái bài chụp chụp ô được hắn nghiền mất từ 15-20 phút.  Với khoản cách lần này, trong khi hắn đang trả cái bài ấy thì thằng con lao thẳng về phía mồi 113…và thế là thời khắc bài hát “ Giờ bú đến rồi- giờ bú đến rồi ----Nào hãy vào đi con- nào hãy vào đi con”... Vậy là tiếng Chạch quen thuộc vang lên…kết thúc 1 cuộc đời còn thơm mùi sữa. Thằng cha thì cắm đầu cắm cổ mà bay trong sự sợ hãi…
Hình ảnh thung đánh

Cội đánh

Em nó

Cái mỏ này có vẻ hay đấy nhỉ…phần nào mình cũng hiểu được thằng cha nó.

Ace nào muốn nuôi để sau này nghe chơi ghé mình tặng cho...ưu tiên mấy ace ở gần cho tiện heng. hihi
Cảm ơn ace đã theo dõi!
Hẹn gặp lại chuyến đi rừng tuần tới  _b_ _b_ _b_
www.Aquaking.vn

thao mai

• Thích là nhích...
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Đan lồng nhốt kiến...
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #892 vào lúc: 12/05/2014 06:18:51AM »
Chúc mừng em, đi phơi nắng hạ thổ mà vẫn bắt được bổi.
Ở     L  i   ề   u    G   ặ   p     L   à   n   h     .    .    .

cu_gay

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #893 vào lúc: 12/05/2014 09:54:24AM »
Vâng Trước tiên em Cám ơn anh Hiếu , cùng các bạn . vì em mới chơi nên chưa biết  :(
Cứ tưởng mồi gáy là bổi bay về hết đá nhau :)) . em đã hiểu được vấn đề chọn nơi có nhiều con gáy thúc để bẫy
Vậy Thì Mình Phãi đi đến Các nơi xa để thăm dò chim gáy , thúc rồi mang bổi đến bắt phãi không anh ?

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #894 vào lúc: 12/05/2014 10:09:17AM »
bác Hiếu phải nghiên cứu làm sao để cho thêm cái clip đi kèm nó mới lên đỉnh được bác ạ hehe

sunrisekdt

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #895 vào lúc: 12/05/2014 09:22:53PM »
bác Hiếu phải nghiên cứu làm sao để cho thêm cái clip đi kèm nó mới lên đỉnh được bác ạ hehe

Đồng quan điểm với bác TIENGQUE. Thấy bác minhhiếu cũng thường xuyên đi, bắt được khá nhiều bổi, đủ thấy tài nghệ của mồi 113 đến đâu rồi. Bác minhhiếu nên quay lại clip để ae mở rộng tầm mắt và học hỏi nhé. Chứ nghe kể không thì cũng chưa đủ độ phê bác ơi. :-S :-S :-S

baoanh92

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #896 vào lúc: 12/05/2014 09:49:22PM »
Có e mái chân dài nào chết với 113 chưa a.hiếu hjhjhj

Cu_TNT

• Chính thức
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #897 vào lúc: 13/05/2014 10:39:03AM »
Em đăng ký em bổi được kg anh Hiếu. Tối em cũng ghé sài gòn hjhj Đc thì em ghé anh lun tối nay hehe. Cảm ơn anh !

Thanh Tuấn

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #898 vào lúc: 13/05/2014 02:26:36PM »
Chúc mừng anh bắt được chim tơ nhìn dáng cũng đẹp anh ráng nuôi cho thành tài. chúc anh thành công

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #899 vào lúc: 13/05/2014 04:48:47PM »
Có e mái chân dài nào chết với 113 chưa a.hiếu hjhjhj
Cũng thỉnh thoảng có chứ. hihi