Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Kết quả hội thi nội bộ cu gáy thủy nguyên ngày 20/10  (Đọc 2544 lần)

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
Như đã hẹn hôm nay ngày 20/10 trong tiết trời thu se lạnh anh em yêu cu gáy nói chung , cũng như toàn thể anh em cu gáy org hải phòng , quảng ninh nói riêng lại tụ họp với nhau tại nhà hàng Thủy Tạ - Thủy Nguyên . Để góp mặt trong cuộc thi nội bộ được câu lạc bộ cu gáy thủy nguyên tổ chức . Những chú chim tham gia của nhóm org Hải Phòng lần này vẫn không khác gì lần trước , có thêm sự góp mặt của em Paragame ( mất 1 móng ) , và em mồi mắt đỏ của anh Kiên ( thử nghe lời mấy cao nhân cho mồi chai đi thi xem kết quả thế nào  :)) ) . Anh em ra quân với mong muốn không gì khác là những chú chim của mình chơi thật tốt để có thành tích đóng góp cho diễn dàn . Quả thật không phụ lòng anh em kì vọng , những chú chim lần lượt được lên thi đấu , bên cạnh những chú thi đấu nhiệt tình như chim 06 - của anh Hà , chim 34 - của anh Tín , chim 23 - của anh Sơn được tiếp tục đi tiếp , thì 1 số chú khác chơi không nhiệt tình lên bị loại  =)) =)) =)) , Lượt thi chung kết được diễn ra hết sức gay cấn , do nhiều ngày trời âm u và mưa suốt , hôm nay gặp trời nắng lên 1 , 2 chú bỏ gáy nằm tận hưởng . 1 số khác thì chơi hết ga hết số , và kết quả cuối cùng diễn đàn org chúng ta dành được là : 1 giải nhất thuộc vế chú 06 ParaGame của anh Hà , 3 giải khuyến khích chim của anh Tín , Sơn , Hòa
Sau đây là 1 số hình ảnh của hội thi
8h30 anh em có mặt đầy đủ và thực hiện công tác chuẩn bị

8h35 ban tổ đọc lý do và khai mạc hội thi
8h50 lượt thi đấu đầu tiên chính thức được bắt đầu

Anh em tranh thủ chưa đến lượt ngồi chém gió uống nước trà chờ gọi tên

Sau 2 vòng thi đầy căng thẳng thì cuối cùng cũng đến giờ phút hân hoan của những người trúng giải , cũng như cảm giác buồn miên man của anh em không được gì =)) =)) =))
Kết quả 5 giải topten thì diễn dàn ta đóng góp 3 giải

Gồm có anh Sơn hà cối , anh Tín , anh Lâm (nhận hộ anh Hòa-kenjihoa)
Giải 3 thuộc về 1 bác ở thủy nguyên

Giải nhì thuộc về chim của bác Kiểm , một người chơi chim có thâm niên tại thủy nguyên
Anh Kiểm trẻ lên nhận thưởng hộ

Giải nhất thuộc về chim số 06 của anh Hà

Sau khi trao giải xong thì toàn thể anh em cu gáy org góp mặt tại hội thi ra chụp anh kỉ niệm

Từ trái qua : Anh Văn Sóc ( Nghê nhân làm lồng lá thủy nguyên ) , Tùng ( lanhlunghp) , Anh Lâm ( November_rain ) , Anh Sơn ( Cugayquangninh ) , Anh Tín ( Artisan) , Anh Hà ( manhhahp ) , Anh Tuấn ( Tuấn-UôngBí) , Anh Kiên ( Trungkien72) , Anh Chiến ( cu gáy Móng Cái )
Sau khi đã kết thúc cuộc thi ban tổ chức có 1 bữa cơm thân mật cho tất cả các anh em góp mặt , vậy là từ cu đấu anh em ta chuyển sang đấu chai

Sau khi đã có chút hơi men thì bất ngờ diễn đàn ta lại xuất hiện thêm 1 người

anh Phương cugayhiem_tn ( người bên ngoài cùng tay phải )
Sau hơn 1 giờ ngồi giao lưu anh em chém gió chém bão toàn cấp 17 18 giật bay mũ bay nón , thì cũng đã đến giờ phải chia tay , cuộc vui nào rồi cũng phải có lúc tàn anh em ra về trong niềm vui xen lẫn cả nỗi buồn của lúc chia tay . Hội thi đã tổ chức hết sức thành công , cảm ơn các bác của hội cu gáy thủy nguyên đã tạo ra sân chơi cho anh em có dịp được giao lưu và học hỏi lẫn nhau . Xin chúc hội cu gáy thủy nguyên ngày 1 phát triển , chúc cho tất cả các anh em yêu cu gáy sức khỏe dồi dào và sớm tìm được những chú chim như ý
« Sửa lần cuối: 20/10/2013 08:15:22PM gửi bởi lanhlunghp »

Lê Nam

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 103
  • Niềm vui bất tận.
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Kết quả hội thi nội bộ cu gáy thủy nguyên ngày 20/10
« Trả lời #1 vào lúc: 20/10/2013 06:56:11PM »
Chúc mừng org.Hải Phòng, Quảng Ninh và mọi người đã đại diện tham gia cuộc thi và giành những giải thưởng lớn nhất của cuộc thi. Xin chúc hội cu gáy Thủy Nguyên ngày càng vững mạnh, anh em cu gáy Hải Phòng, Quảng Ninh sức khỏe, thành công  bat tay _zoo_ _zoo_ (*)(*) (*)(*) (*)(*)
P/S: Cám ơn chú lanhlunghp đã có bài và hình ảnh chia sẻ ^:)^ mời chú lanhlunghp  _zoo_ _zoo_ _zoo_.
SỐNG ĐƠN GIẢN CHO ĐỜI THANH THẢN.

November_rain

• Sr. Member
  • Thanks 77
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 20/10/2013 07:16:17PM »
 =)) =)) =)) đề nghị anh Hà sửa a Lâm thành anh Hòa nhé. Anh Hòa cũng là thành viên của org nick là Kenji Hòa.

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 20/10/2013 07:39:02PM »
chúc mừng ,,,chúc mừng anh em cugay.org hải phòng  lập thành tích  _zoo_ _zoo_

Đức Huy_Hạ Long

• Hero Member
  • Thanks 53
  • Cu gáy Hạ Long
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 20/10/2013 07:48:37PM »
Chúc mừng nhà mình thắng lớn tại đấu trường Thủy Nguyên.  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Đam mê cu gáy...!

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 20/10/2013 08:27:01PM »
 _zoo_ Trước tiên xin chúc mừng hội thi đã thành công. Thay mặt toàn thể anh em ORG- Hải Phòng, Quảng Ninh gửi lời cảm ơn tới ban tổ chức hội thi cùng những lời chia vui động viên của anh em diễn đàn nói chung.
_zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 20/10/2013 08:29:54PM »
Xin gửi lời chúc mừng tới toàn thể AE Org Hải Phòng, Quảng Ninh tham gia hội thi tại Thủy Nguyên đạt thắng lợi lớn. Xin chúc phòng trào càng thêm lớn mạnh  bat tay bat tay bat tay _zoo_ _zoo_ _zoo_.
Ps: Hôm nay ko tham dự cùng ae được, tiếc quá, tuy nhiên trong dàn chim đấu có 1 con toàn thấy gù là gù, ko biết bác nào mang mồi ra thi ý nhỉ :)) :))  _zoo_
Mà cái ảnh thứ 2 có bác nào mặc áo phông trắng đứng đút tay túi quần trông... điệu thế =)) =)) =))
« Sửa lần cuối: 20/10/2013 08:47:03PM gửi bởi cugay_hn »
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
  • Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy....!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 20/10/2013 08:47:00PM »
Chúc mừng anh em  _zoo_ . Lâu ngày mới thấy lại bóng dáng của mấy ae cugay.org HP, vẫn hoành tráng như... xưa  :))
Cám ơn anh em đã chia xẻ hình ảnh và mang không khí về cho diễn đàn cugay.org.
SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG ~:>

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 20/10/2013 08:52:27PM »
Xin gửi lời chúc mừng tới toàn thể AE Org Hải Phòng, Quảng Ninh tham gia hội thi tại Thủy Nguyên đạt thắng lợi lớn. Xin chúc phòng trào càng thêm lớn mạnh  bat tay bat tay bat tay _zoo_ _zoo_ _zoo_.
Ps: Hôm nay ko tham dự cùng ae được, tiếc quá, tuy nhiên trong dàn chim đấu có 1 con toàn thấy gù là gù, ko biết bác nào mang mồi ra thi ý nhỉ :)) :))  _zoo_
Mà cái ảnh thứ 2 có bác nào mặc áo phồng trắng đứng đút tay túi quần trông... điệu thế =)) =)) =))
hehe anh ko biêt hôm nay anh kiên thử nghiệm chiêu thức mới à , ghê luôn ấy  =)) =))

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #9 vào lúc: 20/10/2013 09:00:35PM »
Thật là hoàng tráng quá Tùng ơi  _zoo_ _zoo_ _zoo_ em nên ghi tên vào ảnh cho A/e còn biết chứ. Thấy A/e ai củng phong độ và có nhiều kinh nghiệm trong chuyên môn cu cò quá.  bat tay bat tay bat tay

Chúc mừng cuộc thi chim đầy thù vị và bổ ích...  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 20/10/2013 09:37:10PM »
 Chúc mừng ACE, đặc bệt anh em cu gáy.org Hải Phòng đã có 1 cuộc thi thành công  _zoo_.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 20/10/2013 09:44:05PM »
Xin chúc mừng anh em org hp & QN . ồ ồ ! Mình lại tự chúc mừng mình rồi !!!  :d :d :d
Trân trọng cảm ơn anh em đã chia sẻ động viên chúng tôi ! Chúng tôi sẽ cố gắng luyện tập thi đấu tốt. :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 20/10/2013 10:06:09PM »
Thật là hoàng tráng quá Tùng ơi  _zoo_ _zoo_ _zoo_ em nên ghi tên vào ảnh cho A/e còn biết chứ. Thấy A/e ai củng phong độ và có nhiều kinh nghiệm trong chuyên môn cu cò quá.  bat tay bat tay bat tay

Chúc mừng cuộc thi chim đầy thù vị và bổ ích...  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
em có chú thích bên dưới mà , anh xem cái hình ma tất cả anh em chụp đó , em ghi rõ cả tên cả nick trên diễn đàn   :d

cugayhagiang

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 20/10/2013 11:55:29PM »
Chúc mừng Bác Hà nhé. Khâm phục Bác quá rinh cờ liên tục.

manhquyettiu

• Sr. Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 21/10/2013 10:57:26AM »
Cm anh em hp đã thành công rực rỡ trong cuộc thi com hội thi thành công tốt đẹp

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 21/10/2013 11:20:35AM »
Khí thế quá, chúc mừng các bác.
Theo em, để thành công rực rỡ hơn, BTC cần làm thêm 1 việc nhỏ nữa là: ở băng rôn cần có địa chỉ thành phố, tên nước nữa vào. Đặc biệt là thay 2 tấm hình chim (1 ngói và 1cu nước ngoài) bằng hình ảnh chim cu của Việt Nam sẽ đẹp và ý nghĩa hơn nhiều đó

duycom

• Hero Member
  • Thanks 109
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 21/10/2013 09:39:40PM »
Chúc Mừng các bác nhé! Anh em Hải Phòng rực rỡ quá  _zoo_. Mà Cu của các bác khỏe quá lần nào thi cũng nhất  =)) =)) _zoo_ _zoo_
Chuyện đời gió thoảng mây bay.
Chỗ chơi vui đến, sầu chi thêm sầu?

olalala

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 21/10/2013 09:53:24PM »
Chim Gáy mà chịu được cái phông đằng sau dàn treo chim đó chắc cũng phải là loại Gáy không biết sợ các bác nhỉ?

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 21/10/2013 11:19:40PM »
Khí thế quá, chúc mừng các bác.
Theo em, để thành công rực rỡ hơn, BTC cần làm thêm 1 việc nhỏ nữa là: ở băng rôn cần có địa chỉ thành phố, tên nước nữa vào. Đặc biệt là thay 2 tấm hình chim (1 ngói và 1cu nước ngoài) bằng hình ảnh chim cu của Việt Nam sẽ đẹp và ý nghĩa hơn nhiều đó
:d Mình xin thay mặt toàn thể anh em ORG- Hải Phòng, Quảng Ninh chân thành cảm ơn các bác đã động viên, chia vui cùng anh em.
- Riêng cái vụ băng rôn khẩu hiệu và hình ảnh này em xin ghi nhận và rút kinh nghiệm tới khi ra mắt CLB- Chim cu gáy Quận Lê Chân - Hải Phòng vào đầu năm 2014. Em cũng sẽ gửi lời góp ý chân thành của bác tới anh em của CLB- Chim cu gáy huyện Thủy Nguyên.  _zoo_

Chim Gáy mà chịu được cái phông đằng sau dàn treo chim đó chắc cũng phải là loại Gáy không biết sợ các bác nhỉ?

:d cái phông này được sử dụng qua 3 lần hội thi rồi và 2 con chim trên phông cũng đã nạt khá nhiều những chú chim thật rồi đó bác  :d nhiều con ko dám gáy chỉ vì nhìn thấy 2 cái hình và nó cứ loay hoay tự hỏi 2 con kia là 2 con gì sao nó lại to thế  :-j
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 22/10/2013 08:07:28AM »
Trích dẫn từ: manhhahp
- Riêng cái vụ băng rôn khẩu hiệu và hình ảnh này em xin ghi nhận và rút kinh nghiệm tới khi ra mắt CLB- Chim cu gáy Quận Lê Chân - Hải Phòng vào đầu năm 2014. Em cũng sẽ gửi lời góp ý chân thành của bác tới anh em của CLB- Chim cu gáy huyện Thủy Nguyên.  _zoo_
 .... cái phông này được sử dụng qua 3 lần hội thi rồi
Chính xác! mình cũng đã thấy cái băng rôn này từ năm trước và cũng có ngay suy nghĩ như vậy, nhưng đến hôm qua khi đóng mấy ly vào máu liều nổi lên mới dám góp ý kaka

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent