Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: con này làm mồi ok hok mấy bác gù nghiêng nghiêng cái đầu  (Đọc 1754 lần)

huynhminhthe

• Sr. Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
đang tuyển mồi nhờ mấy bác giúp. e này chơi mồi nào đc? bài bản nước non gì hok?

clip là con bên trái nha mấy bác

« Sửa lần cuối: 31/03/2014 10:05:55PM gửi bởi huynhminhthe »

huynhminhthe

• Sr. Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: con này làm mồi ok hok mấy bác gù nghiêng nghiêng cái đầu
« Trả lời #1 vào lúc: 31/03/2014 09:55:54PM »
ai rành thì gạch đá giúp e

Tiểu_cugay

• Hero Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 31/03/2014 11:55:27PM »
con này ko bền hơi chứng , làm mồi cây thì bắt bổi nóng theo mình em nó làm mồi đất là ngon đấy , cho ăn uống tốt và siêng tắm nắng hạ thổ , nhìn nó hơi suy nên thiếu lực chăm tốt em nó gù khá đấy

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #3 vào lúc: 01/04/2014 07:31:08AM »
      Anh có hỏi mình về con chim này trong inbox. Tiện topic đây, mình xin trả lời luôn. Mình tin có lẻ anh là thành viên mới gia nhập môn này...Bữa giờ anh khá tích cực trong việc đưa ra nhiều topic cũng như những chú chim ...nhưng nhìn chung tổng thể nó ko chút ấn tượng nào "tiền ko thấy mà hậu cũng đâu mất". Với chất giọng này + cấp mình + bộ lông này thì thua...Có lẽ chăng anh còn giấu những sát thủ? Nếu thật sự anh là người mới chơi, mình khuyên anh nên bình tĩnh... giao lưu những ae có uy tín nhất ở khu vực anh sinh sống sẽ  tiện hơn...tuyển 1, 2 con cho đáng đồng tiền bác gạo anh ạ. Mình thấy miền Tây cũng có nhiều con chim khá lắm. Anh cố gắng nha!
Chúc thành công!
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

huynhminhthe

• Sr. Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 01/04/2014 07:48:32AM »
      Anh có hỏi mình về con chim này trong inbox. Tiện topic đây, mình xin trả lời luôn. Mình tin có lẻ anh là thành viên mới gia nhập môn này...Bữa giờ anh khá tích cực trong việc đưa ra nhiều topic cũng như những chú chim ...nhưng nhìn chung tổng thể nó ko chút ấn tượng nào "tiền ko thấy mà hậu cũng đâu mất". Với chất giọng này + cấp mình + bộ lông này thì thua...Có lẽ chăng anh còn giấu những sát thủ? Nếu thật sự anh là người mới chơi, mình khuyên anh nên bình tĩnh... giao lưu những ae có uy tín nhất ở khu vực anh sinh sống sẽ  tiện hơn...tuyển 1, 2 con cho đáng đồng tiền bác gạo anh ạ. Mình thấy miền Tây cũng có nhiều con chim khá lắm. Anh cố gắng nha!
Chúc thành công!
thấy đa số con ở vùng mình cáp mình + màu lông toàn như zậy. có nhiu bổi đóa thôi.

huynhminhthe

• Sr. Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 01/04/2014 10:39:43AM »
bác nào biết xem giúp e với e đang cần n thông tin e nó ti. gấp hjx

dung cu_hy

• Hero Member
  • Thanks 26
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 01/04/2014 11:06:45AM »
Bạn phải để hai con cách xa nhau một chút,để ae xem nước tiền em nó thế nào.Giọng này,mã lông cộng với ngực lép,chân cao chỉ làm mồi đất nhi nhằng thôi.Mồi cây ko khéo hỏng mất lụp.

huynhminhthe

• Sr. Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 01/04/2014 11:26:21AM »
mình định chơi mồi đất đóa. hok pit nó có hay k?

Tiểu_cugay

• Hero Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 01/04/2014 11:59:09AM »
Con này chơi đất đc , tập đất và chơi đi ko cần phải lăn tăn hì nữa đâu

Diep2000

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 01/04/2014 12:03:14PM »
Nếu cho ra bội mà nó dám bo là ok

huynhminhthe

• Sr. Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 01/04/2014 12:11:37PM »
Con này chơi đất đc , tập đất và chơi đi ko cần phải lăn tăn hì nữa đâu
nghe chủ nó nói là trước nó là mồi rồi bắt đc 1 con bổi.  rồi hok di gác nữa. con này ổng bán lại 1tr định mua về tập mồi đất lại. n cu cùi qua mới nhờ a e xem giúp rồi mua để thêm e tào lao nữa chán lắm

Tiểu_cugay

• Hero Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 01/04/2014 04:10:28PM »
Nếu chim của người khác thì thế này nhé : mang đi thử và bạn là người cắm dò , cắm 5-7 cây và cắm sát bội càng sát càng tốt , địa hình úp bội là gần 1 cành cây to hoặc 1 cục đá to và dò cắm chỗ nào càng trống trải càng tốt . mục đích là tạo thế và cơ hội cho bổi thấy dò để đấu đc lâu với mồi , lúc này quan sát mồi chơi ntn , mồi đất thì chỉ có nước rút và nước gù là quan trọng , bổi tạt ngang mồi rút dồn ko cần kèm hay rước cũng đc , nếu có thì quá tốt , ko có thì phải rút dồn ra lèo nhiều , rút dồn là câu này liền với câu kia nhá , rút cho tới khi nào con bổi bỏ đi hoặc bay xuống đất ( rút = thúc = gây sự chú ý ) , bổi xuống đất là gù nếu gù đc trên 20 sạc thì 1tr mua đc , nếu gù 5-10 sạc đứng rỉa lông thì 100k mua đc . mồi đất rất hay lội lồng ( soi bội ) thà soi bội còn hơn rỉa lông , soi bội cũng là 1 chiêu gây sư chú ý và chọc tức bổi , mua chim mồi thì nên đi thử xem tướng ko chắc đâu , mình đã từng thấy 1 con chim lé mát ngực nở cấp mình dái chân khô tím mốc đẹp như tranh vẽ giá 2.5tr giọng đồng thổ , cứ tưởng vớ phải kiếm nhật ai dè made in tàu khựa ra rừng thư nó chiêu 1 lúc 2 con bổi về nhập tàn nó rút ko một tiếng rước và kèm , rồi gù tay đôi với 2 con bổi đc hơn 10 sạc chuyển qua chổng phao câu lên chờ dài cổ mới tu tu đc 1 tiếng và con  thêm 1 cái bệnh nữa là treo cây điều mới chịu gáy , tiếc con chim  đẹp mak ko đẹp , cách tốt nhất là nên đi thử . chúc bạn thành công

huynhminhthe

• Sr. Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 01/04/2014 06:45:26PM »
chỉ treo làm bẹo thôi lâu rồi hok gác mà.
ổng biểu là nó gù đóa. mang ra rừng nó kêu dữ lắm
clip e nó chiêu

mecugay_py

• Sr. Member
  • Thanks 52
  • Nói ít làm nhiều !
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 01/04/2014 07:43:50PM »
 Chủ nào cũng muốn nói tốt về chim của mình nuôi cả... mình cũng không ngoại lệ.
 Hôm trước mình cũng mua 1 con mồi giá 1tr. Chủ cũ nói nó gù gê lắm. Bắt được cũng nhiều chim rồi. Mình thấy rẻ nên bắt ngay không đi thử gì hết. Hôm đi đánh thì hoàn toàn thất vọng.
Mình vừa tiễn em nó đi rồi..giá cũ khuyến mãi thêm cái lụp. Chắc cũng phải loại bớt chim ở nhà 1 số nữa.

Tôi nghèo nhưng tôi có ước mơ !!!!

huynhminhthe

• Sr. Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 01/04/2014 08:18:35PM »
Chủ nào cũng muốn nói tốt về chim của mình nuôi cả... mình cũng không ngoại lệ.
 Hôm trước mình cũng mua 1 con mồi giá 1tr. Chủ cũ nói nó gù gê lắm. Bắt được cũng nhiều chim rồi. Mình thấy rẻ nên bắt ngay không đi thử gì hết. Hôm đi đánh thì hoàn toàn thất vọng.
Mình vừa tiễn em nó đi rồi..giá cũ khuyến mãi thêm cái lụp. Chắc cũng phải loại bớt chim ở nhà 1 số nữa.

uhm nhưng chắc con này cũng hok đến nổi tại ông chú này cũng quen hồi chiều đi theo ổng gác dính con bổi giọng thổ ổng cho luôn ông nói con bổi cũng hay lắm bắt 4 hôm rồi mới đc. thấy mình mê cu gáy quá ổng cũng thiệt tình và để giá hữu nghị

cutodinhquan

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 01/04/2014 09:51:37PM »
Đã mua rồi thì cư nuôi xem sao bac ạ! em tin uy tin chổ quen biết thân tình thì sẽ ko đến nỗi đâu.hi!chúc em nó mau lên mồi!@ (*)(*) :d *><*

huynhminhthe

• Sr. Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 02/04/2014 08:51:56AM »
nay đem về mở áo lồng ra là gáy liền. mình biểu nó gù nó gù luôn. vài bữa rãnh tập mồi lại cho nó

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent