Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhóm ACE Cugay.org Hà Nội dợt chim chủ nhật hàng tuần  (Đọc 84477 lần)

nguyentuanminh77

• Chính thức
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nhóm ACE Cugay.org Hà Nội dợt chim chủ nhật hàng tuần
« Trả lời #280 vào lúc: 18/05/2014 06:18:47PM »
 lâu mới được gặp hỏi thăm sức khỏe, công việc,cu cò. a chị em vẫn dáng người quen thuộc. Những cử thân thiện như ngày nào, không khí tràn niềm vui. Chúc anh chị sức khỏe. Hẹn chủ nhật tuần sau Nhé :d

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #281 vào lúc: 18/05/2014 07:15:59PM »
Hôm nay đông vui niheeuf gáy thế đấu các cụ. chắc là lâu lắm mấy ace mới được gặp lại ấy nhỉ.  =))  :))
Con mồi già lên sào có chơi không anh Tuấn Minh ơi.
Chúc các ace chủ nhật tuần nào cũng rom rả như thế mới có khí thế.  _zoo_ _zoo_
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

Dươngkg

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #282 vào lúc: 18/05/2014 07:53:59PM »
Giao lưu với các cu thủ hôm nay rất vui, em học hỏi được nhiều điều từ các bác. Hy vọng đàn chim minh chăm sớm nổi để được cafe nghe gáy cùng mọi ngươi. Cảm ơn chú Lâm đã nhiệt tình hướng dẫn.

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #283 vào lúc: 19/05/2014 10:30:19AM »

Sáng nay anh em tập trung nói chuyện thật rôm rả  :d. Bác Trần Vinh hút gần hết hộp thuốc lào mà trông vẫn phởn phơ, chắc là vẫn phê thuốc lào lắm  :d. Bác Tuấn Minh đi Lào về thì nước da từ bánh mật đã chuyển sang bánh gai  :d, sắp tới làm giúp việc cho vợ chắc sẽ mau tăng cân hơn  :d. Chú Duy còm thì có dáng đứng của 'siêu mẫu' trông thật ấn tượng. Hôm nay số cu thủ một nửa gầy, nửa béo, tương ứng với số cu gáy nửa béo, nửa còm  :d

Hẹn các bác tuần sau nhé
sao Hn toàn lấy áo trùm màu đỏ thế nhẩy? :)) :)) :)) :))..kiểu này đi ngang con bò thì chạy phải biết.. =)) =)) =))
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #284 vào lúc: 19/05/2014 02:57:31PM »

Sáng nay anh em tập trung nói chuyện thật rôm rả  :d. Bác Trần Vinh hút gần hết hộp thuốc lào mà trông vẫn phởn phơ, chắc là vẫn phê thuốc lào lắm  :d. Bác Tuấn Minh đi Lào về thì nước da từ bánh mật đã chuyển sang bánh gai  :d, sắp tới làm giúp việc cho vợ chắc sẽ mau tăng cân hơn  :d. Chú Duy còm thì có dáng đứng của 'siêu mẫu' trông thật ấn tượng. Hôm nay số cu thủ một nửa gầy, nửa béo, tương ứng với số cu gáy nửa béo, nửa còm  :d

Hẹn các bác tuần sau nhé
sao Hn toàn lấy áo trùm màu đỏ thế nhẩy? :)) :)) :)) :))..kiểu này đi ngang con bò thì chạy phải biết.. =)) =)) =))
................................................

Khoa ơi, vì Hà Nội không nhiều nắng như TP Hồ Chí Minh nên thích trùm áo màu đỏ cho có cảm giác ấm áp  :d

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #285 vào lúc: 19/05/2014 07:46:51PM »

Hẹn các bác tuần sau nhé

Khoa ơi, vì Hà Nội không nhiều nắng như TP Hồ Chí Minh nên thích trùm áo màu đỏ cho có cảm giác ấm áp  :d
trong này có thằng bạn đang đi gác cu thì gặp con bò nó đuổi cho chạy lọt xuống cả ruộng... *><* *><* *><* *><* *><*may mà ngoài đấy toàn nuôi trâu :)) :)) :))..chứ nuôi bò thì khổ thân cu thủ. =)) =)) =)) =)) =)) =))
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

thao mai

• Thích là nhích...
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Đan lồng nhốt kiến...
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #286 vào lúc: 19/05/2014 08:21:03PM »
Màu đỏ là màu chiến đấu như đấu bò tót vậy, củng tùy do chủ chim máu thì dùng vải đỏ cho con chim nó máu zậy thôi mà chứ không gì Nam Bắc cả.
Ở     L  i   ề   u    G   ặ   p     L   à   n   h     .    .    .

duycom

• Hero Member
  • Thanks 109
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #287 vào lúc: 19/05/2014 10:40:26PM »

Hẹn các bác tuần sau nhé

trong này có thằng bạn đang đi gác cu thì gặp con bò nó đuổi cho chạy lọt xuống cả ruộng... *><* *><* *><* *><* *><*may mà ngoài đấy toàn nuôi trâu :)) :)) :))..chứ nuôi bò thì khổ thân cu thủ. =)) =)) =)) =)) =)) =))
Mầu đỏ theo phong thủy cũng là mầu chánh tà khí có phải ko các cụ nhỉ. Giờ ae ghét cái sự lòe loẹt nên đã sử dụng nhiều màu khác. Chứ hình như các cụ ngày xưa treo chim ở nhà hay sách đi dãi toàn dung áo mầu đỏ thì phải.
« Sửa lần cuối: 19/05/2014 10:43:37PM gửi bởi duycom »
Chuyện đời gió thoảng mây bay.
Chỗ chơi vui đến, sầu chi thêm sầu?

kungfu

• Chính thức
  • Thanks 24
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #288 vào lúc: 19/05/2014 11:28:41PM »

Hẹn các bác tuần sau nhé

ở hà nội k sợ bò hay trâu đâu bác ơi...chỉ sợ cụ nào mất phanh thôi kaka

Lê Nam

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 103
  • Niềm vui bất tận.
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #289 vào lúc: 20/05/2014 04:51:52PM »
Cho anh đăng ký một vé đến ngồi hóng nhá, lâu rồi không được nghe tiếng cu..... nhớ quá  :-w
SỐNG ĐƠN GIẢN CHO ĐỜI THANH THẢN.

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #290 vào lúc: 20/05/2014 04:54:54PM »
Sức khỏe đã ổn chưa bác Nam, nếu sức khỏe cho phép CN này qua đón bác ra dợt chim với Ace cho vui nhé.
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

nguyentuanminh77

• Chính thức
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #291 vào lúc: 20/05/2014 05:02:21PM »
cù cò đang sung quá, cụ dũng đang chỉ tay khen em kia khìa :d còn cái này nữa đố các cụ biết có bao nhiêu cái lồng =)) =)) =)) =))

thao mai

• Thích là nhích...
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Đan lồng nhốt kiến...
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #292 vào lúc: 20/05/2014 05:05:18PM »
Cho anh đăng ký một vé đến ngồi hóng nhá, lâu rồi không được nghe tiếng cu..... nhớ quá  :-w
--------
Chủ nhật này mà ra dợt cu được thì hú anh tiếng nhé, anh thu xếp ra nha.
Ở     L  i   ề   u    G   ặ   p     L   à   n   h     .    .    .

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #293 vào lúc: 20/05/2014 05:08:27PM »
--------
Chủ nhật này mà ra dợt cu được thì hú anh tiếng nhé, anh thu xếp ra nha.

chủ nhật này bác thảo mai ra chỗ dãi chim nhé.nghe bác lâu rồi mà chưa được gặp bác.thân
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

minhquang

• Đặc cách
  • Jr. Member
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #294 vào lúc: 21/05/2014 12:02:14PM »
Chán quá dạo này cu cò đang thay lông hết nên không tham gia dãi dượt với ae được .

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #295 vào lúc: 21/05/2014 02:02:14PM »
Chán quá dạo này cu cò đang thay lông hết nên không tham gia dãi dượt với ae được .

Cu ko dợt thì dợt cf bác Quang ơi, lâu lắm ae ko gặp bác :))

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

Dươngkg

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #296 vào lúc: 21/05/2014 08:54:31PM »
cù cò đang sung quá, cụ dũng đang chỉ tay khen em kia khìa :d còn cái này nữa đố các cụ biết có bao nhiêu cái lồng =)) =)) =)) =))
Chỉ em đoán được có bao nhiêu cái lồng anh Minh nhể.    (*)(*)

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #297 vào lúc: 22/05/2014 08:42:19AM »

Chủ nhật này MT cũng đăng ký một suất nhé, nhưng xin phép anh em là MT sẽ có mặt tầm khoảng 10h vì sáng hôm đó có buổi họp phụ huynh cho Trí béo từ 8h. Sau cả kỳ nỗ lực thì năm nay Trí béo vẫn giữ được danh hiệu học sinh giỏi. Cả nhà phấn khởi lắm vì cô giáo chủ nhiệm nổi tiếng nghiêm khắc  :d. Sáng chủ nhật MT sẽ mang món tào phớ pha đường và đá đến đãi các bác cho thơm miệng  :d, có sẵn một bịch thuốc lào to phần anh Trần Vinh nữa nè  :d. Khoảng hơn 1 tháng nữa sẽ lại có vải thiều Thanh Hà tươi ngon mang đãi các bác cho rôm rả  :d.

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #298 vào lúc: 22/05/2014 09:25:46AM »
Hút thuốc lào hôi miệng nhưng ăn tào phớ xong miệng lại thơm tho. =))
Thế này mà ko tham gia được thì hơi phí.:d
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #299 vào lúc: 24/05/2014 07:55:12PM »
Thời tiết nắng nóng quá, mai ACE dợt chim sớm cho mát nhé  _zoo_

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent