Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Một chút nho nhỏ đề nghị ae  (Đọc 961 lần)

Tuanthanhhoa

• Sr. Member
  • Thanks 44
  • 0912066316
    • Xem hồ sơ cá nhân
Một chút nho nhỏ đề nghị ae
« vào lúc: 24/08/2012 10:47:48AM »
Mình xem trên diễn đàn nhất là những mục Hỏi đáp,có một số AE muốn tham khảo, thắc mắc ,nhờ tư vấn trên diễn đàn mà lại hỏi trực tiếp một người nào đó,nhiều khi chúng tôi cũng có biết đôi chút về vấn đề các bạn hỏi nhưng cũng ngại trả lời; Thứ nhất vì tự ái, thứ hai vì sợ như kiểu xem thư người khác,rất ngại.Mình có đề xuất nho nhỏ thế nay: Những cái a e hỏi mang tính cá nhân, riêng tư, hỏi đích danh ae có thể vào mục tin nhắn của người đó thì nó sẽ hay hơn, còn những cái nào cần tham khảo ae trên diễn đàn thì nên dùng những từ đại chúng hơn một chút, ae biết trả lời cho đỡ ngại.
Có một vài suy nghĩ của cá nhân, có gì không phải mong ae bỏ quá cho.
Nước lên cá ăn kiến,nước xuống kiến ăn cá.

duycom

• Hero Member
  • Thanks 109
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Một chút nho nhỏ đề nghị ae
« Trả lời #1 vào lúc: 24/08/2012 11:01:45AM »
Thanks bác rất chuẩn đó nghe. vậy mà em đưa bài chẳng ai chém cả bác à mình có ngại đâu chứ xin chút y kiến chân thành mà cũng khó. Bài này em chấm 10 cho bác
Chuyện đời gió thoảng mây bay.
Chỗ chơi vui đến, sầu chi thêm sầu?

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Một chút nho nhỏ đề nghị ae
« Trả lời #2 vào lúc: 24/08/2012 01:14:49PM »
 Rất chuẩn . Mình cũng đồng ý với ý kiến của TuanThanhHoa. nếu như có vấn đề nào đó với ý chỉ định thì chúng ta nên dùng Email nó sẻ lịch sự hơn và tránh được sự hiểu lầm.
        Theo cá nhân tôi khi có sự việc nào đó đưa lên DĐ thì đều phải có tính cộng đồng, để cho mọi người tham gia thảo luận thì tốt hơn . Theo tôi nghĩ nếu ai chấp nhận nuôi cho mình 1 chú cu gáy thì hiện tại người đó là nghệ nhân rồi , ít nhiều người đó đã có kinh nghiệm. Đúng không AE
      Học học nửa học mãi
Cuộc đời lắm chuyện bất công
Thằng làm quần quật thằng ngồi uống bia

ĐT

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent