Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhờ các sư huynh chỉ giáo !  (Đọc 702 lần)

Tuanthanhhoa

• Sr. Member
  • Thanks 44
  • 0912066316
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nhờ các sư huynh chỉ giáo !
« vào lúc: 28/06/2012 11:14:02AM »
Mình được một cao thủ để lại một chú cu gáy mà bác ấy vừa bẫy về,tính từ ngày về đến giờ đã hơn 01 tháng, đã không còn sợ người , chim rất to con và nhanh nhẹn , nhưng vẫn chưa chịu gáy và đặc biệt mình cho ốp lồng cạnh mấy con mồi của mình vẫn không phản ứng gì,không hoảng hốt,mà cứ lạnh lùng đứng nhìn mấy chú bổi của mình như xem thường.Theo mô tả thì liệu có khi nào là cu mái không,hay là một cao thủ thấy đối phương không xứng tầm không thèm đáp lại? Nhừ AE chỉ giáo cho mình vài chiêu để được nghe tiếng em nó nhé.Cảm ơn AE.
Nước lên cá ăn kiến,nước xuống kiến ăn cá.

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nhờ các sư huynh chỉ giáo !
« Trả lời #1 vào lúc: 28/06/2012 12:40:26PM »
 Cứ từ từ đi đồng hương đừng có nóng vội  _yahoo_ _yahoo_  mới hơn một tháng chưa nói lên được điều gì đây ngoại trừ có những con đặc biệt, à mà này đồng hương sao lúc nói ốp lồng cạnh mấy con mồi của mình rồi lại cứ lạnh lùng đứng nhìn mấy chú bổi của mình thế!  _yahoo_ _yahoo_
Thân!!!
Cu cu ăn đậu, ăn mè,
Bồ câu ăn lúa, chích chòe ăn khoai

cugaybinhthuan

• Đam mê
  • Hero Member
  • Thanks 59
  • Học cách chấp nhận để vượt qua....
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 28/06/2012 01:07:17PM »
Cứ từ từ đi đồng hương đừng có nóng vội  _yahoo_ _yahoo_  mới hơn một tháng chưa nói lên được điều gì đây ngoại trừ có những con đặc biệt, à mà này đồng hương sao lúc nói ốp lồng cạnh mấy con mồi của mình rồi lại cứ lạnh lùng đứng nhìn mấy chú bổi của mình thế!  _yahoo_ _yahoo_
Thân!!!
Thì í bạn này là ốp vô mồi nhưng con chim bổi này ko thèm để ý, mà cứ nhìn lên mấy con bổi đang treo trên cấy` đấy ^^!. Đùa thui.
1 tháng mà đã làm ăn được gì đâu bạn. để 3-4 tháng thì chắc có phản ứng

Tuanthanhhoa

• Sr. Member
  • Thanks 44
  • 0912066316
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 28/06/2012 02:47:17PM »
Cảm ơn các sư huynh đã chỉ giáo.Thú thật trước đây em chơi họa mi,quen dùng từ ốp mái.hee.Cho e hỏi anh DuyHung ở đâu thanh hóa vậy ah?e thấy nhiều bài của bác rất hay,thỉnh thoảng xin được chỉ giáo thêm.

Sơn_thanh hoá

• Sr. Member
  • Thanks 29
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 28/06/2012 08:50:21PM »
anh tuấn ơi anh muốn nge để biết giọng em nó là giọng gi? hay là sốt ruột vì 01 tháng mà em nó chưa chịu gáy hả anh?.theo  em thì nếu anh muốn nghe để biết giọng gáy của em nó thì chi có người bẩy được mới biết chính xác nó là giọng gì ,vì giờ nó có gáy củng the thé không đúng chất giọng thật của nó anh à. (*)(*) 
    còn nếu  anh sốt ruột muốn nghe em nó gáy thì anh nên cho em nó vào lồng nhỏ ''lụp' củng được anh che kín lồng để hở 1 ít lấy ánh sáng ''lúa+nước''đầy đủ rùi treo em nó ở chổ in tỉnh vắng người qua lại ,là thinh thoảng em nó sẽ gáy cho anh nghe ,chim bổi về nhà em con nào lì nhất củng không quạ 5 ngày là phải mỡ mỏ. (:| (:| (:|
    còn vụ ốp mồi mà không gù thì không lo là mái đâu anh,có những con mồi nó đôi lúc không gù với chim nhà đấy anh à,ốp bổi vào mà thấy chú mồi gù điên lên rùi xù lông trèo cầu rẻ lông +đạp mái trên cầu thì chính sác em bổi đó mới là mái anh à.    *><* *><*
            chú ý.đây là ý kiến cái nhân em anh tuấn nhé ,có gì không phải anh hôm sau anh em mà ngồi với nhau anh đ _khotro_ừng em nhé. _b_
đam mê!
          không đợi tuổi !!!!!

Tuanthanhhoa

• Sr. Member
  • Thanks 44
  • 0912066316
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 29/06/2012 07:48:01AM »
cảm ơn thanhson rất nhiều.để mình thử làm theo cách của bạn xem thế nào,hẹn sớm gặp mặt.

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 29/06/2012 08:23:29AM »
Cái hạnh phúc nhất đời người chơi cu là từ con bổi rừng bẫy về, nuôi và nghe tiếng gáy đầu tiên, rồi tiếng gù đầu tiên cũng giống như người meh sau 9t10 ngày mang nặng đẻ đau sing con ra và mong con biết bò, rồi bibo tập nói rồi tập đi vậy. Hãy cố gắng chăm em nó đi bác
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

Tuanthanhhoa

• Sr. Member
  • Thanks 44
  • 0912066316
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 29/06/2012 03:02:57PM »
cảm ơn tất cả anh em.Bác Hung cho e xin số điện thoại nhé.thân

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 30/06/2012 01:26:03AM »
Bác Hung cho e xin số điện thoại nhé.thân
  Mình đã nhắn tin ở mục tin nhắn cho bạn rồi đó. viết ở đây nhiều bị Spam thì chết!  =)) =))
Thân!!!
Cu cu ăn đậu, ăn mè,
Bồ câu ăn lúa, chích chòe ăn khoai

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent