Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: lụp đờn cò  (Đọc 3317 lần)

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
lụp đờn cò
« vào lúc: 03/01/2014 09:52:42AM »
mới vào nghề chơi thứ cu cu này. đã đi bẫy được vài chú ham quá trời, nhưng chưa được chú bổi nào như ý các cụ ạ. em viết bài này cũng mong để kiếm được 1 chú cu ưng ý ạ. đã tìm được chú cu ưng ý ngoài thiên nhiên giờ chỉ cần 1 công cụ rước em nó vào lồng mà chưa được ạ. chú thổ này bài bản khá hay nước thúc nhanh như điện xẹt nhưng quá khôn về chung cây gáy gù 1 hồi rồi bay ra chỗ khác chơi chứ ko chịu nhảy lụp. chỗ đó địa hình ko cho phép bẫy giò vì ko có bãi đất trống + mèo đầy nhóc luôn + ko có chim mồi đất. em mạo muội lên đây trước hết xin hỏi thăm các cao nhân nào ở daklak có bẫy lụp đờn cò bán hoặc cho em ngó xíu thiết kế để làm 1 cái. hoặc bác nào ở sg biết chỗ bán lụp đờn cò này cho em xin cái add luôn vì cũng sắp vô sg có việc nên có thể mua 1 cái về để dành lúc cần đến nó thu phục mấy em cứng đầu ạ. em còn biết có 1 chú thổ 3 hậu nữa mà các cao nhân chưa đánh nổi hy vọng kiếm được cái lụp đờn cò này em thu phục luôn em 3 hậu luôn.....thanks

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: lụp đờn cò
« Trả lời #1 vào lúc: 03/01/2014 01:37:19PM »
đúng rồi bác. em cũng có nick bên svc cũng được vài năm rồi. tình cờ nhập môn cu gáy nên biết tới 4rum. bác ở go vấp cho nào vậy. trước mình học ở gò vấp chỗ nào cũng có mặt..............hay uống cafe chỗ nguyễn huy điển, quán từ phan văn trị chạy vô gặp cái ngã 3 đầu tiên á....................nhớ lại thời đó nó mới mở mình đã có mặt ở đó rồi...............híc cũng được hơn 10 năm rùi nhanh thật....................bác cho mình sdt ít bữa vô có việc mình call nhờ bác chỉ dẫn......................ko biết quán bà đào trên ltt có bán loại đờn cò này ko bác nhỉ. nghé nhiều lần rồi mà hồi đó chưa chơi cu nên ko hỏi

phamhong5264

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 03/01/2014 02:32:26PM »
ở tiệm chín đào có bán em cứ tới đường lê trọng tấn gần cây xăng tây thạnh nha

nguyendung

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 03/01/2014 06:39:44PM »
bạn ở daklak chỗ nào vậy ?cho số máy đi mình chỉ hộ. mình cũng ở dak lak và chuyên lụp đờn cò.hãy goi vào số máy 01256866877. thân chào

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 03/01/2014 06:56:58PM »
ở tiệm chín đào có bán em cứ tới đường lê trọng tấn gần cây xăng tây thạnh nha
có hả bác. tiệm này lần nào vào sg chơi e cũng ghé qua hết . bác nắm được giá cả ko cho em ít thông tin. nếu giá rẻ rẻ em hỏi vài người bạn có mua ko em mua dùm luôn. mà bác cho em hỏi phát nữa là lụp đờn cò trên 9 đào là lụp có luôn cái lồng hay là hiểu lụp chỉ có 1 cái cầu tử đóng vào cây làm cành thế ạ.....................chờ mong tin của bác

nguyendung

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 04/01/2014 06:23:22PM »
chẳng cần đi đâu,cứ về daklak 500k 1 cái tha hồ chọn.lụp có đầy đủ lồng và cần.

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 05/01/2014 04:16:07PM »
chẳng cần đi đâu,cứ về daklak 500k 1 cái tha hồ chọn.lụp có đầy đủ lồng và cần.
mình dưới đạt lý bác ơi..................................tại ko có mẫu và ko hiểu hoạt động nó ra làm sao chứ có mẫu thì quá tốt mình nhờ 1 người anh rất khéo tay chuyên làm lụp cu gáy + cm là làm ok liền. nếu bác có mẫu cho em mượn phát thì hay phải biết. thanks

Manh tut

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 05/01/2014 05:45:40PM »
500k cơ à bác đắt phết nhỉ ? không biết lụp có ngon k

nguyendung

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 05/01/2014 06:44:19PM »
đạt lý ở thôn mấy vậy?bạn chơi cu của mình ở đat lý đầy.nếu ở nhà thì phôn cho mình,mình sẽ giúp bạn.còn giá thì vô cùng lắm, có thể vài ba trăm có thể 5 sáu trăm và có thể ko mất tiền.vậy thôi liên lạc sau nhé

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 06/01/2014 12:13:12PM »
đạt lý ở thôn mấy vậy?bạn chơi cu của mình ở đat lý đầy.nếu ở nhà thì phôn cho mình,mình sẽ giúp bạn.còn giá thì vô cùng lắm, có thể vài ba trăm có thể 5 sáu trăm và có thể ko mất tiền.vậy thôi liên lạc sau nhé
em ở thôn 2 eatu đối diện là thôn 5 hòa thuận. bác có thể liệt kê vài người bạn của bác ở gần gần đó ko ạ. chắc có thể em cũng biết sơ sơ. tại mới chơi món này lên cũng chưa giao lưu rộng lắm

nguyendung

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 06/01/2014 06:34:59PM »
ông minh gà gần chùa.hải gà, cường gà,.v v nhiều lắm .hơn nữa mình ở đatly một thời gian lâu đánh được mấy con cu hay đối diện trường cao bá quát sang đấy.cho số đt mồng 10 mình ghé chơi.vậy đã, thân chào

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 07/01/2014 09:47:21AM »
ông minh gà gần chùa.hải gà, cường gà,.v v nhiều lắm .hơn nữa mình ở đatly một thời gian lâu đánh được mấy con cu hay đối diện trường cao bá quát sang đấy.cho số đt mồng 10 mình ghé chơi.vậy đã, thân chào
vậy ạ. mấy cụ đó mình ko biết được. nhà vợ mình trước chùa á. hồi xưa cũng học cấp 3 cao bá quát đó bác. trước cao bá quát có đường đi vô giờ cũng thấy còn nhiều chim lắm. với lại sau hiệp phúc đoạn gần trường cao bá quát cũng nhiều cu hay lắm mà ko bẫy được do nó quen lụp rồi. sdt mình 0909550330.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent