Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy em mới tậu, a e xem giúp  (Đọc 1426 lần)

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu gáy em mới tậu, a e xem giúp
« vào lúc: 17/11/2012 07:47:34PM »
Hôm nay em được lĩnh lương _yahoo_ trên đường đi về thì gặp ông bẫy cu lưới đi qua , thế là với kiến thức cu cò bằng hạt cát em chọn 1 tên, 1 tên nữa cườm dây đôi nhưng em ko hiểu sao lại bắt tên này, nó có 150k thôi nên em mới bắt chứ đắt hơn thì em chịu,hihi tên này mắt bên phải tròng vàng rất dày và tròng đen nhỏ, còn bên trái thì tròng vàng lớn nhưng mỏng, cườm vàng đóng khá cao, móng chân dài và nhọn quá em không thích cho lắm, hihi thôi mấy bác xem em nó giọng gì, nước chơi thế nào, gáy gụ ra sao,tiền hậu thế nào, làm mồi được không nhé?
« Sửa lần cuối: 30/11/2012 08:35:06PM gửi bởi chipchip »
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cu gáy em mới tậu, a e xem giúp
« Trả lời #1 vào lúc: 17/11/2012 07:52:20PM »
ảnh tiếp của em nó , mong các bác đóng góp để em biết nhé
Quá ít ký tự để đăng bài. Bài viết phải có ít nhất 50 chữ! Quá ít ký tự để đăng bài. Bài viết phải có ít nhất 50 chữ! Quá ít ký tự để đăng bài. Bài viết phải có ít nhất 50 chữ! Quá ít ký tự để đăng bài. Bài viết phải có ít nhất 50 chữ! Quá ít ký tự để đăng bài. Bài viết phải có ít nhất 50 chữ! Quá ít ký tự để đăng bài. Bài viết phải có ít nhất 50 chữ!

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 17/11/2012 07:58:46PM »
ảnh tiếp đây , để anh em nhìn cho rõ và chi tiết nhất có thể , hihi  (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*)
thỉnh thoảng lại thế này mấy bác ạ Quá ít ký tự để đăng bài. Bài viết phải có ít nhất 50 chữ! Quá ít ký tự để đăng bài. Bài viết phải có ít nhất 50 chữ! Quá ít ký tự để đăng bài. Bài viết phải có ít nhất 50 chữ! Quá ít ký tự để đăng bài. Bài viết phải có ít nhất 50 chữ! Quá ít ký tự để đăng bài. Bài viết phải có ít nhất 50 chữ! Quá ít ký tự để đăng bài. Bài viết phải có ít nhất 50 chữ!

lydo78

• Sr. Member
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 17/11/2012 08:23:14PM »
em này nhìn mặt rữ đây nhưng sao mỏ em nó bị cục gì thế nhở hả ô em ơi,em này nhìn chưa phải chim già mà là chim bánh tẻ vụ này thì phải (*)(*) =))
tôi lydo78 luôn luôn muốn giao lưu với các cụ chơi cu

soihoangngaytrolai

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 17/11/2012 09:15:00PM »
em này còn tơ nà...mình kết nhất đôi mắt nhé...nhìn có hồn ghê...tướng cũng tương đối chuẩn đấy..nhưng sao bác chọn chân bé và còi thế, theo kinh nghiệm của mình thì móng dài lâu thuần hơn móng ngắn nhe bác...nhìn hình không rõ nhưng mình đoán cái mỏ của ẻm bị chòi lồng nhiều quá nên quẹt vào mấy cái nan lồng ngang, mà nhiều khả năng là cái lồng chứa ẻm bao bằng lưới 1 phân ak...kinh nghiệm hạn hẹp bác đọc tham khảo thôi nhé....

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 17/11/2012 10:18:32PM »
chim tơ ạ , vậy sao mà nên mồi ngon dc nhỉ , chắc mùa này toàn chim vậy các bác nhỉ. nhiều quá nhìn dc em này và 1 em cườm dây đôi , nhưng chỉ bắt tên này thôi , hihi làm sao mà biết dc chim non hả các bác ,

dophucapec

• Sr. Member
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 17/11/2012 10:50:01PM »
Bác mua con chim đẹp quá. Bác ở đâu mà mua được rẻ vậy bác. Chỉ em để em rình rình bắt 1 con đi bác ơi _zoo_

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 18/11/2012 08:55:23AM »
ở haỉ dương bác ạ. Đi làm về gặp ông bẫy lưới về .hỏi thấy rẻ là làm con.hihi cac bác ko xem e nó giọng gì. Chơi thế nào hộ em ạ

cugaygialai

• Hero Member
  • Thanks 127
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 18/11/2012 11:49:20AM »
Con này người ta nuôi rồi. Đâu phải mời mẫy về mà bạn mua ngay (vì mỏ của nó đã bị người ta nhốt qua quá trình phá lồng lên mỏ nó mới bị vậy). Con chơi được đấy bạn ạ. kiến thức hạn hẹp chỉ phán được vậy thôi.

soihoangngaytrolai

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 18/11/2012 04:17:02PM »
chim tơ ạ , vậy sao mà nên mồi ngon dc nhỉ , chắc mùa này toàn chim vậy các bác nhỉ. nhiều quá nhìn dc em này và 1 em cườm dây đôi , nhưng chỉ bắt tên này thôi , hihi làm sao mà biết dc chim non hả các bác ,
theo kinh nghiệm của mình thì nhìn vào bộ lông và cặp chân ak...bộ lông chim tơ thì có đuôi màu hơi đỏ xíu, càng già thì màu đỏ này nhạt dần và đuôi lông cũng hơi nhọn (phải thay từ 2-3 mùa thì mới được nhọn), nhưng nên phân biệt với kiểu quy liễu nhe bác,
cặp chân thì chim non có cặp chân nhạt màu, chân nhỏ và vảy tương đối sát, đừng nhầm với chân màu gạch tôm nhe bác, kinh nghiệm của mình chỉ có thế thôi, còn ngoại lệ thì mình chưa thấy, vì mình từng nuôi nhiều chim non lên cũng như chim già...có điều gì thiếu sót mong các cao thủ chỉ giáo thêm ạ... :-S

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 18/11/2012 05:49:14PM »
em mua cuả ông bẫy lưới thật mà. Em thấy trong lồng có 7con . Nhặt lên xem nhiều quá ông ta bực mình định ko bán cho em nưã đấy, hi vậy con này giọng gì ạ, gáy gụ ra sao hả mấy bác, có lâu nổi kô. Làm mồi được không ạ. Thích hợp làm mồi cây hay mồi đất ạ, các bác cho ý kiến nhé

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 30/11/2012 05:46:26PM »
hi chào các bác , con này mấy hôm nay đã gáy , toàn gáy buổi trưa tầm 12h thôi, tiếng rất là to nhé, chắc là chim bánh tẻ nên mau gáy lại

tactraichu cucru

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy em mới tậu, a e xem giúp
« Trả lời #12 vào lúc: 01/12/2012 12:22:54AM »
chim già cú rùi :d tẻ gì nổi...con này sấm son chim giật lưới có tuổi lồng vài tháng hay cả mùa rùi đó bác...chân mốc móng dài rùi...chúc bác vui với em cu yêu nhe O:o

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 01/12/2012 06:38:13PM »
rõ ràng ông đánh lưới bảo là chim vừa mới bẫy dc mà nên mới rẻ chứ bác , về thấy móng chân dài kinh khủng ,hi có nên cắt móng cho nó ko nhỉ  :d dạo này thấy mẹ em ở nhà bảo nó đã gáy, toàn 12h trưa thôi ,ko cho nhà ngủ luôn vì tiếng to lắm,hi mà mấy bác xem trên bảo con này là bánh tẻ mà bác , máy đt em cùi nên chụ ko dc nét cho lắm nhưng chân đỏ hồng, lông phao hơi phớt màu ghi sáng gần sang màu lông phao trắng rồi mấy bác ạ,mà sấm son hay gọi thổ sấm ạ, hihi em mới tạp tẹ cu cò nên chưa rõ nắm các bác chỉ rõ giúp,hi
« Sửa lần cuối: 01/12/2012 06:40:08PM gửi bởi tranquanghd123 »

cugay_baclieu

• Sr. Member
  • Thanks 34
  • nghệ thuật là đây:cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 01/12/2012 08:14:48PM »
chim của em theo anh có giọng thổ pha quang ơi,nhìn chim em anh thấy củng ok lắm,mắt nhìn rất dử chim,nhanh miệng có gù phóng,rước.nhưng nước hậu gặp bổi lì chắc chịu không nổi đâu.chém vài nhát quang đừng giận anh nhe
niềm đam mê cu gáy chính là 1 nghệ thuật
                  trungtinh1986@yahoo.com

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 01/12/2012 09:18:05PM »
Theo em con này có nuôi rồi chứ bổi gì mà móng dài lắm thế cái cục ngay mỏ nó chỉ có nước là nó lụi lồng bị vậy thôi . Chắc chim mồi của mấy chú ấy đấy ạ mấy con giựt lưới này cũng có yếu tố bất ngờ cứ nuôi thử xem sao bác ạ

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 02/12/2012 05:55:13PM »
chim của em theo anh có giọng thổ pha quang ơi,nhìn chim em anh thấy củng ok lắm,mắt nhìn rất dử chim,nhanh miệng có gù phóng,rước.nhưng nước hậu gặp bổi lì chắc chịu không nổi đâu.chém vài nhát quang đừng giận anh nhe

anh tính khách sáo rồi, nó xấu đẹp là thế rồi mà anh, chẳng nhẽ nó xấu mà anh lại khen đẹp thì  _khotro_ nha, hihi nói đúng mới hay mà anh

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent