Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: chim lắc mắt bà con ơi  (Đọc 1786 lần)

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
chim lắc mắt bà con ơi
« vào lúc: 13/11/2012 07:50:45PM »
hii thưa toàn thể anh em, vì em mới gặp chú chim lắc mắt nên có đôi lời chia sẻ với các bác, e đọc nhiều bài viết nói về cu gaý lắc mắt va ng ta cho là lắc mắt là chim kôn, vậy sự thật có đúng nt ko. Chim lắc là thật sự có tài, bác nào có dẫn chứng cụ thể ,biết những con chim hay.có tài chia sẻ để a e mở rộng tầm mắt
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: chim lắc mắt bà con ơi
« Trả lời #1 vào lúc: 13/11/2012 08:08:16PM »
hii thưa toàn thể anh em, vì em mới gặp chú chim lắc mắt nên có đôi lời chia sẻ với các bác, e đọc nhiều bài viết nói về cu gaý lắc mắt va ng ta cho là lắc mắt là chim kôn, vậy sự thật có đúng nt ko. Chim lắc là thật sự có tài, bác nào có dẫn chứng cụ thể ,biết những con chim hay.có tài chia sẻ để a e mở rộng tầm mắt
là mắt lé hả anh
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 13/11/2012 09:00:40PM »
bác Sâm đã gặp con nào lác mà có taì và khôn ,nếu là mồi thì thế nào chưa. Chia sẻ với anh em đi. Để a e dc mở rộng tầm mắt

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 13/11/2012 10:03:55PM »

Thực ra thì mình cũng ít kinh nghiệm về chim mắt lác (lé) nhưng để nhìn nhận theo góc độ con người thì các cụ nhà mình có câu "nhất lé, nhì min,..." để chỉ những người khôn. Tại sao lại vậy??? Thực ra theo quan điểm cá nhân mình thì những người mắt lé thường thị lực kém nên luôn phải cẩn thận trong mọi hoạt động, mọi tình huống nên khi nhìn vào chúng ta có cảm giác họ khôn hơn những người khác, các bác thử ngẫm mà xem người già mắt kém lại thường ít khi bị ngã hơn người trẻ...còn về cu mắt lác thì xin chờ thêm ý kiến các cao thủ ạ.

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 14/11/2012 12:24:23AM »
-Tất cả chỉ là tin đồng chăng? Vậy muốn kiểm chứng thì không gì bằng tự mình nuôi rồi luyện mồi , chiêm nghiệm?
-Nghe các cụ tiền bối và cả cụ cố sư phụ  nói lại về độ tinh khôn của con mồi " Lé "  mà tới bây giờ mới có được 1 con  :-SS vậy nên nếu chú muốn có câu trả lời cụ thể thì đợi 2 năm nữa đi khi nó thực thuộc mồi anh trả lời chú nhé  bat tay
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 14/11/2012 05:53:52AM »
-Tất cả chỉ là tin đồng chăng? Vậy muốn kiểm chứng thì không gì bằng tự mình nuôi rồi luyện mồi , chiêm nghiệm?
-Nghe các cụ tiền bối và cả cụ cố sư phụ  nói lại về độ tinh khôn của con mồi " Lé "  mà tới bây giờ mới có được 1 con  :-SS vậy nên nếu chú muốn có câu trả lời cụ thể thì đợi 2 năm nữa đi khi nó thực thuộc mồi anh trả lời chú nhé  bat tay

a hà giao bán tên lác rồi thì lấy con nào để trả lời e đây.hihi
các cụ nhà ta trên diễn đàn chẳng nhẽ ko biết con nào và dc sở hưu con nào ngoài bác hà ra ạ, nếu thật vậy thì giá 12củ thì cũng là đúng thôi . Vì mấy ai dc sở huư chim nt, hihi anh e tiếp tục chia sẻ naò, mấy cụ cao thủ còn lại đâu rồi

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 14/11/2012 07:45:58AM »
Em đang cầm một con bạch đề mắt lác, theo em thấy thì nó gù ác hơn bình thường 1 sạc có thể đến 35-40 phát rất cứng gù, gù chồng đấu có khi đầu sạc gù, có khi giữa sạc or cuối sạc gù, có kèm đơn kèm chồng, có khi cục cu cu cục cù cục cù cục cù cục cù liên tục hỏi thì có người bảo lèo dặm nên cũng ko rõ, thấy đủ chu lèo và thấy chơi rất lỳ và bên bỉ, khi mua bác có đó nói là con này khôn lắm nên về khả năng ko chơi luôn đâu mình ko rõ nhưng đúng về 2 hôm sau bị đau mắt rồi 4 tháng sau nó mới chơi lại mà cứ nhìn mình là nó chạy giờ vẫn thế chả hiểu được bà xã vào thì ko sao, mình chỉ biết có thế thôi nên chia sẻ như vậy: Đây là ảnh và video
Ra chu lèo
https://www.youtube.com/watch?v=uQalafiWU0k&playnext=1&list=PL61B922881985823F&feature=results_video
Kèm đơn kèm chồng
https://www.youtube.com/watch?v=VjIum0z9BTU&feature=plcp
Đấu gù với thổ tả
https://www.youtube.com/watch?v=iw1_kx2zRMA
Đây là ảnh em nó

Mắt bên phải bị lác đây

anh đợt mới khỏi đau mắt bạch đề cả hai chân

« Sửa lần cuối: 14/11/2012 08:36:59AM gửi bởi cuongyyen »
Cu cò không vội được đâu

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 14/11/2012 06:37:46PM »
bác cường đã chia sẻ chú chim lác của mình rồi, bà con ái còn chia sẻ xem những chú chim mắt lé,lác có những gì đặc biệt nào, bác nào có mồi mắt né, hoặc biết thì kể anh em dc mở rộng kiến thức

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 15/11/2012 09:57:42AM »
dien dan mjnh het mat ne roi sao ,hjj bac nao biet chia se nao, em chi ban khoan la chim ne co dung la nhu loi don , vj em chua gap con le nao lam moi hay lam chjm khac ca, vi no cung khong hiem nen ko pai ko co, nhung co that la le ,lac la khon hay chi la loi cua cac cu am chi nhung ng mat le,lac bi cu thu gan gep vao cu thoi
Bạn viết nhiều bài kg bỏ dấu
« Sửa lần cuối: 15/11/2012 10:45:11AM gửi bởi Q.Tuấn »

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 15/11/2012 01:36:25PM »
bác cường đã chia sẻ chú chim lác của mình rồi, bà con ái còn chia sẻ xem những chú chim mắt lé,lác có những gì đặc biệt nào, bác nào có mồi mắt né, hoặc biết thì kể anh em dc mở rộng kiến thức
Chắc con bác manhha độc nhất miền bắc, còn chim của em độc nhị miền cugay.org  =)) =)) =)) =))  #:-S #:-S #:-S #:-S > Em có nổ quá không các bác  :-w :-w :-w :-w. Nói vui thôi hehe độc địa  thì có cốt là nó chơi như nào thôi chứ bạch đề, lếch lác, gián cánh với lại liên cườm mà ngày gáy được hai câu nhìn người bay phành phạch, chân cao như em "Mai Phương thịt thơm" thì chỉ có đem mà thịt  _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ nhưng thịt được em họ Mai thì phê phải biết. Không mê tín nhưng con bạch đề lắc mắt nhà em toàn nhìn thịt gắp rau thôi nên nuôi cũng nhàn
Cu cò không vội được đâu

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 15/11/2012 06:07:18PM »
con bạch đề mà có dạo bác chào bán đó ạ, nó nhìn thịt gắp rau còn ngon chứ cứ thịt nó gắp thì mệt lắm ,hihi

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 16/11/2012 08:13:17AM »
con bạch đề mà có dạo bác chào bán đó ạ, nó nhìn thịt gắp rau còn ngon chứ cứ thịt nó gắp thì mệt lắm ,hihi
Đúng đó bạn vì có đợt nản quá ốp vào nó mới gù thôi còn không thì toàn ngủ chán bán nó đi, Như ma làm đúng 10/10 tự nhiên nó kèm gù kèm chồng liên tục đang ngủ giật mình ngó thì đúng là nó  bat tay bat tay bat tay đúng như đợt mình mua của nhà họ về thế là ko bán nữa  =)) =)) =))
« Sửa lần cuối: 16/11/2012 08:18:32AM gửi bởi cuongyyen »
Cu cò không vội được đâu

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent