Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhờ cả nhà ORG cưu giúp em với ( cu mồi bị bìm bịp vồ)  (Đọc 2028 lần)

ufo_a1

• Chính thức
  • Thanks 27
    • Xem hồ sơ cá nhân
hôm qua đi bẫy cu ngồi cách xa mồi quá lúc mồi gáy rồi tự dưng thúc ầm ầm làm tim mình cũng bùm bụp theo ( hi vọng hôm nay bắt được bổi )
Rồi đột nhiên nghe tiếng mồi dẫy lụp rất mạnh mình tưởng đã dính bổi
1 tay cầm sào phi ra nhanh nhu bay . Vừa ra đến nơi thấy 1 em đuôi dài lắm khoảng 20cm to gấp đôi con cu mầu hình như là đen vàng đậu ngay cạnh cách chú mồi khoảng 50cm nhưng ở cành khác
nó thấy minh ra bay vèo đến 1 phát mình vội hạ lụp xuống thì ối dời đất ơi con chim yeu quý cua em bj mất 1 miếng da ở đúng ngay sau gáy đường kính khoảng 4cm nhìn thấy được bên trong cái cổ đỏ ửng của em ấy huhuhu tội nghiệp em nó quá mình liền xách em nó về phủ kín áo lồng
Các bác giúp em với liệu em ấy có chết không ạ
Làm thế nào bây giờ các bác ơi  =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =((

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
Re: Nhờ cả nhà ORG cưu giúp em với ( cu mồi bị bìm bịp vồ)
« Trả lời #1 vào lúc: 27/08/2013 08:39:28AM »
Chào bạn!
Chuyện đâu còn đó, bạn bình tĩnh. Trường hợp của bạn cũng xảy ra tương đối nhiều với ae chơi mồi cây. Bạn ko nói rõ mồi thuộc hay mồi tập sự. Nếu mồi thuộc thì ko vấn đề gì, còn mồi tập bạn cứ chăm sóc tốt vào rồi dợt lại. Trường hợp con nào yếu bóng vía chết yểu thì ko đáng thương tiếc. Chiến trận gặp nhiều thứ còn dữ hơn thứ đó như Cắt, rắn...té xe. Con chim nào vượt qua được mới là con chim mồi bản lĩnh.
Thân!
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

ufo_a1

• Chính thức
  • Thanks 27
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 27/08/2013 06:45:31PM »
các bác cho em hỏi chỗ rách ấy liệu có mọc da trở lại và lên cườm như cũ được không hay no thành sẹo  =(( =(( =(( =(( =(( =((

haphuongcugay1

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 27/08/2013 10:22:20PM »
Xin chia buồn cùng Ufo. Sáng nay đi bây mồi của anh cũng dính cắt nhưng nhẹ hơi mồi của em, bị cắt phang sau lụp, cu cậu hoảng . Hy vọng sau một tuần hồi phục để tiếp tụch chinh chiến

eskwork

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 28/08/2013 04:20:57PM »
mình cũng vừa bị bù cắt tấn công,
mình ngồi cách lụp không xa độ 40m, nghe mồi đổ gù tưởng có bổi xông vào, nom dòm cho rõ, nào ngờ bù cắt em cầm sào xông ra qươ qươ cho cắt bay đi, hạ mồi thấy mớ lông bay phất phới còn lác đác vài cái dín lại lụp
may sao mồi không bị thương, chỉ hoản. mang vào nhà trùn áo để thì 2h sau gáy thúc lại. mừng ghê. xin chia sẽ.

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 28/08/2013 05:51:18PM »
chào bạn
chuyện ra chiến trường bị thương tích là chuyện bình thường của các chú mồi yêu của mình , cho dù bổi tập hay mồi lỡ cũng vậy thôi , bạn nên treo cây thoáng , nếu ép buộc phải treo cây rậm thì phải chịu khó ngồi gần để phát hiện " địch sớm " là tốt nhất , nhưng nếu ko kịp bị tấn công rồi thì bạn xử lý như sau ;
nhanh chóng hạ lụp , tiêu diệt kẻ thù ngay sau đó lo cho chú mồi iu của mình , lấy nước đổ xối xã vào chú mồi sau đó ngôi gần hút gió vuốt ve cho em nó bớt sợ và cho tắm nắng .Nếu chú ta bị thương tích thì bạn làm như sau :
chuẩn bị ít bông gạt , nước muối pha loãng , củ nghệ tươi , 1 ít muối ăn
bạn rửa sạch củ nghệ tươi sau đó thái lát mỏng cho vào 1 tý muối ăn , sau đó giã nhuyễn ra bắt em cugay ra và nhổ hết lông khu vực bị thương lấy nước muối pha loãng rửa sạch vết thương và dùng băng gạt lau khô đi , sau đó lấy bã của củ nghệ đã giã nhuyễn đắp vào vết thương .túy vào vị trí và vết thương nặng hay nhẹ mà bạn băng bó cho chặt hay chỉ đắp vào đó thôi , bạn chỉ làm 1 lần duy nhất thôi nha sau đó cho chim vào lồng treo nơi yên tĩnh ăn uống đầy đủ cho chim tĩnh dưỡng , bảo đảm khoảng 3 ngày vết thương sẽ lành chim se khỏe lại , nuôi 1 thời gian khi chim gáy gù căng trở lại và bạn có thể đi dợt trở lại .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 28/08/2013 07:41:36PM »
trước hết chia buồn với bác . chuyên nhỏ như con thỏ mà bác . hiiiiiiiii vì lúc trước mình cũng bị trường hợp không khác gì của bạn cả. bạn xem chỗ bị thương của em nó thế nào rồi vết thương còn ướt hay không. da em nó có bị khô hay chưa? bạn lấy kim may đồ với chỉ may kín vết thương lại, cho nó lành và liền da lại. bạn mà không may lại thì chỗ bị thương sẽ không ra lông lại đâu. bạn không nên cắt da của em nó đâu đấy. và làm theo bác cugayquangngai. là sẽ ổn cả thôi. chúc bạn nhanh chữa lành em chim cưng nhé. thân.

ufo_a1

• Chính thức
  • Thanks 27
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 28/08/2013 10:36:23PM »
huhuh hôm nay em xem thi vết thương cua no khô rồi giờ co khâu đc k các bác

ufo_a1

• Chính thức
  • Thanks 27
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 09/09/2013 10:47:01PM »
Tối nay đi làm về muộn lên sân thương tầng 3 nơi treo chú cu và ngó vào thật bất ngờ  _yahoo_khi thấy cổ có 1 sợi lông mọc ra từ chỗ bị bìm bip vồ vào cổ hôm nọ
xin hỏi các bác vậy là cườm chỗ mà bịm bìm bịp vồ vào sẽ mọc lại lông hả các bác  8->

Mắt-Đại-Bàng

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 10/09/2013 10:00:03AM »
ko bắt được chú bìm bịp tiếc quá,thời gian sẽ giúp chú mồi đâu vào dó thôi

Nguyễn Trọng Hữu

• Sr. Member
  • Thanks 73
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 10/09/2013 12:02:12PM »
Mình có tấm hình chia sẻ với bạn.
« Sửa lần cuối: 10/09/2013 12:10:21PM gửi bởi Nguyễn Trọng Hữu »
Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm đến ai.!

ĐamMeCugay

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 10/09/2013 01:11:21PM »
  con bìm bịp đó cụ còn ko tặng em đi cụ . thanks

ufo_a1

• Chính thức
  • Thanks 27
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 10/09/2013 01:56:43PM »
Vâng tiểu đệ của em đã tóm được nó rồi  :))

huygiang

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 10/09/2013 07:43:53PM »
tinh hinh cu gáy lại chưa? Tháng này đi đánh chán quá cậu ah. Hôm chủ nhật cung vác mồi đi nhưng bổi không đấu chán quá. Con mình nhượng lại cho anh Quý nó bi rơi từ độ cao tầm 5m như cơm bữa. Đợt đầu nó không gáy nhưng sau mấy hôm nó lại gáy lại. Mấy lần sau nó rơi quen teo lên vẫn gáy ầm ầm. Hôm nào rỗi qua minh bẫy nha. Nhin con mồi của cậu cũng tội nghiệp thật. Con đó trông đẹp đó. Chúc em nó mau lấy lại phong độ.

minhquanpro0502

• Chính thức
  • Thanks 6
  • Đam Mê Cu Gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 10/09/2013 08:07:03PM »
tính ra bác còn mai hơn em rồi hôm chủ nhật vừa rồi em cũng bị cắt xé con son sấm của em rồi. do đánh lụp đờn cò nên không tránh khỏi thương vong.  =(( =((

ufo_a1

• Chính thức
  • Thanks 27
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 10/09/2013 11:31:12PM »
tinh hinh cu gáy lại chưa? Tháng này đi đánh chán quá cậu ah. Hôm chủ nhật cung vác mồi đi nhưng bổi không đấu chán quá. Con mình nhượng lại cho anh Quý nó bi rơi từ độ cao tầm 5m như cơm bữa. Đợt đầu nó không gáy nhưng sau mấy hôm nó lại gáy lại. Mấy lần sau nó rơi quen teo lên vẫn gáy ầm ầm. Hôm nào rỗi qua minh bẫy nha. Nhin con mồi của cậu cũng tội nghiệp thật. Con đó trông đẹp đó. Chúc em nó mau lấy lại phong độ.
chưa thấy gáy lại anh ạ nhưng em thấy 2 sợi cườm mọc ra rồi  _yahoo_ thế là chú ấy lại đẹp trai rồi từ từ sẽ gáy lại thôi em sẽ chăm no trở lại .
Vâng hôm nào thứ 7 cn rảnh em xuống làm chuyến  (*)(*)
tính ra bác còn mai hơn em rồi hôm chủ nhật vừa rồi em cũng bị cắt xé con son sấm của em rồi. do đánh lụp đờn cò nên không tránh khỏi thương vong.  =(( =((
em vừa đầu tư quả ống nhòm 1tr5  _khotro_để vừa đi vừa theo dõi k thi nguy hiểm lắm các bác ạ

huygiang

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 15/10/2013 07:39:56PM »
Chắc tớ bỏ cái nghiệp bẫy cu thôi. Hôm kia đi bẫy bọn đạo tặc nó sách luôn cả mồi với cái lồng của anh Tâm rổi. Năm nay bọn đạo tặc lấy mất 4 chú ròi. Chán như con rán. Hôm nào rảnh qua nhà chơi

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent