Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhật ký những chuyến bẩy cu gáy của ông già nam bộ năm 2014.  (Đọc 11910 lần)

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
   Thân chào toàn thể anh em đam mê cu gáy lời chào ĐOÀN KẾT.
     Hôm nay mình muốn lập topit nầy để chia sẻ cùng anh em và lưu lại những hình ảnh chuyến đi bẩy cu cùng tất cả anh em đam mê cu gáy. Rất mong nhận được mọi chia sẻ đóng góp của anh em . Thành thật cám ơn. ^:)^ ^:)^ ^:)^

Chuyến đi ngày 15/2/2014 cùng anh Lộc Cổng xanh bình dương tại ;Sóc bom bo , Bùi gia Mập , Bình phước .
 Bồi của anh LỘC.

Vồ tình người dân địa phương dẩn đi bắn được 1 con gà mái rừng..

Bổi của mình nè...
 Bắt bằng mồi đất Đỉnh Quán.
  Con số 1

Kết quả buổi sáng 1 chú.
  Nghỉ trưa ..

Bắt bằng mồi cây FINCO TN
  Con số 2

Bắt bằng mồi đất Định quán (bổi trân ).

Kết quả buổi chiều 2 chú...

Nụ cười trên môi với thành quả..

Kết quả của chuyến đi 03 chú ...

Chuyến đi nầy mình phát hiên dươc 1 con thổ đồng rất ưng ý nhưng phải về mà đường lại xa ..hẹn chuyến sau sẻ thu phục anh chàng nầy ..
     Cám ơn anh em ghé vào xem .Thân chào.  ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^

« Sửa lần cuối: 05/03/2014 04:17:21PM gửi bởi ông già nam bộ »

anhman19hg

• Hero Member
  • Thanks 84
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nhật ký những chuyến bẩy cu gáy năm 2014.
« Trả lời #1 vào lúc: 05/03/2014 11:18:36AM »
Chúc mừng Bác. bắt bổi thế này cháu cũng rất thích đấy. _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_

minhquanpro0502

• Chính thức
  • Thanks 6
  • Đam Mê Cu Gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 05/03/2014 11:27:23AM »
Chúc mừng bác có chuyến đi thu phục được nhiều bổi đẹp. Chúc bác luôn nhiều sức khỏe (*)(*)

Tiểu_cugay

• Hero Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 05/03/2014 12:26:53PM »
Bác ý là ông Tiên của garungVN và cũng là cao thủ cugay.ogr . Chúc mừng bác có chuyến đi thật thú vị . Cho cháu xin đc hỏi bác ở đâu vậy ạ

BAONHJ.

• Hero Member
  • Thanks 59
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 05/03/2014 03:28:17PM »
chúc mừng chú nha(nhìn chú Sơn phong độ quá)  _zoo_ _zoo_ _zoo_

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nhật ký những chuyến bẩy cu gáy của ông già nam bộ năm 2014.
« Trả lời #5 vào lúc: 05/03/2014 05:36:44PM »
Chuyến đi lần 2 ngày 26/2 - 27/2 tại Sóc Bom Bo Bùi gia Mập Bình Phước .
   Xuất phát tại TPHCM lúc 4 giờ sáng 26/2
  Một mình một ngựa cùng con chiến mả từng lăng lộn trên từng cây số ..cùng 2 mồi cây 1 mồi đất..

Đi đến Tân bình Công xanh Bình dương gặp Lôc 2 chú cháo cùng nhau trực chỉ Bùi gia Mập dù biết trước sáng CSGT đứng dây 2 người dị chậm khoảng cách 40km cho phép ....do nôn nóng đi đên gân đoạn và Phước Long anh Lộc bị bắn tốc độ...CA THỔI ...48km/40km cho phép ..đóng tiền ngu : 150k .mình thoát nạn .. =(( =(( =((

đến nơi nghị lại trưa dùng cơm tại nhà thổ địa vừa cho các chiến binh nghĩ trưa ..15 g xuất phát kèo chiêu cách nhà 15 km , sau khi chia 2 cánh ..mình rẻ phải vào sâu ..
   Kèo đâu tiên 16 giờ..chim sẹt về nhập tàn khống đấu đứng nhìn con mồi đẹp trai TP ..thì ra là con mái ..hu..hu..

Ngày 27/2 trưc chỉ rừng Bui gia mập ...Suốt buổi sáng mình chả có con nào ..trong lúc anh bạn được 2 con ...đên trưa sau khi nghĩ mệt mình và Lôc tiên vào Thun  con thổ đồng  mình đả kết chuyên trước cách đây 10 ngày..trên đường vào nghe 1 giọng gáy trơn ...2 chú cháu thấy còn sớm làm 1 keo hợp tác ..Mình 1 cây 1 đất ..anh Lôc 1 đờn cò ..sau 30 phút đờn cò chiến thắng ...

Kết thúc 1 ngày mình trắng tay..anh được 3 chú ..mình tìm ra đúng cội con Thổ Đồng mình hôm trước ..do dường xa về nhà nên vội về ..hẹn sáng mai..quyết tâm cho kèo ngày mai ...

Sau 1 đêm trằn trọc ngủ không được 3 giờ sáng sau khi uống cafe vội xuất phát ngay vào thun đánh...6 giờ 30 mồi cây FINCO TN được đưa lên giao chiên chỉ cần FICO cất vài ba tiếng con thổ đồng ngũ gần đó đáp tra lại ngay..10 nó đả nhập tàn ..Gần 2 giờ giao chiến con thổ đồng quần con FICO nhiêu lúc tưởng buôn cuôc ..do chim mói lên mồi...lại nóng chim ..thôi cho con đất ra ..chiên đấu sau khi đuổi đi cho Dinh quán hộ trợ cùng 1 tay giò ..kỳ nầy sau khi giao chiên với mồi cây thấy định quán rút quá căng..chàng thổ nhà ta nhàu xuống ..Mồi và bổi bo gù nhau trên 15 xạt ..con bổi phát hiên giò tránh né và ổ bung hết 2 tay..rồi bay tiếp lên đấu cùng Finco ..
   Đến 9 giờ 10 mà nó không chiu nhảy đá..do nhân thấy nhóm đồng bào thu hoach điêu gần đên ,con mái chắc đói bụng và chán bỏ dị ..sợ bị động thôi DT nhờ anh Lộc tiếp ứng bằng đờn cò ..vây mà nó ko chiu giao chiên với con thồ anh Lộc ..mà ngươi thu điêu gần xát bên rồi ..thôi mình ra đuổi khéo cho nó bay qua con anh Lộc ..chí cần nó xẹt qua sau 3 xạt gù ,nó quá nóng mất khôn vôi tra chân vào còng ..ha..ha..
    Có 1 đều rất thú vị hôm nay mình có dịp tiếp cận gân côi dánh chừng 15 m hai hàng điều.xem 1 trận môi và bổi giao đấu trổ ra hết nước ..chỉ tiết mình để máy quay chồ khác ..
   Hình ảnh anh chàng THỔ ĐỔNG nẻ bà con ..

SAU 3 NỐT NHẠC ..

Vậy là mãng nguyên cho chuyên di8 rồi thôi rút về TP ..
   Kết quả hôm nay anh Lôc được 06 con và bắt hộ mình 1 con  (áo bổi xanh lá ) Củng không quên tặng lại 1 con Son khá hay cho anh thổ địa nuôi..còn mình quá vui đả bỏ quên chiêc máy MP3 lại thun đánh.... =(( =(( =((

Đúng 14 giờ 2 chú cháu xuất phát trở về trong niêm vui chiên thắng của môi người ... ^:)^ ^:)^ ^:)^
      Riêng Mình về đến TPHCM  19 ..giờ . Thân chào.
« Sửa lần cuối: 05/03/2014 05:38:47PM gửi bởi ông già nam bộ »

cugaybensong

• Chính thức
  • Thanks 18
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 05/03/2014 09:45:12PM »
Nghe thấy chú tả đi bẫy mà cháu thấy nóng người quá chú ơi! Tiếc là cháu ko ở gần chỗ chú để đc xin đi cùng sách sào cho chú đỡ nặng hiiii. Chú nhớ update thường xuyên nha chú! Cháu hào hứng mấy vụ đi gác này lắm. Chúc chú luôn vui khỏe!

cugaydau_thuynguyen

• Sr. Member
  • Thanks 68
  • lồng nét văn hóa mỗi vùng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 06/03/2014 11:53:00AM »
nhìn con gà mái rừng mà... chẹp chẹp một ngày thành công quá ạ a_
đời người là những khúc cua!

manhquyettiu

• Sr. Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 13/03/2014 06:33:55PM »
bái phục niềm đam mê của cụ già nam bộ này, chắc bác cũng biết bác Hai Vàng (an phú đông Q12) một cu thủ lớn tuổi nhưng đam mê vô tận với những trận đánh xa tít mù tắp.....

cuangiang

• Sr. Member
  • Thanks 26
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 13/03/2014 07:30:41PM »
đúng là ly kỳ và k kém phần hấp dẩn chúc mừng.đúng là cugay niềm đam mê bất tận  _b_
tâm bất biến giửa dòng đời vạn biến

SINH

• Chính thức
  • Thanks 8
  • Mai Sinh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 13/03/2014 08:19:30PM »
Bác ông già nam bộ oi cho cháu số đt của bác với.cháu hỏi chút ạ.
 _zoo_
Đc:52 Hoàng văn thụ-Tp Thanh Hóa.093 628 7688

baoanh92

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 13/03/2014 09:17:08PM »
bái phục niềm đam mê của cụ già nam bộ này, chắc bác cũng biết bác Hai Vàng (an phú đông Q12) một cu thủ lớn tuổi nhưng đam mê vô tận với những trận đánh xa tít mù tắp.....
bác này ở đâu mà biết bác hai vàng an phú đông vậy ta ? Bác hai giờ cũng ít đi rồi bác hai có con mồi dây đánh trần cũng khá lắm ! Bác hai ko biết internet nên cũng ít giao lưu nhìn bác hai chắc cũng chạc tuổi ông già nam bộ ! Mình hay xuống chơi tám chuyện cu cò với bác hai lắm nếu bác nào muốn giao lưu thì mình cho sđt ! Chú ông già nam bộ giao lưu rủ bác hai đi đánh cu đi vì bác hai cũng thích đi mà hình như ít ai rủ đi nên bác hai cũng ít đi lắm bác hai thường đánh ở đắk nông

trungkienhk

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 25/03/2014 12:53:58PM »
Đúng là đam mê không có tuổi, chúc bác luôn có sức khỏe để có những chuyến đi thú vị!

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 25/03/2014 05:29:45PM »

Các bác đi gác cu zui zẻ quá, chúc mừng các bác đã thắng lợi trở về, mấy con bổi chiến lợi phẩm trông béo mượt quá, ấn tượng nhất là cái áo lồng có các túi để nhét bổi vào xung quanh, nhìn rất ngộ  :d

cutodinhquan

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 25/03/2014 06:22:02PM »
Thật bái phục bái phục!đánh cu mà ra nguyên cả đội quân hùng hậu vậy, các bác bắt hết chim rồi còn đâu,huhu! :-SS (*)(*)

manhquyettiu

• Sr. Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 25/03/2014 10:54:10PM »
bác này ở đâu mà biết bác hai vàng an phú đông vậy ta ? Bác hai giờ cũng ít đi rồi bác hai có con mồi dây đánh trần cũng khá lắm ! Bác hai ko biết internet nên cũng ít giao lưu nhìn bác hai chắc cũng chạc tuổi ông già nam bộ ! Mình hay xuống chơi tám chuyện cu cò với bác hai lắm nếu bác nào muốn giao lưu thì mình cho sđt ! Chú ông già nam bộ giao lưu rủ bác hai đi đánh cu đi vì bác hai cũng thích đi mà hình như ít ai rủ đi nên bác hai cũng ít đi lắm bác hai thường đánh ở đắk nông
trước tôi ở Thạnh Xuân Q12 cũng hay về chơi với bác Hai Vàng và chính bác ấy đã dậy bảo tôi về giọng cu gáy và nước chơi cũng như bài bản. Bác ấy là người rất chân tình và chính bác ấy đã lựa cho tôi 2 em cu miền nam đầu tiên và là hai e rất hay nhưng chỉ tiếc tôi đã bị trộm lượm mất. Nay tôi đã về bắc 4 năm nhưng vẫn luôn nhớ và coi bác ấy là sư phụ. Chỉ tiếc sau này bác ấy đổi số đt nên tôi k còn số bác ấy. Nếu được xin bác cho tôi số đt bác Hai, nói về con mồi trần của bác ấy tôi phục nó ở sự nhanh miệng và nước gù quá cứng. Cảm ơn bác trước. Rất mong nhận được tin nhắn của bác. Đt tôi Tuyến 0967289918.

ut.hoanganh

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 26/03/2014 10:44:40AM »
Tuần này chú có đi gác k vậy? Nếu có cho cháu xin đi cùng nha chú!
no_name

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #17 vào lúc: 26/03/2014 11:58:16AM »
chúc mừng chú Sơn có chuyến đi thành công mĩ mãn. thành tích quá đáng nể với 7 tù binh...

P/s: đợt này chắc phải sắm cây đờn lên Bùi Gia Mập săn 1 con thổ đồng về nuôi quá, trên đây nhiều thổ đồng quá.

Thanhluong109

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 26/03/2014 02:46:43PM »
Chúc mừng bác Ông GNB đã thắng lợi lớn
Chúc bác sức khỏe và nhiều hình ảnh chiến lợi phầm ... (*)(*) (*)(*)

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 02/04/2014 01:07:26PM »
       Thân chào toàn thể anh em ...
  Vài hình ảnh chia sẻ cùng anh em dàn cu bổi nhà mình nè bà con . số bổi nầy đánh tại ; sóc bom bo, Bùi gia Mập , Bình phước...
Dàn bổi tại nhà hiên nay

Bồi số 1

Bổi số 2

Bổi số 3

Bổi số 4

Bổi số 5

chúc anh em 1 ngày vui khoẻ.Thân
« Sửa lần cuối: 02/04/2014 04:11:13PM gửi bởi ông già nam bộ »

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent