Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhật ký đánh cu của MinhHiếu  (Đọc 255090 lần)

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nhật ký đánh cu của MinhHiếu
« Trả lời #1380 vào lúc: 06/01/2015 03:50:35PM »
Xin chúc mừng bác Hiếu ra trận khai lụp chiến thắng khải hoàn trở về  _zoo_ _zoo_ _zoo_
chúc bác luôn mạnh khỏe và luôn giữ lửa đam mê
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #1381 vào lúc: 06/01/2015 04:12:57PM »
xin phép a H có thể cho e xin vài hình ảnh con mồi 113 của a được không a???

Ảnh mình nhớ có post rồi, có lẽ bạn chưa theo dõi.
Mình post lại đây
Hình ảnh thu phục bổi quen thuộc.

Ở nhà

Thân!
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1382 vào lúc: 06/01/2015 04:19:28PM »
Chúc mừng anh Hiếu nhé đầu năm may mắn lộc cu gáy đến nhiều quá. Chúc mừng chúc mừng. _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
Cảm ơn bác Mẫn! Cảm ơn món quà của Bác nhiều lắm...Hôm qua AK mang qua cho mình rồi, mình sẽ sắp xếp nhờ AK chuyển tặng bác 1con bổi.  _zoo_
Dạ không có gì cả anh ạ. anh em ta vui cùng thú chơi là chính.AE thích gì ở Hà Giang cứ alo em em gởi cho ạ. _zoo_ _zoo_
Nếu cho mình thích...mình vẫn thích được 1 lần vác sào mang lụp cùng bác dọc ngang núi rừng Hà Giang.  _zoo_ _zoo_ _zoo_
www.Aquaking.vn

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1383 vào lúc: 06/01/2015 04:27:10PM »
Xin chúc mừng bác Hiếu ra trận khai lụp chiến thắng khải hoàn trở về  _zoo_ _zoo_ _zoo_
chúc bác luôn mạnh khỏe và luôn giữ lửa đam mê
thân chào !
Cảm ơn chú Duy!  _zoo_ _zoo_ _zoo_
www.Aquaking.vn

anhman19hg

• Hero Member
  • Thanks 84
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1384 vào lúc: 06/01/2015 05:40:34PM »
Chúc mừng anh Hiếu nhé đầu năm may mắn lộc cu gáy đến nhiều quá. Chúc mừng chúc mừng. _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
Cảm ơn bác Mẫn! Cảm ơn món quà của Bác nhiều lắm...Hôm qua AK mang qua cho mình rồi, mình sẽ sắp xếp nhờ AK chuyển tặng bác 1con bổi.  _zoo_
Dạ không có gì cả anh ạ. anh em ta vui cùng thú chơi là chính.AE thích gì ở Hà Giang cứ alo em em gởi cho ạ. _zoo_ _zoo_
Nếu cho mình thích...mình vẫn thích được 1 lần vác sào mang lụp cùng bác dọc ngang núi rừng Hà Giang.  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Rất hân hạnh được tiếp đón bác và tất cả anh em. _zoo_ _zoo_

cugaycuomsa

• Hero Member
  • Thanks 116
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1385 vào lúc: 06/01/2015 08:11:17PM »
cám ơn bác MH cho ae đọc và piêu lưu với những ngày tháng băng rừng lội suối, con 113 có đàu tròn cổ thắt mõ đinh, con chim quá khôn khéo. năm mới thu chiến lợi phẩm ở thần núi vậy quá hạnh phúc cho chuyến đi xa, chúc mừng bác, mong 113 sớm lấy lại phong độ để chinh chiến núi rừng. cho hỏi luôn đồng Lác là mắt nó lác phải ko bác. cám ơn bác nhiều . chúc bác và gđ sức khỏe !thân .
Gạo đem vào giã bao đau đớn
Gạo giã xong rồi trắng tựa bông
Sống ở trên đời người cũng vậy
Gian nan rèn luyện mới thành công
giao lưu kết bạn mọi miền 0973767653.

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1386 vào lúc: 07/01/2015 10:51:40PM »
cám ơn bác MH cho ae đọc và piêu lưu với những ngày tháng băng rừng lội suối, con 113 có đàu tròn cổ thắt mõ đinh, con chim quá khôn khéo. năm mới thu chiến lợi phẩm ở thần núi vậy quá hạnh phúc cho chuyến đi xa, chúc mừng bác, mong 113 sớm lấy lại phong độ để chinh chiến núi rừng. cho hỏi luôn đồng Lác là mắt nó lác phải ko bác. cám ơn bác nhiều . chúc bác và gđ sức khỏe !thân .
Cảm ơn cụ Chính đã quan tâm! Đồng Lác nguồn gốc chim miền Trung nuôi chết trong lụp mắc cáo và ko cắt cánh. Có lẽ lúc xưa hắn nóng nảy chọt mỏ vào mắt cáo nên giờ đây phần da ở bên mép bị chết ko còn cộng lông nào---> giống như đốm lác---> Đồng Lác.
Thân!
www.Aquaking.vn

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1387 vào lúc: 08/01/2015 08:21:05AM »
Cảm ơn cụ Chính đã quan tâm! Đồng Lác nguồn gốc chim miền Trung nuôi chết trong lụp mắc cáo và ko cắt cánh. Có lẽ lúc xưa hắn nóng nảy chọt mỏ vào mắt cáo nên giờ đây phần da ở bên mép bị chết ko còn cộng lông nào---> giống như đốm lác---> Đồng Lác.
Thân!
Sao bác Hiếu dùng từ "chọt mỏ vào mắt cáo" nghe thô bạo quá bác ơi  :d Phải nói là em nó siêng đếm lỗ mắt cáo xem một ngày đếm được bao nhiêu lổ chứ bác  :))  :))
Thân !
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1388 vào lúc: 08/01/2015 09:26:42AM »
Thân!
E tuong hän ta bị häc lào chứ hihi?
Mong chờ một chữ Duyên,,?

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1389 vào lúc: 08/01/2015 09:21:58PM »
Thân!
Sao bác Hiếu dùng từ "chọt mỏ vào mắt cáo" nghe thô bạo quá bác ơi  :d Phải nói là em nó siêng đếm lỗ mắt cáo xem một ngày đếm được bao nhiêu lổ chứ bác  :))  :))
Thân !
Hihi. Cái mẹt hắn xấu xấu vậy mà mãi đến Worlcup 2014 hắn mới chịu về đầu quân cho mình.
 Lần này mình có chuyến ngao du ĐăkLăk dài ngày, ko biết có gặp cụ hay ko? Ko gặp là duyên chưa tới...Cụ ko được trách nha. Hihi
Chúc bác vui!
www.Aquaking.vn

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1390 vào lúc: 08/01/2015 09:32:57PM »
Thân!
E tuong hän ta bị häc lào chứ hihi?
Bác cứ đùa. Hihi. Bác là 1 trong những ae hiểu Đồng Lác hơn ai hết...bởi nó cũng đã làm thỏa lòng chinh phục con bổi cho bác
Một lần nữa xin cảm ơn người ae đã chăm sóc tốt cho hắn trong thời điểm đó.
 Hẹn gặp bác chuyến BomBo sau cuộc đại chiến ĐăkLăk trở về.
Thân!
« Sửa lần cuối: 08/01/2015 09:36:38PM gửi bởi minhhieu »
www.Aquaking.vn

cugaythanhliet

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • 10M
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1391 vào lúc: 10/01/2015 03:56:10PM »
Minh hiếu ở chỗ nào sài gòn nhỉ, mình đang ở sài gòn muốn gặp minh hiếu chủ nhật này có được không?
Có không giữ mất đừng tìm...

anhman19hg

• Hero Member
  • Thanks 84
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1392 vào lúc: 10/01/2015 04:15:02PM »
Minh hiếu ở chỗ nào sài gòn nhỉ, mình đang ở sài gòn muốn gặp minh hiếu chủ nhật này có được không?
0933234274 gọi điện đi bác. có mấy khi anh em tìm gặp nhau giao lưu chơi. _zoo_ _zoo_ :-bd

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1393 vào lúc: 13/01/2015 09:37:56PM »
i?
Bác cứ đùa. Hihi. Bác là 1 trong những ae hiểu Đồng Lác hơn ai hết...bởi nó cũng đã làm thỏa lòng chinh phục con bổi cho bác
Một lần nữa xin cảm ơn người ae đã chăm sóc tốt cho hắn trong thời điểm đó.
 Hẹn gặp bác chuyến BomBo sau cuộc đại chiến ĐăkLăk trở về.
Thân!
hehe,,,,,A cứ khách xáo,,,thực ra người cảm ơn phải là E.nếu A kg ghé qua tệ xá nhà E thì chắc có lẽ h này E đang gỡ giò rồi.

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1394 vào lúc: 14/01/2015 10:25:25AM »

ĐăkLăk ngày 10,11,12,13 năm 2015
Hòa mình trong bầu không khí se lạnh của tiết trời mùa xuân cả nước, chút lạnh buốt của mảnh đất Cao Nguyên đầy nắng và gió mà chúng ta thường thấy…Ngày này cách đây 2 năm là ngày Hội cu gáy ABV ĐăkLăk ra đời. Mình và một số ae Sài Gòn rất vinh dự vì có dịp tham dự Sinh nhật lần 2 của hội và cũng là dịp chúng tôi có được cơ hội giao lưu, gặp gỡ một số ae đã nghe danh từ lâu nhưng chưa có ngày được diện kiến. Để được gián tiếp chứng kiến khung cảnh ấy diễn ra như thế nào, xin mời tất cả ace chúng ta cùng rê chuột và hướng mắt vào màn hình.
Để tưởng nhớ cái ngày thành lập hội: với mục tiêu chơi vì mục đích giải trí, chơi để thưởng thức là chính…vì thế toàn thể ace nhìn chung rất đồng bộ.
Để biến những tiêu chí ấy thành hiện thực, ae ĐăkLăk đã sắp xếp, bố trí cũng như đã bàn trước phương án với ae Sài Gòn để tổ chức kèo gác mà ae ta hay gọi là “Kèo gác tiền Sinh nhật”.
Quay về đầu cầu với đội hình ae Sài Gòn
Công tác chuẩn bị và lai rai tại nhà anh Lộc

Ae chuẩn bị khởi hành lúc 7h30 phút

Ra đến trạm dừng chân Bù Đăng, ae nạp thêm chút năng lượng

Sau khi trải qua chặng đường khá xa đầy ổ gà và bụi…đoạn đường QL14 cuối Bình Phước cho đến ĐăkNông và mãi đến 4h30 phút ae Sài Gòn mới đến được đích. Niềm vui vô bờ khi được sự tiếp đón rất ân cần và chu đáo từ phía ace ĐăkLăk.
Một tô phở để giải tỏa cơn mệt mỏi vì thức cả đêm, cơn đói…  và rồi cuộc hành trình băng rừng lội suối như dũng sĩ ra trận với một mong muốn  “Mồi ae nào cũng gặp được 1 trận cầu kinh điển với chủ nhà KrongBong” sau chặng đường 120 km với điểm xuất phát “Thành phố Buôn Mê Thuột”

Bao niềm vui, sự háo hức, nhịp tim đập mỗi lúc một nhanh hơn…vì những tia nắng ban mai xuất hiện nhưng ae chưa đến được điểm đánh.
Và rồi cái giây phút lo lắng ấy cũng chợt hiện ra…Ôi! Một khung cảnh hùng vĩ và nên thơ…với những trảng đồi khá đẹp mắt mà bất cứ 1 cu thủ nào nhìn lướt qua cũng phải chu miệng “Cục cú cu- Cù cụ cù-Cù cụ cù…”
Ae làm tấm hình kỉ niệm nào

Đội hình 2 chiến tuyến xé nhỏ ra…phía ae Sài Gòn cũng bắt cặp chia nhau.
Phóng sự về những trận cầu của Minh Hiếu
Kèo đầu tiên gặp chú Hùng (Traidatnghe) mồi kéo khan cả cổ ai nhè ko thấy bổi đâu mà chim mỗi lúc 1 gần mà lạ thay con chim này di chuyển cái kiểu gì mà chậm chạp thế? Thế rồi bóng dáng chú Hùng cũng đã lộ diện.
Kèo thứ 2 ae đánh chung, mặc dù cầu thủ mạnh nhất bên đội mình cũng đã tung ra sân…với sức công phá mạnh mẽ liên tiếp là những sấp gù được phun ra nhưng chim bổi vẫn bặt vô âm tính.
Sau 2 kèo ko ra làm sao, 2 ae quyết định chia tay…và quyết tâm tìm kiếm 1 trận đấu mà đêm qua trên chuyến xe ae đã mong đợi.
Nắm bắt phần nào về địa hình núi dựng và tình hình cu cò ko mấy khả quan, mình ban thẳng lên gần đỉnh núi…thung này nhìn thoáng đãng và có cây Sầu Đông khá đẹp mắt…với suy đoán sẽ là nơi bổi rừng ra phơi nắng. Với chút kinh nghiệm có được cũng như những suy đoán tương đối chính xác, mồi Đồng Lác thả 3 sấp gù khống…con bổi thổ hơi đục tiếng trả treo vài tiếng thúc kèm chập cội. Với 2 sấp gù rước cội của mồi, 3 sấp gù trung của bổi thổ đục đã vĩnh viễn theo mồi Đồng Lác về thành phố.
Thung đánh

Cội đánh

Bộ mặt

Cặp chân

Vừa bắt xong em bổi bên dưới thung đánh ko biết ae nào đi qua đi lại “hú…hú….hú”. Mình bóc điện thoại gọi một số ae nhưng ko trúng 1 ai.
Và ẩn số đó được mở ra, cụ Huyến …mà ko biết lúc ấy cụ ấy hú em nào đang tắm tiên hay sao ý…hihi
Chỗ khoảng đất trống là nơi cụ ấy đi qua đi lại
Một chút kết quả mặc dù chẳng ra làm sao…nhưng cũng an ủi phần nào. Ngồi nghỉ tí mình móc trong túi ra cây bánh téc mà anh Lộc đã chủng bị từ trước để nạp thêm chút năng lượng.
Sau khi đã lấy lại phong độ, mình lội 1 vòng qua ngọn đồi bên này cũng mất khá nhiều thời gian.
Thời gian thấm thoát đã qua Ngọ, sau 1 hồi nghiên cứu địa hình thật kỹ…mình chu mồm gáy khang cả cổ mà chẳng có ma nào trả lời trả vốn. Vì địa hình tương đối đẹp, mình nghía một hồi rồi quyết định chọn bãi đánh này.
Mồi Đồng Lác vẫn làm khách trên sân KrongBong cho kèo này.
Sau 15 phút làm việc chăm chỉ, từ trảng Điều non  bên kia con bổi tạch tạch tạch đáp cội cách vị trí mồi chừng 15 mét. Vừa chập cội con bổi gù liên tiếp 5 sấp gù dài lê thê lếch thếch. Đồng Lác ra sức kéo rước…Con bổi như đã ức chế, hắn tung một cú chưởng thẳng vào cội. Vừa vào thấy lụp là dội ra. Con bổi giọng Đồng gù hơi nặng tiếng với lối chơi kèm 1 và dập dây dày…sau đúng 1 giờ đồng hồ với nhiều lần ra vào cội mồi Đồng Lác mới xóa xổ được kiếp tự do của hắn.
Thung đánh

Cội đánh

Bộ mặt

Kết thúc trận chuyến lúc 13h28 phút, sau khi dọn dẹp hành lý quay trở về ngả 3 nơi chia tay chú Hùng. Mình alo í ới…thì mới hay ae dọn đi bãi khác mất tiêu rồi. Vừa đi vừa nghỉ dọc đường hỏi thăm mọi người hướng ra chợ thì nhận được thông tin: “3km nữa thì gặp được ae”
Những bước chân có phần chậm rãi vì cái đói cái mệt đeo bám…Trên cung đường để lội bộ ra đến đích mình bắt gặp đoàn anh Mộng (Lamtich) cũng vừa lội bộ ra. Ae tay bắt mặt mừng…có người đồng hành cùng.
Ae ko quên làm tấm hình kỉ niệm tại cầu KrongBong

Mình kết thúc kèo tương đối sớm tuy nhiên việc chi trả cho kèo lội bộ từ trong núi ra cộng với nhiều chặng nghỉ và 8 với bà con để biết thêm thông tin về nơi này…nên gặp được ae trời cũng đã chợp tối.
Một đêm thật vui sau kèo “tiền Sinh Nhật” mà giới dân gian ăn nhậu hay gọi là “Lấy ngót”…Nói là “lấy ngót” ấy vậy mà mấy ae Sài Gòn cũng bê tha với ae ĐăkLăk đến 1h sáng hôm sau, trong đó có mình “Thành viên ăn nhậu tích cực”

Sự kiện chính của ngày hội đây 11 /01/ 2015  xin mời ae xem qua (Ae có thể cập nhật nhíêp ảnh gia kiêm vua ký sự (chú Bảo) sẽ có nhiều hình ảnh đẹp mắt hơn- Tư liệu anh có mượn 1 số hình ảnh của chú đó nha!)
Vài hình ảnh ae cà phê trước khi vào kèo chính
Chú Bình tưởng chú cao to, đẹp trai là hàng bự hơn chú Huyến hả?

Chú Huyến nhỏ con hơn nhưng hàng ko hề nhỏ đâu à nha

Thú thật với ae, hàng em ngắn có nhiêu đây à. hihi

Kèo hạ thổ phơi nắng chim tại khách sạn

Và tấm hình ae chia tay khách sạn

Niềm vui nào rồi cũng tàn, bữa tiệc nào rồi cũng sẽ vơi…ae Sài Gòn chia tay  lúc 13h30 phút nhưng tình cảm mà mấy ae mấy ngày qua chúng tôi nguyện sẽ ko bao giờ quên.
Chia tay ae ABV Sài Gòn, mình vì có 1 số việc nên ko thể về cùng ae được.
Cùng ae ABV ĐăkLăk đánh kèo 2

Vui cùng ae vài ly tại nhà Chú Tuấn… sau đó chú Hữu đến đón mình. Chú cũng là người ae quen thuộc xuất hiện cũng khá nhiều trên nhật ký đánh cu của mình trợ giúp về nhà chú ấy.
2 ngày còn lại trên mảnh đất Cao Nguyên để xem cái máy lọc nước bị trục trặc và tham gia tác chiến cùng chú Hữu.
Trời Cao Nguyên ngày 13-14 thời tiết ko được đẹp, trời lạnh và gió nên ae chỉ tận dụng tí kèo sáng.
Ngày 13 cuộc chiến diễn ra tại làng H’Mông
3 ae lên đường nhưng vì thời tiết nên mình  chỉ đánh 2 kèo và cũng chỉ lượm được vẻn vẹn 1 em thổ  với 5 sấp gù đã bị mồi Đồng Lác thu phục, nên cũng chẳng biết ruột gan thế nào?

Bãi đánh

Thế đánh

Bộ mặt

Cặp chân khủng

Vừa bắt xong, nhá hàng em H' Mông chạy tới

Nhờ em ấy khoe tấm này. Băng đạn đẹp lắm! Xin cảm tấm lòng của ae ĐăkLăk!

Ae nghỉ trưa, ăn cơm, ngủ 1 giấc rồi về.

Ngày 14 cuộc chiến diễn ra tại EaHoa
Khung cảnh bãi đánh

Kèo 1 thất thu vì trời lạnh và địa hình chim nơi đây hơi lạ…có sự bật mí của chú Hữu.
Nắm bắt được thông tin chim vùng này hay nằm trong núi chứ ko ra trãng, nên sau 30 phút lội qua đám cỏ , gai… phả đầu để tiến sâu vào bên trong núi.
Tọa lạc nơi đây là 1 đám hậu 2…thể loại này ko đúng gu của mình nhưng chim nhiều thế này thôi thì làm kèo thử xem sao.
Mồi 113 sau khi ko thành công kèo 1, ở kèo số 2 này…rất nhiều bổi chập tàng nhưng bị con Đồng gù âm nặng sấm hậu 2 bay vào đánh đuổi. Phải mất hết 3 lần lộn xộn và mất hơn giờ đồng hồ thì trận đấu mới ổn định. Sau hơn giờ đồng hồ con Đồng gù nặng này lại chập cội…lần này với sức ép mạnh mẽ từ phía 113, con bổi nóng như rang chẳng nói chẳng rằng mặc dù bên ngoài siêng gù nhưng khi vào đến cội với 2 sấp gù và vị trí cách mồi 113 đến khoảng 2 mét mà hắn liều tung 1 chưởng vào cầu tử… Những tiếng đập cánh mạnh mẽ như lời oán trách 1 phút nóng giận để xảy ra cớ sự này.
Cội đánh

Bộ mặt

Cặp chân

Chú Hữu alo, thung đánh chú ấy ko có chim…và rồi sau đó chú cũng đã chọn 1 thung khác và cũng đã mở tỉ số với bàn thắng là con bổi thổ.
Sau 1 hồi mình nghỉ ngơi 8 với mấy anh tộc phá rừng này.

Nhờ anh làm cho 1 kiểu.

Trời bắt đầu gió, ae bàn nhau kiếm chỗ nào khuất gió làm thêm kèo nữa rồi chia tay EaHoa
Khung cảnh kèo này.

4 con mồi được tung ra sân
Ae ngồi chừng 20 phút thì 1 con thổ thúc gằng chập mồi chú Hữu nhây nhưa hơn giờ đồng hồ. Đằng xa cách vị trí con bổi độ chừng 30 mét, mồi Đồng Lác điên điên đổ sấp gù. Cũng ko hiểu chuyện gì, con bổi nhả ra và bắn thẳng vào Đồng Lác với 2 sấp Gù, mồi Đồng Lác cũng đã tuyên bố lý do “ Vì sao mày chết”
Cội đánh

Ae chia nhau tự sướng

Bộ mặt

Hai ae chạy về ghé quán nước nghỉ ngơi tí và ko quên ghi lại dấu ấn

Chuyến ra quân lần này khá dài ngày, quá nhiều niềm vui, nhiều kỉ niệm…tấm chân tình của anh em ĐăkLăk nói chung, những ly rượu có dịp cụng chung với các cu thủ với bao lời thì thầm thỏ thẻ Minh Hiếu xin ghi nhớ…Một lần nữa xin cảm ơn ace rất nhiều! Chúc hội ABV ĐăkLăk ngày 1 lớn mạnh hơn nữa xứng tầm với các vùng miền và luôn giữ vững tiêu chí mà ace đã đặt ra.
Cảm ơn ace đã theo dõi!
Hẹn gặp lại!  _b_ _b_ _b_
www.Aquaking.vn

duongvanpy

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1395 vào lúc: 14/01/2015 10:52:08AM »
chúc mừng anh nhé.. mấy bữa nay mất tích đi tây nguyên ak....  tối qua định ghé xuống anh chơi ti ma... may hồn bị hố...  _zoo_ _zoo_

anhman19hg

• Hero Member
  • Thanks 84
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1396 vào lúc: 14/01/2015 10:52:52AM »
Chúc mừng bác. xem bài của bác mà chân tay thấy muốn đi quá => do thời tiết lạnh quá lên đành theo dõi anh em cho đỡ nghiền vậy. _zoo_ _zoo_ _zoo_

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1397 vào lúc: 14/01/2015 11:10:34AM »
quá đã,chúc mừng A,e và DV cũng mới nâng tỷ số lên 3/0 rồi hihi....

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1398 vào lúc: 14/01/2015 11:21:06AM »
Ái chà chà chuyến này cụ hiếu đi du hí Đắk Lắk dã chiến nhỉ làm mấy em tù bình này thì sướng quá rồi.
Chúc mừng cụ nhé  :-bd
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #1399 vào lúc: 14/01/2015 12:03:41PM »
Chúc mừng trận đại chiến của H cùng ae tại Đăk Lắc có được kết quả mỹ mãn quá rồi! Chúc mừng _zoo_ _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent