Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Lụp bẫy đã hoàn thiện  (Đọc 14928 lần)

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Lụp bẫy đã hoàn thiện
« Trả lời #20 vào lúc: 08/02/2012 02:01:09PM »
Bác Thức suốt ngày mùng với chiếu nha !!! Hihih chọc bác thôi, hôm nào chắc phải nhờ bác Thiện gọi cho bác để đặt hộ em cái lụp dành riêng cho con mồi của em !!! Con mồi bác Thiện đưa mà nó hơi nhiều thịt nên đứng trong cái lụp của em thấy hơi chật chội quá !!! Nên chắc phải nhờ bác thiết kế riêng cho em nó chứ size phổ biến thấy tội nó quá bác à !
Gốm, bác làm như em là tổng thống mỹ ấy  =)); bác có hay lên chỗ bác Thiện chơi không? tuần sau em xuống Bảo Lộc đi đám cưới nè, bác mà lên thì mình làm kèo cà phê nhé  _zoo_

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 08/02/2012 02:04:44PM »
ok, lụp tương đối đẹp đó bác....!?
bác ở tp Đalat hay ở huyện zạy. e ở Đơn Dương đay bác, nhưng h đang sống và làm việc tại sg. lâu lâu mới về trên đó chơi. khi nào về có gì anh em alo cafe đàm đạo chơi ha.....!? thân chào...chúc sức khỏe và vui vẻ...!!?
Chào bác, em làm ở Đà Lạt, nhà em ở Lâm Hà. Đơn Dương cũng nổi tiếng về cu gáy lắm bác nhỉ? chim ở đó thường mình sẻ nhưng chim dữ phải không bác, em cũng có chơi với 1 anh chơi cu nhưng không lên mạng ở đó, hiện cũng đang làm ở Đà Lạt. Mong sớm được giao lưu với bác. Thân

diemxua

• Sr. Member
  • Thanks 30
  • tcs
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
« Trả lời #22 vào lúc: 08/02/2012 02:24:05PM »
Chào bác, em làm ở Đà Lạt, nhà em ở Lâm Hà. Đơn Dương cũng nổi tiếng về cu gáy lắm bác nhỉ? chim ở đó thường mình sẻ nhưng chim dữ phải không bác, em cũng có chơi với 1 anh chơi cu nhưng không lên mạng ở đó, hiện cũng đang làm ở Đà Lạt. Mong sớm được giao lưu với bác. Thân

Ohm, ở Lâm Hà thì qua Đaklak, hay Đak nông đánh cũng ngon lắm đó bác. em về Đơn Dương cũng hay đi đánh bên đó. E đi đánh cũng khá nhiều vùng lắm. Nhưng thich nhất chim vùng Bắc Ái, ở đó chim hay bắt được thì dể có chim nuôi và nhanh nổi nữa, khi nổi lên là lên luôn. Còn chim vùng, Đaklak thì chim hay cũng nhiêu nhưng nuôi lên khó lắm bác, hay xặp xình lắm... Bác có hay đi đánh không....!?
chỉ có niềm vui, đẳng cấp.....là mãi mãi...!?

hungvcb

• Hero Member
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 08/02/2012 02:37:57PM »
ôi ông diemxua này vô vùng mình đánh mà không xin giấy phép - mình thu chim bây giờ ( đùa tí thôi )  khi nào vô Bác ái đánh chim, a lô cho mình nhé - mình ở Bác Ái nè : Thứ & và CN Thôi) có gì giao lưu cho vui số đt : 01285859371
Mê cu, xa vợ, lên rừng
Gặp em sơn nữa bảo đừng bắt ...

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 08/02/2012 04:08:21PM »
em mồi không có, có mấy con cùi bắp đi chừng 3km đã ngồi run rồi thì đi xa gì nổi bác Diễm, em thấy mấy bác ở Đơn Dương hay xuống đèo đánh lắm, bác hùng căn me lên mà tóm mồi về chơi keke. Bữa nào 2 bác tuyển giúp em 1 chú bổi ở đó với nhé  _yahoo_

nguoidaugio

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 08/02/2012 04:31:31PM »
Chào Bác Hồng Thất Công ( Thuc ) !!!
 Nghe danh đã lâu nay mới thấy được cái sản phẩm của Bác : đúng là tuyệt Bác khéo tay thật.  Quá chuẩn ko cần chỉnh nhưng em chỉnh chút Bác nhé góp phần chuẩn thêm hehehe... Bác nên tìm chỉ có màu nào đẹp hơn tí thì chuẩn khỏi chỉnh luôn...
 Chúc Bác luôn vui.

Kiến Vàng

• Khách
« Trả lời #26 vào lúc: 08/02/2012 05:50:41PM »
Lụp đẹp quá...Nếu có dịp ghé xuống Thành phố Bác đến đường Lý Thường Kiệt đoạn vào sân vận động thống nhất á. Có 1 tiệm bán dây với đủ màu, dùng để đan lưới thì tuyệt ...đó Bác.

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 09/02/2012 01:16:08PM »
Bác tiengque cho  e nick yahoo và tên, sdt giao lưu nhé, có dịp lên Đl sẽ gọi bác

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 09/02/2012 02:11:26PM »
Cám ơn bác Nguoidaugio va bác Kiến Vàng về thông tin bổ ích, nếu xuống SG nhất định em sẽ đi kiếm nó bác ạ.
@ Ngoductam: bên trang 1 có rồi đó bác Tâm, em tên là Thức bác ạ, nếu lên Đà Lạt bác cứ a lo cho em nhé, rất vui được giao lưu với bác tại Đà lạt. 0978175267. Trân trọng
« Sửa lần cuối: 09/02/2012 02:14:22PM gửi bởi TIENGQUE »

Thiện Bảo Lộc

• Khách
« Trả lời #29 vào lúc: 09/02/2012 03:11:49PM »
Àh anh tóm được chú bên này rồi nhá, 2 cái lồng của chú mới tặng anh, anh đang ưng bụng thì chú Tùng xuống cướp của anh 1 cái, về đó 2 ngày chú ấy vụt được 6 con, còn 1 cái đang mua lá tính vào đi tập ai dè ông Tri kiểm lâm thấy đẹp quá tịch thu của anh mất hu hu hu... giờ đi gác cu cứ phải vác cái mẹt đi mượn lồng. dạo này lồng của Chú làm đúng tiêu chủân của anh rồi, mấy anh bạn dưới này đạt 2 cái nữa mau gởi sớm cho anh nha.

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 09/02/2012 03:20:38PM »
Không  có ghì thay đổi thì tuần sau em xuống đi đám cưới bạn ở Bảo Lộc, mình gặp nhau làm vài chén anh nhé. dạo này dư âm tết quá nên chưa làm được cái nào anh ạ

diemxua

• Sr. Member
  • Thanks 30
  • tcs
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
« Trả lời #31 vào lúc: 09/02/2012 03:25:44PM »
ôi ông diemxua này vô vùng mình đánh mà không xin giấy phép - mình thu chim bây giờ ( đùa tí thôi )  khi nào vô Bác ái đánh chim, a lô cho mình nhé - mình ở Bác Ái nè : Thứ & và CN Thôi) có gì giao lưu cho vui số đt : 01285859371
Ồ chào bác Hùng, thế mà có biết đâu nè,hehe... Nhưng giờ e vô sg rùi bác ui, chỉ có dịp tết e mới về dưới chơi thui bác...!? e lưu số đt bác rùi khi có gì e liên lạc với bác. rất vui được làm quen với bác,hihi....!?

Thiện Bảo Lộc

• Khách
« Trả lời #32 vào lúc: 09/02/2012 03:28:38PM »
àh khi nào xống alô anh, làm bát c à phê cò cưa chuyện cu cò chơi, mai anh  cầm lại con mồi bể rồi tha hồ tm bổi trận. lồng chú làm anh yên tâm rồi...

diemxua

• Sr. Member
  • Thanks 30
  • tcs
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
« Trả lời #33 vào lúc: 09/02/2012 03:37:13PM »
Ô thì ra Thức cũng đã quen biết anh Thiện à...!?
Trái đất thật nhỏ bé mà, lòng vòng rui cũng gập nhau cả,. Phải không a. Thiện...!?
Anh Thiện về lại BL chưa..!? khi nào xuống sg thi alo em nhé...!?

Thiện Bảo Lộc

• Khách
« Trả lời #34 vào lúc: 09/02/2012 03:56:32PM »
Về lại rồi bác, mấy con bổi mới tém nè :

[IMG]http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201202093906mwjmmzuwmd1889876_2.jpeg[/img]

diemxua

• Sr. Member
  • Thanks 30
  • tcs
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
« Trả lời #35 vào lúc: 09/02/2012 04:13:20PM »
Về lại rồi bác, mấy con bổi mới tém nè :

2 hình đầu là 1 con hả bác, em ưng con đó.. Con hình thứ 3 cũng đc nhưng em không ưng bằng con trên. Con trên nuôi lâu hơn phải không anh...!?
đầu năm mà bội thu rùi nha, đã thật...!? Vạy là tuyển đc 4 cao thủ nữa hả anh...!?
Đầu năm em bắt đc 5 con, có đc 1 con kha khá.... không có chim nuôi tạm cũng đc anh,hihihi....!?

diemxua

• Sr. Member
  • Thanks 30
  • tcs
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
« Trả lời #36 vào lúc: 09/02/2012 04:17:12PM »
Anh Thiện con hình 1 và 2 đó , sao em thấy nó giống con thổ dán cánh của anh vạy...!?

Thiện Bảo Lộc

• Khách
« Trả lời #37 vào lúc: 09/02/2012 04:17:30PM »
con sấm thổ mắt đỏ, mỏ đinh, cườm rựng và huỳnh liên, mình liên giám, chân khô tím, lưng gù, cánh xệ  đặc biệt gián nách " nách có cộng lông trắng dài 02 đốt ngón tay" giờ thì nó khống gù nhiều. sau này ra mồi, nhẹ sào, nước thúc khá lẹ, nước gù rất là cứng. nó được thu phục bởi chú mồi bể " đồng kim...không vô cây, không nhập thế cách 30-40 m đổ gù với con mồi cả buổi trưa, không rõ thời gian chỉ khi thấy con mồi  dãy lồng thì tưởng bù cắt...thì chú ta đứng từ xa đâm thẳng vào lồng ko qua thế. mồi em giật tung lồng....híc may mà là cu..chứ bù cắt thì họa tới.  cặp cắn nó tương đương điếu thuốc con mèo he he !! không ngoa bác diễm xưa nhể.

diemxua

• Sr. Member
  • Thanks 30
  • tcs
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
« Trả lời #38 vào lúc: 09/02/2012 04:21:57PM »
Ồ vậy là em nhìn ra nó rùi, mặt dù hình chụp không rõ,hehehe....!?
Anh Thiện con đó xấu lắm anh nuôi không đc đâu, chuyển giao lại cho em nuôi đi,hihi....!????!
Vậy anh Thiện lấy e nó về nhà rùi hay còn để dưới Long...!?
« Sửa lần cuối: 09/02/2012 04:28:33PM gửi bởi diemxua »

Thiện Bảo Lộc

• Khách
« Trả lời #39 vào lúc: 10/02/2012 08:33:46AM »
hì đã cầm về nhà, chụp vai tấm cho ae coi mà khó chụp, nó cứ nhảy và sù lông...

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent