Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cugaybinhduong đã bắt được bổi đầu tay!!!  (Đọc 1944 lần)

Cugaybinhduong

• Hero Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cugaybinhduong đã bắt được bổi đầu tay!!!
« vào lúc: 06/12/2011 10:10:57AM »
Sau 4 ngày sảy em mồi lỡ giọng thổ bầu cưng nhất nhà, buồn quá muốn dẹp luôn ko chơi cu gáy nữa. Nhưng ông Trời chắc thương cho cubinhduong dính một em bổi trận để vơi đi nỗi buồn =)) _yahoo_. Thật là sung sướng, lần đầu tiên trong sự nghiệp cu cò mình đã bẫy dính một em bổi bằng lụp. Theo sát trang web cugay từ đầu đến giờ, bao nhiêu người gọi điện hỏi để hỏi kinh nghiệm, nhưng thực tình từ xưa tới nay đi bẫy chỉ tay không về thôi _calm_, chứ có bẫy được em nào đâu!! Trả lời bạn đọc toàn là lý thuyết thui _yahoo_. Mong bà con chia sẻ niềm vui. Món quà Giáng Sinh đầu mùa đầy ý nghĩa.

Tình hình là xung quanh nhà mình có vài em bổi trận giọng Son, nhưng thật tình là mình ko có khái niệm bẫy mấy em đó, vì biết rằng chúng no ko đá, mà chủ yếu để dợt chim. Mùa này thấy có một em sung quá, gáy thúc suốt ngày, nên tối qua quyết định treo em mồi lỡ giọng thổ sấm lên cây Lan đất nhà hàng xóm, hy vọng dính duoc em đó, cái lụp treo từ chiều tối qua đến sáng nay luôn. 6 giờ sáng dậy uống cafe mang chim ra sau nhà treo để vừa uống vừa ngắm. Vừa mồi điếu thuốc xong, nghe trên cây treo lụp nhà hàng xóm có bổi đấu, gù liên tục, hồi hộp chạy ra xem, nhưng em bổi thấy người liền bay đi, mồi chuyển sang nước thúc, tiếp tục hút điếu thuốc, kéo được hơi thứ 3 thì lại nghe mồi và bổi gù tiếp. Khi chạy ra, ko thấy em bổi đâu, nhưng mồi vẫn gù. Kinh nghiệm non nớt nên ko thấy được em bổi đã dính rồi, nhanh quá, mừng và hồi hộp leo lên thang mang chiến lợi phẩm đầu tay xuống. Các bạn tin ko? Mình ko biết cách gỡ con bổi ra làm sao? =(( _hug_. Mừng quá mang nguyên lup dính con boi khoe bà xã, bà xã hỏi: Phải con bị sảy không? Trong lòng buồn, nhưng miệng vẫn cười: Không phải em ơi, con nhà hàng xóm. Bả hỏi tiếp trống hay mái, mình nói chắc là em mái hàng xóm mới lớn =)) _yahoo_. Và đây là vài hình ảnh sáng nay về "hiện trường" đánh trận.

Em mồi lỡ thổ Sấm của cugaybinhduong đã chinh phục được em hàng xóm! _yahoo_

« Sửa lần cuối: 07/12/2011 09:25:52AM gửi bởi cugaybinhduong »

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cugaybinhduong đã bắt được bổi đầu tay!!!
« Trả lời #1 vào lúc: 06/12/2011 10:28:33AM »
Chào anh cugaybinhduong.
   Trước tiên thongxanh xin chia vui cùng anh, đọc bài viết của anh mà thongxanh vui mừng cùng anh thứ nhất là cảm giác dính chim lân đầu thongxanh hiểu cái cảm giác ôi sao tuyệt vời, thứ 2 là anh chắc đẹp trai, tài giỏi, và dũng cảm lắm nhỉ, Chị ở trong nhà mà dám mang cu mồi qua nhà hàng xóm bắt mái tơ  =)) =)) =)) _zoo_ _zoo_
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Cugaybinhduong

• Hero Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 06/12/2011 10:39:58AM »
Chào anh cugaybinhduong.
   Trước tiên thongxanh xin chia vui cùng anh, đọc bài viết của anh mà thongxanh vui mừng cùng anh thứ nhất là cảm giác dính chim lân đầu thongxanh hiểu cái cảm giác ôi sao tuyệt vời, thứ 2 là anh chắc đẹp trai, tài giỏi, và dũng cảm lắm nhỉ, Chị ở trong nhà mà dám mang cu mồi qua nhà hàng xóm bắt mái tơ  =)) =)) =)) _zoo_ _zoo_

=)) _yahoo_ =)). Bà xã chỉ cho phép anh đánh mồi cây thôi, chứ ko cho đánh "mồi đất" và "mồi trần"=)) =))
« Sửa lần cuối: 06/12/2011 10:42:28AM gửi bởi cugaybinhduong »

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 06/12/2011 07:48:52PM »
chào anh lực !
trước tiên có lời chúc mừng gửi đến anh vì đã bắt được 1 em bổi đầu tay  _hoanho_ _hoanho_đó là niềm vui khó tả của người chơi cugay mồi cây với lại gác gần nhà nữa chứ ko phải đi xa  =)) =)), nhưng em góp ý tý nha anh nên kiểm lại cho kỹ chứ em thấy điệu bộ và cặp mắt đó em nghi là " chim mái " đó anh , anh nên kiểm tra lại cho chắc kẻo nuôi nhầm thì mệt với " chị nhà " đó  =)) =)) =))
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 07/12/2011 08:28:08AM »
Ôi, giờ mới biết hi hi  :">

Cugaybinhduong

• Hero Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 07/12/2011 09:25:10AM »
chào anh lực !
trước tiên có lời chúc mừng gửi đến anh vì đã bắt được 1 em bổi đầu tay  _hoanho_ _hoanho_đó là niềm vui khó tả của người chơi cugay mồi cây với lại gác gần nhà nữa chứ ko phải đi xa  =)) =)), nhưng em góp ý tý nha anh nên kiểm lại cho kỹ chứ em thấy điệu bộ và cặp mắt đó em nghi là " chim mái " đó anh , anh nên kiểm tra lại cho chắc kẻo nuôi nhầm thì mệt với " chị nhà " đó  =)) =)) =))
thân chào !
Bả xã hỏi tiếp trống hay mái, mình nói chắc là em mái hàng xóm mới lớn =)) _yahoo_.

Anh cũng nghi nghi em ơi =)). Thui kệ con gái mới lớn mà chịu theo cubinhduong cũng được! =)) _yahoo_ _hug_

nhomatdo1984

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 13/02/2012 05:31:23PM »
Chao bác cugaybinhduong rất hân hạnh được làm quen cùng bác, em quê gia lai nhưng hiện tại em đang ở bình dương nói về cu gáy thì em mê nhất trên đời này. có chổ nào đi đánh bữa nào anh em mình đi một bữa nha. Ak wuen em đang có con thổ cà lăm. phone 0976355960. cuom_nguyen84@yahoo.com.vn

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent