Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Ai sẽ an ủi mình đây??^^^  (Đọc 1417 lần)

Cugaybinhduong

• Hero Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
Ai sẽ an ủi mình đây??^^^
« vào lúc: 03/12/2011 01:06:06AM »
Tình hình là lúc khoang 11h ngày 02/12, mình có bị sảy một em thổ bầu cưng nhất trong số các em nhà mình. tiếc quá AE ơi, tiếc đến nỗi muốn bỏ luôn nghề cu cò này =(( _calm_. Nhìn các em chim khác mà ko cách nào quyến rũ được mình cho bằng con thổ bầu đó, vừa đẹp lại vừa hay _help_. Chiều chợt nghĩ ra, bác Nhanhot, nên vội nt bác xin chim để dù gì cũng an ủi được phần nào.  _hug_

Mình đã thả 3 con rồi, mà chẳng con nào chịu đi, cứ loanh quanh ở nhà cả tuần, tối đậu trên đỉnh lồng ngủ, sợ hư chim mồi nên phải mang ra đồng thả cho nó đi, nhưng em thổ bầu này ko thả mà bị sảy nên ko biết em có quay về với chủ không. Hy vọng ngày mai kia nó quay về, rồi tìm cách bắt nó.

Tựa đề Topic ko có gì nghiêm trọng đâu, mong AE có đôi lời an ủi mình chứ ko thui là mình giải tán cu gáy thì
chán lắm _change_ _change_ =((. Đặc biệt là bác Nhớt, nhanh nhanh chuyển cho em chú chim thổ nào hay để em bớt buồn  _help_ _help_ _help_

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Nội quy diễn đàn www.cugay.org
Re: Ai sẽ an ủi mình đây??^^^
« Trả lời #1 vào lúc: 03/12/2011 08:29:42AM »
Chia buồn với bác nhe. Hi vọng bác Nhân giúp được bác vụ này .
p/s: Bác nên chuyển topic sang mục Tâm sự - Cảm xúc để các thành viên khác cùng đọc và chia sẻ cho vơi đi nỗi buồn.

Khi niềm vui được chia sẻ, niềm vui sẽ nhân đôi
khi nỗi buồn được chia sẻ, nỗi buồn giảm đi một nửa.
Hãy lắng nghe những câu chuyện nhỏ, để thấy trái tim ta biết yêu thương!

*

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 05/12/2011 10:19:56AM »
  Xin chia buồn cùng bác, mong bác nhanh quên được em nó để có tinh thần đi kiếm em khác!

Thân chào!!!
Cu cu ăn đậu, ăn mè,
Bồ câu ăn lúa, chích chòe ăn khoai

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 05/12/2011 10:21:00AM »
Anh viết hơi khó hiểu, đại loại có em chim bị xổng, mà e tưởng chim mồi anh cắt cánh hết chứ...... Mà rồi thả 3 con nó k đi, a thả con mồi luôn à, hay bổi anh........Mà chim anh k con nào cắt cánh à, hic hic

Mà rồi sao nó lại đậu trên lồng ngủ, k hiểu lắm, xin lỗi vì a đang buồn lại thắc mắc hi hi ..........Em như a chắc tiếc lắm, mà bọn Cu này ngu lắm, nó bay đi  hết anh à, chim non e nuôi thả ra bay luôn, k 1 chút tiếc nuối hi hi
« Sửa lần cuối: 05/12/2011 10:31:12AM gửi bởi ngoductam »

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 05/12/2011 10:37:57AM »
Tình hình là lúc khoang 11h ngày 02/12, mình có bị sảy một em thổ bầu cưng nhất trong số các em nhà mình. tiếc quá AE ơi, tiếc đến nỗi muốn bỏ luôn nghề cu cò này =(( _calm_. Nhìn các em chim khác mà ko cách nào quyến rũ được mình cho bằng con thổ bầu đó, vừa đẹp lại vừa hay _help_. Chiều chợt nghĩ ra, bác Nhanhot, nên vội nt bác xin chim để dù gì cũng an ủi được phần nào.  _hug_

Mình đã thả 3 con rồi, mà chẳng con nào chịu đi, cứ loanh quanh ở nhà cả tuần, tối đậu trên đỉnh lồng ngủ, sợ hư chim mồi nên phải mang ra đồng thả cho nó đi, nhưng em thổ bầu này ko thả mà bị sảy nên ko biết em có quay về với chủ không. Hy vọng ngày mai kia nó quay về, rồi tìm cách bắt nó.

Tựa đề Topic ko có gì nghiêm trọng đâu, mong AE có đôi lời an ủi mình chứ ko thui là mình giải tán cu gáy thì
chán lắm _change_ _change_ =((. Đặc biệt là bác Nhớt, nhanh nhanh chuyển cho em chú chim thổ nào hay để em bớt buồn  _help_ _help_ _help_
Hiện chưa có bổi thổ nào , mới đầu mùa  . Chấm trong rừng được 4 con rồi . Hy vọng được một em để tặng cho Lực nhằm anh ủi phần nào .
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

Cugaybinhduong

• Hero Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 05/12/2011 10:48:15AM »
Anh viết hơi khó hiểu, đại loại có em chim bị xổng, mà e tưởng chim mồi anh cắt cánh hết chứ...... Mà rồi thả 3 con nó k đi, a thả con mồi luôn à, hay bổi anh........Mà chim anh k con nào cắt cánh à, hic hic

Mà rồi sao nó lại đậu trên lồng ngủ, k hiểu lắm, xin lỗi vì a đang buồn lại thắc mắc hi hi ..........Em như a chắc tiếc lắm, mà bọn Cu này ngu lắm, nó bay đi  hết anh à, chim non e nuôi thả ra bay luôn, k 1 chút tiếc nuối hi hi

Chào người bạn hay thắc mắc =))

Mấy chim thả là mấy chim bổi nuôi lâu rùi, nó không bay đi chẳng qua là chưa biết đường đi thui, khi đói thì theo thói quen bày về lồng kiếm ăn, và khi nghe đồng loại gáy thì bay về thôi, chứ ko phải như chim câu đâu. Khi nó gặp bổi ngoài rừng gáy là sẽ một đi không trở lạ thôi. Còn con mới sảy là chắc do hoảng quá nên bay luôn.

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 05/12/2011 04:39:27PM »
Hehe,

Dù sao nó cũng chưa bẫy được e nào, đỡ tiếc anh à hi hi , sớm qua thôi anh,

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent