Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cần sự góp ý của anh em trong việc mua bán trên diễn đàn  (Đọc 4153 lần)

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
Xin chào toàn thể anh em trên diễn đàn !
Tôi tên nick trên diễn đàn Quyents83 ở An lão \ Hải phòng, nay tôi có vấn đề trong mua cu gáy của em Tài nick mrtaimun.
Cách đây hơn tháng thấy Tài rao bán cu mồi, tôi có gọi điện mua của Tài 2 con mồi 1 cây 1 đất với giá là 2 triệu 500k cả tiền vận chuyển. Tôi chuyển khoản cho em Tài là 2 triệu, còn nợ 500k , vì hôm bán chim Tài bảo là của anh em lấy 2 triệu , mấy hôm sau chuyển chim Tài bảo là cước cao quá anh hỗ trợ em thêm .Tôi nhất trí với quan điểm trả thêm cho Tài 500k, tối 3 hôm sau ra ga nhận chim do em Tài gửi. Về nhà 1 con cây đi ỉa chữa 4 hôm khỏi , còn con mồi đất giãy như chim mộc . Tôi điện hỏi Tài là chim giãy lắm, và cũng cố gắng nuôi nghĩ là lạ nhà và vận chuyển xa cố nuôi. Chính thức đến bây giờ là được một tháng vẫn giãy như con điên, tôi không kiên nhẫn được nữa và bắt ra đập chết và mổ chim ra. Con mồi đất thì thôi rồi nguyên buồng trứng to tướng , cả đêm tức không sao ngủ được. Sáng ra điện cho em Tài vẫn khẳng định là chim mồi đất em nuôi 4\5 năm đánh rất nhiều bổi, tôi bảo' xác chim mồi vẫn cất tủ lạnh để cho anh em chơi cu gáy đến thẩm định . Tôi khẳng định lờii tôi nói là sự thật 100%, có sai nửa câu sẵn sàng tặng anh em thích chim cò đến tôi kỷ niệm đem vầ nuôi. Đến bây giờ tôi vẫn không tin Tài lừa tôi, nhưng sự thật vẫn là sự thật. Tôi tin vào những anh em khi đã chơi đến cu gáy thì không màng đến thiệt hơn, chỉ mong sự thanh thản trong lòng người. Nay tôi viết bài này lên đây xin hướng giải quyết của toàn thể diễn đàn với trường hợp của tôi. Với bản thân tôi muốn mềm tôi có mềm , muốn cứng tôi có cứng . Tôi đã ra xã hội sống từ nhỏ, chưa ai họ dám chơi tôi cả vì tôi luôn sống với anh em hết mình. Tôi đang muốn đợi em Tài giải quyết việc này ra sao, còn xin lỗi anh em chơi chim một khi tôi không còn gọi là em Tài nữa thì buồn lắm...Xin cảm ơn anh em đã đọc bài viết .
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

kelangdu

• Chính thức
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cần sự góp ý của anh em trong việc mua bán trên diễn đàn
« Trả lời #1 vào lúc: 12/09/2012 11:03:12AM »
Xin chia buồn cùng bạn, mua bán trên mạng có rất nhiều rủi ro và trường hợp của bạn cũng chỉ là 1/hàng ngàn trường hợp mà thôi.Chinh vì vậy mà ở mục mua bán bác tre đã cảnh báo anh em rồi đó. Bạn còn nhận được chim có người còn chẳng được gì thôi cũng là bài học anh em rút kinh nghiệm vậy. Trước tôi cũng định nhờ bác tài một em nhưng sau gọi điện ra ngân hàng chuyển tiền thì thấy ko ổn lắm nên ko gưỉ nữa giờ thấy may thật nhân đây cũng đủ để khuyến cáo tới anh em về vụ mua bán qua mạng rồi thân!

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 12/09/2012 11:05:22AM »
Hơi phức tạp đây, trên diễn đàn đã có mấy trường hợp thắc mắc về chất lượng chim mua bán, trao đổi rồi. Chuyện này theo Cua bác Tài nên ra giải thích sớm cho bác Quyet83 và hai anh em nên có cách xử lý hợp tình hợp lý. Tiền mất có thể lấy lại, làm ra. Danh dự thì cũng có thể tạo dựng lại nhưng khó hơn. Mong hai bác có cách giải quyết tốt đẹp.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

dophucapec

• Sr. Member
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 12/09/2012 11:17:18AM »
Cánh đây 1 tháng cũng đã có trường hợp như của anh về việc mua bán chào mào bên diễn đàn khác và mọi người đã lên án rất nhiều, nay lại có trường hợp này thì buồn quá. Mà em cũng ngỉ có khi nào nhà xe vẫn chuyển đổi chim k ta.

cugay_baclieu

• Sr. Member
  • Thanks 34
  • nghệ thuật là đây:cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 12/09/2012 08:57:04PM »
chia buồn cùng bác nhe,mong bác tài ra mặt giải thích sớm cho anh em,đừng để lâu sẻ có lời ra tiếng vào làm mất danh dự của bác.mình mong đây chỉ là 1 sự cố,mong 2 bác sẻ có cách giải quyết tốt nhất
niềm đam mê cu gáy chính là 1 nghệ thuật
                  trungtinh1986@yahoo.com

LAM BA LONG

• Chính thức
  • Thanks 38
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 12/09/2012 09:41:12PM »
đúng là trên đời khó đoán trước sự việc ra sao. xin AE từ từ giải quyết sự việc một cách nhẹ nhàng nhưng đạt hiệu quả. Việc mua bán trên mạng dù hơi khó khăn phức tạp có nhiều trường hợp tiền mất nhưng chẳng thấy cu đâu
so ra A nhận được cu vậy là mai mắn lắm rồi. đã mua bán thì xin AE nên thật lòng thật dạ với nhau để chia sẽ cái niềm vui thú chơi cu. tiền bạc có đáng là bao, tiêu xài rồi cũng hết nhưng cái uy tín sống ở đời thì to lớn vô cùng. giá trị vật chất nếu to lớn hơn giá trị con người thì thật là hổ thẹn với AE trên diễn đàng. lời thẳng lời ngay xin AE rút kinh nghiệm về sau.

Nguyễn Văn Hiếu

• Sr. Member
  • Thanks 97
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 12/09/2012 09:51:50PM »
chào bạn như bạn nói như vậy là người ta lừa bạn rồi? sao hồi mua không hỏi anh em sao bây giờ có chuyện lại nhờ anh em? nói cho rỏ những người chơi cu chuyên nghiệp thấy tận mắt sờ tận tay cũng chưa vừa ý nữa chứ đừng nói ??? đây là bài học cho bạn ? tự trách mình thôi đừng la lớn người ta cười? có chăng tự hai ngừoi giải quyết
GIAO LƯU LIÊN TỈNH!@

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #7 vào lúc: 13/09/2012 12:01:31AM »
Để tránh sự đôi co  hiểu nhầm không cần thiết !Anh em lần sau nếu có mua bán giao lưu trên diễn đàn xem clips chỉ là một phần , người mua nên yêu cầu người bán chụp cho 2 tấm hình , 1 tấm tổng thể con chim , 1 tấm chụp cho rỏ cặp chân con chim đó , có thể gởi hình qua yahoo hay tin nhắn diễn đàn , nếu cuộc giao lưu không thành còn có cái mà đối chứng với người bán ,còn trường hợp trên đường vận chuyển bị tráo đổi cũng có nhưng không nhiều, theo mình bất cứ diễn đàn nào ,nên giao lưu với những thành viên tích cực sẽ đảm bảo hơn  !
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 13/09/2012 09:49:13AM »
Nói chung thế này, người mua bỏ tiền ra gặp vậy thì đúng là tức thật, người bán thì chưa gặp mặt nên không rõ ra sao.....

chuyện mua chim qua mạng có vài vấn đề sau mà em hay được anh em chia sẻ:

1, Cách nhìn chim, chơi chim vùng miền, cá nhân khác nhau nên dễ có nhận định khác nhau về con chim, dẫn tới rất thích thú hoặc hụt hẫng nếu không phù hợp với mình.

2, Không được thử chim trước khi mua: Trong SG hay HN cũng vậy, đi cùng chủ, cầm chim đi bẫy thử luôn, về nhà còn chưa ưng ý, cãi nhau lên xuống rồi cho rằng người ta lừa mình, chim phong độ thất thường.

3, Vận chuyển: Hiện không rõ con chim đi từ đâu tới đâu, bằng xe khách hay tàu lửa. Người vận chuyển có biết chăm chim hay không.

Hiện trên diễn đàn em hay gửi qua 1 bác đi tàu lửa, giá cao, nhưng người này biết cách chăm chim, nên ra tới nhà không bị sao cả......Tuy nhiên quá trình vận chuyển xa, nếu gặp người không biết chăm chim, hay gặp biến cố, rớt lồng, rồi đôi khi mấy ô ý mang ra phơi nắng dùm lúc xe dừng, bị mèo lao vào vồ hụt, chim hoảng sợ cũng có thể?

Nói chung là trừ khi người mua cầm tận tay từ nhà người bán đi, còn không thì chuyện gì xảy ra cũng không trách ông bán chim được....

4, Bản chất con chim: Nhiều con ở vùng này chơi rất ổn, qua vận chuyển, về nhà mới kể cả chủ mới là kinh nghiệm bao nhiêu năm đi nữa, nhưng con chim không nói ra được, tới người còn ốm lên ốm xuống, thay đổi thất thường huống chi con chim........Nên khi con chim nó thay đổi biểu hiện không ổn thì cũng vô cùng lắm, nhiều khi do thời tiết, do bản chất con chim và nhiều thứ khác tác động vào......

5, Chuyện buồng trứng: Em đã từng nghe 1 a bạn thân kể vụ bên ABV, có mấy a e chơi cu lâu năm với nhau giao lưu tặng quà các kiểu rồi, tới 1 lần a trong SG bán 1 con chim mồi nghe nói hay lắm ra ngoài Hn, mới về chơi ok, sau này tự nhiên đẻ trứng........Trước đó biểu hiện thì ai cũng khen là em mồi hay.......Về sau anh trong SG vì sợ a e hiểu lầm, nhất quyết gửi ra 1 con khác để thay thế cho con đó mà không lấy tiền, vì do không may xảy ra....

6, Chuyện đổi chim: Đây chỉ là những chia sẻ cá nhân, chuyện đúng sai thì người mua và người bán tự xử lý...........Vì chuyện này nói ra, có nhiều kẽ  hở quá, từ lúc chim rời tay người bán tới người mua là cả 1 quá trình, em có ông chú dân lái xe Bắc Nam, rất hay mua chim tại các vùng rồi đem về Hn bán cho anh em, nên chuyện chẳng may gặp phải người biết nhìn chim, họ đổi chim cũng là bình thường........Còn có những vụ nhà xe làm mất chim rồi quỵt không trả tiền nếu là người lạ gửi cũng có........

Tóm lại việc này 2 bác phải tự xử lý thôi, diễn đàn phi lợi nhuận, các mod cũng đã khuyến cáo, a e mua bán tự chịu trách nhiệm với nhau, các Mod cũng không giúp được gì đâu..... Hi vọng sẽ có 1 kết quả xử lý đẹp lòng đôi bên. Chứ còn post lên thì cũng là một cái cho anh em tham khảo thôi. Dù gì cũng đồng cảm với chủ topic khi bỏ tiền ra mà gặp kết quả không vui, chưa kể Bác đập chết chim mổ bụng ra thì cũng buồn.....Tội nghiệp em chim quá.

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 13/09/2012 10:46:43AM »
tóm lại đừng mua bán trên  này  rách việc .............quen biết  thân tí  trao  đổi .. cứ  buôn bán  lại rách việc  (:|
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 13/09/2012 12:05:14PM »
chào bạn như bạn nói như vậy là người ta lừa bạn rồi? sao hồi mua không hỏi anh em sao bây giờ có chuyện lại nhờ anh em? nói cho rỏ những người chơi cu chuyên nghiệp thấy tận mắt sờ tận tay cũng chưa vừa ý nữa chứ đừng nói ??? đây là bài học cho bạn ? tự trách mình thôi đừng la lớn người ta cười? có chăng tự hai ngừoi giải quyết
vậy theo anh khi mua nên hỏi ai?còn ở đây tôi hỏi ý kiến anh em xem thằng này lên giải quyết thế nào thôi, chứ riêng thành phố cao lãnh anh em tôi chơi chim toàn người tử tế , bây giờ lại lòi ra thằng lừa đảo này. Xin lỗi anh em chứ thằng Tài này không xin lỗi anh em diễn đàn vì đây là sân chơi lành mạnh chứ không phải nơi lên lừa đảo. Thà nó nói gia đình khó khăn hoàn cảnh cần giúp đỡ chúng tôi sẵn sàng quyên góp hỗ trợ. Còn tôi đã mua là tôi chấp nhận phần thiệt về mình, đấy là anh có ý kiến thế tôi cũng xin cám ơn.

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 13/09/2012 12:09:42PM »
tóm lại đừng mua bán trên  này  rách việc .............quen biết  thân tí  trao  đổi .. cứ  buôn bán  lại rách việc  (:|
vấn đề này do diễn đàn cho ra mục cần mua cần bán , nếu bác hồng sâm nói thế thì xin ban quản trị xóa mục đấy đi. Còn em nói thật em mua bán ở đây đôi khi anh em sản xuất bẫy được, tìm người tri giao để bán để kỉ niệm , cái đấy không cản được . Đằng này nó lợi dụng diễn đàn để trục lợi hỏi thành phần đó có lên loại khỏi xã hội không?.

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 13/09/2012 12:12:58PM »
Để tránh sự đôi co  hiểu nhầm không cần thiết !Anh em lần sau nếu có mua bán giao lưu trên diễn đàn xem clips chỉ là một phần , người mua nên yêu cầu người bán chụp cho 2 tấm hình , 1 tấm tổng thể con chim , 1 tấm chụp cho rỏ cặp chân con chim đó , có thể gởi hình qua yahoo hay tin nhắn diễn đàn , nếu cuộc giao lưu không thành còn có cái mà đối chứng với người bán ,còn trường hợp trên đường vận chuyển bị tráo đổi cũng có nhưng không nhiều, theo mình bất cứ diễn đàn nào ,nên giao lưu với những thành viên tích cực sẽ đảm bảo hơn  !
Em có yêu cầu chụp quay clip , nhưng vì clip hơi tối , hình thì con chim chụp ngang không nhìn kĩ được. Còn nhà xe em khẳng định không bao giờ, vì anh nhận ship chim đến uống rượu với anh em rồi

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 13/09/2012 12:23:36PM »
Nói chung thế này, người mua bỏ tiền ra gặp vậy thì đúng là tức thật, người bán thì chưa gặp mặt nên không rõ ra sao.....

chuyện mua chim qua mạng có vài vấn đề sau mà em hay được anh em chia sẻ:

1, Cách nhìn chim, chơi chim vùng miền, cá nhân khác nhau nên dễ có nhận định khác nhau về con chim, dẫn tới rất thích thú hoặc hụt hẫng nếu không phù hợp với mình.

2, Không được thử chim trước khi mua: Trong SG hay HN cũng vậy, đi cùng chủ, cầm chim đi bẫy thử luôn, về nhà còn chưa ưng ý, cãi nhau lên xuống rồi cho rằng người ta lừa mình, chim phong độ thất thường.

3, Vận chuyển: Hiện không rõ con chim đi từ đâu tới đâu, bằng xe khách hay tàu lửa. Người vận chuyển có biết chăm chim hay không.

Hiện trên diễn đàn em hay gửi qua 1 bác đi tàu lửa, giá cao, nhưng người này biết cách chăm chim, nên ra tới nhà không bị sao cả......Tuy nhiên quá trình vận chuyển xa, nếu gặp người không biết chăm chim, hay gặp biến cố, rớt lồng, rồi đôi khi mấy ô ý mang ra phơi nắng dùm lúc xe dừng, bị mèo lao vào vồ hụt, chim hoảng sợ cũng có thể?

Nói chung là trừ khi người mua cầm tận tay từ nhà người bán đi, còn không thì chuyện gì xảy ra cũng không trách ông bán chim được....

4, Bản chất con chim: Nhiều con ở vùng này chơi rất ổn, qua vận chuyển, về nhà mới kể cả chủ mới là kinh nghiệm bao nhiêu năm đi nữa, nhưng con chim không nói ra được, tới người còn ốm lên ốm xuống, thay đổi thất thường huống chi con chim........Nên khi con chim nó thay đổi biểu hiện không ổn thì cũng vô cùng lắm, nhiều khi do thời tiết, do bản chất con chim và nhiều thứ khác tác động vào......

5, Chuyện buồng trứng: Em đã từng nghe 1 a bạn thân kể vụ bên ABV, có mấy a e chơi cu lâu năm với nhau giao lưu tặng quà các kiểu rồi, tới 1 lần a trong SG bán 1 con chim mồi nghe nói hay lắm ra ngoài Hn, mới về chơi ok, sau này tự nhiên đẻ trứng........Trước đó biểu hiện thì ai cũng khen là em mồi hay.......Về sau anh trong SG vì sợ a e hiểu lầm, nhất quyết gửi ra 1 con khác để thay thế cho con đó mà không lấy tiền, vì do không may xảy ra....

6, Chuyện đổi chim: Đây chỉ là những chia sẻ cá nhân, chuyện đúng sai thì người mua và người bán tự xử lý...........Vì chuyện này nói ra, có nhiều kẽ  hở quá, từ lúc chim rời tay người bán tới người mua là cả 1 quá trình, em có ông chú dân lái xe Bắc Nam, rất hay mua chim tại các vùng rồi đem về Hn bán cho anh em, nên chuyện chẳng may gặp phải người biết nhìn chim, họ đổi chim cũng là bình thường........Còn có những vụ nhà xe làm mất chim rồi quỵt không trả tiền nếu là người lạ gửi cũng có........

Tóm lại việc này 2 bác phải tự xử lý thôi, diễn đàn phi lợi nhuận, các mod cũng đã khuyến cáo, a e mua bán tự chịu trách nhiệm với nhau, các Mod cũng không giúp được gì đâu..... Hi vọng sẽ có 1 kết quả xử lý đẹp lòng đôi bên. Chứ còn post lên thì cũng là một cái cho anh em tham khảo thôi. Dù gì cũng đồng cảm với chủ topic khi bỏ tiền ra mà gặp kết quả không vui, chưa kể Bác đập chết chim mổ bụng ra thì cũng buồn.....Tội nghiệp em chim quá.
em cám ơn anh đã phân tích, nhưng Tài vẫn khẳng định là chim đực , lúc chim nó giãy nhiều quá hơn một tháng cầm nó vẫn giãy. Đêm vẫn giãy, còn chăm thì các bác yên tâm luôn, em tức quá đập chết , nghĩ mổ ra hi vọng thấy 2 hạt gạo 2 bên đằng này thấy nguyên buồng càng tức. Tôi chỉ mong sao đừng anh em nào bị như tôi, cũng mong anh em nào bán chim đừng lừa người nữa vì quy luật quả báo không tha ai đâu. Rồi lừa đảo nhiều cũng có ngày như con gáy em mổ bụng thôi, em hỏi anh em mua chim của Tài rồi, ai cũng bảo chỉ còn 2 đôi mồi thôi, nhưng thực chất người khác hỏi vẫn còn, toàn chim nhảy như ma làm. Thế theo bác có phải hiểu làm không?

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 13/09/2012 01:39:51PM »
vấn đề này do diễn đàn cho ra mục cần mua cần bán , nếu bác hồng sâm nói thế thì xin ban quản trị xóa mục đấy đi. Còn em nói thật em mua bán ở đây đôi khi anh em sản xuất bẫy được, tìm người tri giao để bán để kỉ niệm , cái đấy không cản được . Đằng này nó lợi dụng diễn đàn để trục lợi hỏi thành phần đó có lên loại khỏi xã hội không?.
he he  đúng đáy đống giúp cái mua bán cu cò vớ vẩn quá toàn lừa nhau  ........ cải nhau ra ngoài chắc chém nhau   :d gặp em như bác em buồn em nghỉ chơi cu  từ lâu  rồi ...........hihi
cái đòng em bôi đen đáy đừng có lôi tên  em vào hội BQT  em tháy đụng xếp là em hãi rồi he he
Dòng em gạch dưới nói cho  rỏ thế này  bán thì không thể để kỷ niệm được , nếu như lời anh nói thì thay  vào đó là nhượng lại  thay cho từ bán tháy hợp lý hơn
 Cúi lời chia buồn  vì những mất mát anh  đã trải  qua vì giao địch trên mạng ... anh  nên lựa người có tâm huyết uy tín mà  giao địch khỏi phải khóc than đán tiết như vạy ........ren ren ren hồi chuông cảnh tỉnh  :d
                     Tìm hoài một chú chim

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 13/09/2012 01:49:36PM »
he he  đúng đáy đống giúp cái mua bán cu cò vớ vẩn quá toàn lừa nhau  ........ cải nhau ra ngoài chắc chém nhau   :d gặp em như bác em buồn em nghỉ chơi cu  từ lâu  rồi ...........hihi
cái đòng em bôi đen đáy đừng có lôi tên  em vào hội BQT  em tháy đụng xếp là em hãi rồi he he
Dòng em gạch dưới nói cho  rỏ thế này  bán thì không thể để kỷ niệm được , nếu như lời anh nói thì thay  vào đó là nhượng lại  thay cho từ bán tháy hợp lý hơn
 Cúi lời chia buồn  vì những mất mát anh  đã trải  qua vì giao địch trên mạng ... anh  nên lựa người có tâm huyết uy tín mà  giao địch khỏi phải khóc than đán tiết như vạy ........ren ren ren hồi chuông cảnh tỉnh  :d
ok em nói thật lần đầu em gặp thằng chuối cả nải như thế này, trước em mua lụp của Tâm rất uy tín, đặt hàng cho Tâm làm xong gửi tiền sau mà rất vui, gặp mấy thằng như Tài mun này nản quá. Còn chém nhau giờ chúng em không chém chỉ có hoa cải thôi

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 13/09/2012 02:14:05PM »
ok em nói thật lần đầu em gặp thằng chuối cả nải như thế này, trước em mua lụp của Tâm rất uy tín, đặt hàng cho Tâm làm xong gửi tiền sau mà rất vui, gặp mấy thằng như Tài mun này nản quá. Còn chém nhau giờ chúng em không chém chỉ có hoa cải thôi
ha ha tính chất bạo lực mang tính nóng bỏng .thêm phần đe dọa nghiêm trọng ..góp ý vạy nhé thay vì tiền mua hoa cải của bác bác bỏ thêm vào 2t5 kia là bác có 1 con mồi chơi có thể gọi là  chấp nhận được , còn cứ ham đồ rẻ giá hạt rẻ he he xin lổi bác tôi chứng kiến trên này, từ lúc mơi thành lập diễn đàn này thì luôn luôn đính chưởng giá hạt rẻ .............thôi bác về coi còn máy cây hoa cải đó gom bán cho anh em giang hồ sử dụng  ,, rồi láy tiền đó  mua cu chơi nghe gáy cho thanh thản nhẹ nhàn bác ạ  (*)(*) em nghe bác nhắc đến hoa cải hay bông cải là em hoa mắt rụng  rời tay chân ùi
                     Tìm hoài một chú chim

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #17 vào lúc: 13/09/2012 02:41:17PM »
Thôi, AE trao đổi chia sẻ thế đủ rồi, để xem bạn Tài xử lý chuyện này sao.
Đừng chuyện nọ rọ chuyện kia, lời ra tiếng vào mà đi xa chủ đề ban đầu của topic.
@ bạn quyents83: Mục mua - bán trên diễn đàn nói chung là khá thiết thực, thuận lợi cho AE trao đổi, giao dịch.
Cũng có 1 vài trường hợp đáng tiếc song do nhiều nguyên nhân.
Cá nhân C80 hiểu tâm trạng của bạn lúc này. Bình tĩnh giải quyết bạn ạ. _zoo_
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 13/09/2012 02:47:10PM »
Thôi, AE trao đổi chia sẻ thế đủ rồi, để xem bạn Tài xử lý chuyện này sao.
Đừng chuyện nọ rọ chuyện kia, lời ra tiếng vào mà đi xa chủ đề ban đầu của topic.
@ bạn quyents83: Mục mua - bán trên diễn đàn nói chung là khá thiết thực, thuận lợi cho AE trao đổi, giao dịch.
Cũng có 1 vài trường hợp đáng tiếc song do nhiều nguyên nhân.
Cá nhân C80 hiểu tâm trạng của bạn lúc này. Bình tĩnh giải quyết bạn ạ. _zoo_
ơ anh đẹp trai nói bình tỉnh là bình tỉnh như thế nào . khó đáy anh đặt trong địa vị anh  áy  xem anh  còn bình tỉnh đuọc hay không .. hay  suy nghỉ lại thêm hói thêm  =))   nicks anh đẹp trai tháy  quen quen không biết phải anh cường rụng tóc không ta  =)) =)) =)) =))
                     Tìm hoài một chú chim

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 14/09/2012 07:35:34AM »
Tôi thì toàn mua và mua thôi mua từ sài gòn,kiên giang,đà nẵng tôi đã từng mua nhưng toàn gặp ae nói chim như nào thì là như thế!! Chim khách thì ko nói vì trong 1 nhà treo khác nhau còn ko gáy nữa nói gì đi xa, nhưng chim mồi hoặc mồi lỡ it nhất 2 tuần là phải gáy lại rồi!!! tất nhiên tiền nào của đó thôi :-bd  bác Quyết liên hệ với Bác Tài xem thế nào?(Theo tôi khi mua nên xem video ảnh nữa lưu vào khi chim về thì xem có đúng chim mình không, mấy lần em sang hàng xóm chơi về chim mình còn ko nhận ra là của mình nữa là) nhà xe thì theo tôi họ không đổi đâu họ làm ăn lâu dài con chim đáng gì? Mong diễn đàn ngày càng phát triển để thi thoảng có bác nào bán em hay hay đủ tiền em nhấc chơi chơi.  :-$
« Sửa lần cuối: 14/09/2012 07:42:06AM gửi bởi cuongyyen »
Cu cò không vội được đâu

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent