Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

MỘT SỐ THÚ TIÊU KHIỂN KHÁC > Tượng gỗ - Gỗ lũa

Anh em biết xin chỉ giáo đây là gỗ gì ?

<< < (2/3) > >>

Đồngquê:
Quê được người bán giới thiệu là Gỗ Sưa nhưng vẫn thấy lăn tăn ....  Trong nhiều thú chơi nào cũng gian nan _zoo_ _zoo_ _zoo_ Cám ơn A/Em

CuGáy_ ĐàNẵng:
Gỗ đã phun màu, phun PU thì nhìn hình khó nói đúng lắm. Ví dụ gỗ loại thường như Dổi thôi, nhưng khi làm xong, mua bình sơn màu đen mù (tiệm sơn bán đầy) ,xịt lên, chụp hình mà khối ông vẫn nhào vô "Mun đen" với chả "Mun sọc" . Trước em làm lồng chào mào vẫn dùng suốt  =)) Tượng này, nếu muốn biết phải Sưa đỏ hay không cũng không phải là khó. Người ta phun màu, phun Pu lên tượng chứ "không bao giờ phun ở dưới chân tượng". Lật chân tượng lên, ngửi và nhìn thớ gỗ cũng biết mà.  bat tay

thuongcom:

--- Trích dẫn từ: Đồngquê trong 27/01/2015 09:19:48PM ---Quê được người bán giới thiệu là Gỗ Sưa nhưng vẫn thấy lăn tăn ....  Trong nhiều thú chơi nào cũng gian nan _zoo_ _zoo_ _zoo_ Cám ơn A/Em

--- Cuối trích dẫn ---
Bạn thử lật đế tượng lên lấy tờ giấy nhám cà nhẹ. Nếu đúng sưa đỏ thì có mùi thơm hương trầm

donaldluc:
Gỗ Hương bạn à.

Cu_ĐL:
Trắc ko đúng, sưa ko phải.Cẩm thì càng sai huơng thì chưa đúng........ Nhuộm màu rồi thì bó ... tay !!!!

Mục chính

[0] Thứ tự các tin nhắn

[#] Trang tiếp

[*] Trang trÆ°á»›c

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook
Chuyển tới phiên bản đầy đủ