Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cần giúp đỡ cu gáy đẻ  (Đọc 1071 lần)

sonbg

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
cần giúp đỡ cu gáy đẻ
« vào lúc: 08/08/2013 08:33:14PM »
Tình hình e ghép đôi cho cu gáy đẻ thành công được bước đầu là chúng chịu ở với nhau, sau khi chúng làm tổ nhưng e không biết tại sao sau khi đi làm về e thấy con mái đẻ một trứng mà không nằm trong tổ  chúng đã làm, hôm sau nó cũng đẻ dưới đáy lồng mà không đẻ trong tổ. E đã lấy tổ cũ ra và thay vào đó một tổ mới. Xin hỏi các bác lần đẻ  tiếp theo chúng có đẻ trong tổ mới kg??? =(( =(( =((

hoafive255

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cần giúp đỡ cu gáy đẻ
« Trả lời #1 vào lúc: 09/08/2013 12:28:34PM »
Chia buồn với bác  _yahoo_. Kể ra có đôi cu nhẫn cho nó ấp thì hay. Mới cả e sợ trứng cũng chưa có trống đâu. Bác làm ổ bằng gì thế ạ? Với lại lồng nuôi có kín đáo ko bác? Chắc phải mất vài nứa đấy  :-j

sonbg

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 10/08/2013 09:47:55AM »
tổ làm bằng nhựu, e đang theo dõi lứu tiếp xem sao. thanhks

cu gáy Móng Cái

• Hội cu gáy đấu Org Quảng Ninh
  • Hero Member
  • Thanks 189
  • Đừng vì Danh phụ Nghĩa quyên Tình
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • //www.facebook.com/pages/Hội-Cu-gáy-đấu-Org-Quảng-Ninh/239458322882719?filter=2
« Trả lời #3 vào lúc: 10/08/2013 01:28:02PM »
Tình hình e ghép đôi cho cu gáy đẻ thành công được bước đầu là chúng chịu ở với nhau, sau khi chúng làm tổ nhưng e không biết tại sao sau khi đi làm về e thấy con mái đẻ một trứng mà không nằm trong tổ  chúng đã làm, hôm sau nó cũng đẻ dưới đáy lồng mà không đẻ trong tổ. E đã lấy tổ cũ ra và thay vào đó một tổ mới. Xin hỏi các bác lần đẻ  tiếp theo chúng có đẻ trong tổ mới kg??? =(( =(( =((

Chào bạn , theo như lời bạn nói thì cặp chim đó của bạn chưa cặp đôi chúng vẫn đang trong thời kỳ tìm hiểu thời gian này chim có ấp trúng cũng không có trống đâu bạn mặc dù bạn vẫn thấy chúng rỉa lông cho nhau và có những cử chỉ thân mật . Bạn cứ chăm thêm một thời gian ngắn nữa nhé , trong thời gian này chim vẫn đẻ bình thường bỏ trứng khoảng 10 ngày sau sẽ đẻ tiếp lứa mới .kiên trì sẽ thành công bạn à chúc bạn sớm có thành quả đầu tay nhé thân
Trích dẫn từ: cu gay mong cai
CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN

BAONHJ.

• Hero Member
  • Thanks 59
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 10/08/2013 02:53:59PM »
e củng đang ghép 1 đôi nhưng ko bit thế nào con mái tức trứng gáy ác quá  50_ 50_ 50_

sonbg

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 16/08/2013 03:38:21PM »
Tình hình cặp chim ghép đôi của e nó đẻ và đang ấp trứng mà e kg biết chúng có trông hay kg. E vẫn thấy chúng âu yếm nhau, hy vọng có e cu non đầu tiên 8-> 8-> 8->

sonbg

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 21/08/2013 07:58:38PM »
Tình hình cặp chim ghép đẻ ấp trứng được khoảng 5 ngày thì con trống làm trứng rơi ra ngoài, làm trứng bể phần vỏ bên ngoài nhưng chưa bể màng bên trong. Xin hỏi các bác cái trứng này có nở được kg? thanks các bác!!!!!!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent