Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Lụp mới làm  (Đọc 8649 lần)

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
Lụp mới làm
« vào lúc: 16/06/2012 01:26:58PM »
Cái này cầu tử dài 35 cm . Mọi người góp ý giúp em xem cần phải chỉnh sửa những gì nữa với nhé 
Trước lúc lợp lá

Sau khi lợp lá

« Sửa lần cuối: 03/04/2013 01:08:08PM gửi bởi lanhlunghp »

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
Re: Lụp mới làm nhờ mọi người góp ý
« Trả lời #1 vào lúc: 16/06/2012 01:53:19PM »
còn sữa gì nữa....  =))  pao lá là lên đường đi bẫy thôi...kakkakaka  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_

lồng tự làm thì như vậy là ok rầu...chúc em thành công nha tùng...! _yahoo_

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 16/06/2012 05:42:43PM »
  Chấn cho 8 điểm nghe Tùng _zoo_ _zoo_
Cu cu ăn đậu, ăn mè,
Bồ câu ăn lúa, chích chòe ăn khoai

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 16/06/2012 06:26:14PM »
Lụp này là đã được rồi Tùng cho sơn màu giống lá si , hoạc lợp lá khác cho nó đa dạng hơn. Tác phẩm thứ 10 như thế là đẹp rồi hi vọng ông em kế tiếp thành nghệ nhân của Hải Phòng nhé.
Chúc thành công sẽ đến với bạn !!
TRUNGKIEN. bat tay bat tay bat tay bat tay bat tay

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 16/06/2012 11:31:17PM »
về cơ bản thì khá ok rồi - lụp do chính tay mình làm đi bắt bổi thì còn gì khoái bằng .
Còn về hình dáng và các chi tiết - theo ý kiến riêng của mình - bạn thử làm cái sau thay đổi một chút ở phần phình bụng lồng . bạn uốn cho độ phình đó hạ xuống phía đáy - khi làm tính làm sao cho con chim mồi thoải mái nhất với phần rộng của bụng lồng . Và phần mặt lụp phía sát cầu tử bạn cũng làm cong ra - mục đích để lấy khoảng trống cho mồi khi ở trong đó , và có thể khi đó nhìn cái lụp sẽ mềm mại hơn - nhìn thế này nó hơi thuôn thuôn .
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

CuGáyHàCối

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 17/06/2012 05:15:12PM »
Bác này khéo tay quá,đẹp gần bằng lụp của sư huynh Tammykim làm rùi đó,nhưng có vẻ lụp chưa được cân đối lắm,lá lợp cũng chưa được đẹp.Hy vọng bác làm được lụp bẫy thật đẹp mang thương hiệu ngoài Bắc .Come on

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 17/06/2012 06:48:22PM »
về cơ bản thì khá ok rồi - lụp do chính tay mình làm đi bắt bổi thì còn gì khoái bằng .
Còn về hình dáng và các chi tiết - theo ý kiến riêng của mình - bạn thử làm cái sau thay đổi một chút ở phần phình bụng lồng . bạn uốn cho độ phình đó hạ xuống phía đáy - khi làm tính làm sao cho con chim mồi thoải mái nhất với phần rộng của bụng lồng . Và phần mặt lụp phía sát cầu tử bạn cũng làm cong ra - mục đích để lấy khoảng trống cho mồi khi ở trong đó , và có thể khi đó nhìn cái lụp sẽ mềm mại hơn - nhìn thế này nó hơi thuôn thuôn .
Cám ơn anh , lần sau có làm em sẽ làm theo cách anh góp ý :d . Anh nói rất đúng nếu làm như vậy thì đáy sẽ được tăng diện tích nhiều hơn , và lông khả năng nhìn sẽ bầu bĩnh hơn là thế này

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 17/06/2012 06:50:55PM »
còn sữa gì nữa....  =))  pao lá là lên đường đi bẫy thôi...kakkakaka  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_

lồng tự làm thì như vậy là ok rầu...chúc em thành công nha tùng...! _yahoo_
  Chấn cho 8 điểm nghe Tùng _zoo_ _zoo_
Lụp này là đã được rồi Tùng cho sơn màu giống lá si , hoạc lợp lá khác cho nó đa dạng hơn. Tác phẩm thứ 10 như thế là đẹp rồi hi vọng ông em kế tiếp thành nghệ nhân của Hải Phòng nhé.
Chúc thành công sẽ đến với bạn !!
TRUNGKIEN. bat tay bat tay bat tay bat tay bat tay
Cảm ơn các anh đã động viên , để em có thể tự tin nếu làm cái sau :d

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 17/06/2012 07:41:05PM »
 Ok cái sau phải hay hơn cái trước. mới làm mà được như thế là quá tuyệt vời rồi chúc mừng em!
Cu cu ăn đậu, ăn mè,
Bồ câu ăn lúa, chích chòe ăn khoai

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 18/06/2012 04:52:32PM »
Ku em Tùng cố lên sắp thành nghệ nhân đan lụp bẫy rồi. Lồng rất đẹp, anh em Hải Phòng ủng hộ cho chú luôn đắt khách  :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

dungvoihp

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 30/06/2012 04:02:15AM »
Em Tùng công nhận khéo tay và cẩn thận , ngay từ đầu nhìn anh đã thích phom và cách em làm lụp gáy rồi... Chỉ có điều anh thích phom hơi cao và cầu tử dài như bây giờ ....Chúc mừng

cugaydau_thuynguyen

• Sr. Member
  • Thanks 68
  • lồng nét văn hóa mỗi vùng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 30/06/2012 01:15:56PM »
bác này khéo tay quá,hp có nghệ nhân làm lụp rồi,lúc nào sản xuất hàng loạt e dăng kí một chiếc nhé
đời người là những khúc cua!

Tuyến - Hà Cối

• Hải Hà - Quảng Ninh
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Sống phải biết mình là ai!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • TUYẾN - IT
« Trả lời #12 vào lúc: 30/06/2012 02:01:15PM »
Nhìn mẫu lồng mình thấy rất OK, bạn cú thể cung cấp thêm chút thông tin đc ko ? ví dụ như: kích thước, nan lông ?
bạn có làm theo yêu cầu đc ko ?
Lá có vể thế cũng đc rồi, nếu mình đặt hàng, mình sẽ yêu cầu lợp thêm lá và lợp đẹp hợn 1 chút nhìn lợp lá nham nhở quá (cũng có thể lợp như thế nó sẽ giống tự nhiên hơn)
CÂU LẠC BỘ CHIM CẢNH HÀ CỐI

hoa_trencat_vn

• Full Member
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 30/06/2012 07:40:02PM »
 đẹp cho cái cầu chét ngắn 1 tì chim nhãy vô vô kô bị mất. mà có ai bít ỏ thanh hóa mua lụp sắt náy o đau kô vây em toàn phải xài lụp tre vùa nặng vua thô chuột cắn  1 phát la con mòi thanh con bổi luôn :(

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 01/07/2012 12:07:36AM »
bác này khéo tay quá,hp có nghệ nhân làm lụp rồi,lúc nào sản xuất hàng loạt e dăng kí một chiếc nhé
Nghệ nhân thì em không dám nhận , em cũng chỉ làm cho vui và làm cho mấy anh em chơi cùng thôi thế nên em cũng chưa nghĩ đến việc sẽ sản xuất hàng loạt . Anh cũng ở HP hôm nào dỗi mấy anh em mình giao lưu chuyện cu cò tí nhé
Nhìn mẫu lồng mình thấy rất OK, bạn cú thể cung cấp thêm chút thông tin đc ko ? ví dụ như: kích thước, nan lông ?
bạn có làm theo yêu cầu đc ko ?
Lá có vể thế cũng đc rồi, nếu mình đặt hàng, mình sẽ yêu cầu lợp thêm lá và lợp đẹp hợn 1 chút nhìn lợp lá nham nhở quá (cũng có thể lợp như thế nó sẽ giống tự nhiên hơn)
Cái em đang làm sắp tới em sẽ post lên và nói luôn kích thước cụ thể sau nha , cái sau có khả năng sẽ thay đổi khá nhiều từ mặt lụp đến cách lợp lá , cách lợp lá ở cái lông trên không phải em không lợp ngay hàng được , mà là em muốn lợp thế cho nó tự nhiên có cái đâm lên cái đâm xuống thế nên nhìn nó không được đẹp cho lắm
« Sửa lần cuối: 01/07/2012 12:10:46AM gửi bởi lanhlunghp »

cugaydau_thuynguyen

• Sr. Member
  • Thanks 68
  • lồng nét văn hóa mỗi vùng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 01/07/2012 12:29:45AM »
e bên tn lúc nao rảnh ae giao luu cu cò a,
đời người là những khúc cua!

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 25/07/2012 05:06:10PM »
Cái này làm theo góp ý của mọi người nhưng vẫn chưa được ưng ý lắm , lồng còn thiếu cầu tử với cầu đậu . Các bác xem góp ý tiếp giùm em với nhé
Trước lúc lợp lá

Sau lúc lợp lá

« Sửa lần cuối: 25/07/2012 05:07:57PM gửi bởi lanhlunghp »

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 25/07/2012 07:14:41PM »
Chúc mừng bạn có được sản phẩm ưng ý - Nếu làm thế này thì bạn có thể tăng số lượng lên để giới thiệu đến những anh em có nhu cầu chơi mồi cây rồi đó .
Tồng thể lụp thì ok - Bạn thử nghiên cứu thêm một vài chi tiết thế này nhé :
1 ở mặt lụp bạn làm thêm 1 vành để đỡ lưới - mục đích khi vén lưới lên phần lưới sẽ không bị trượt xuống mặt lụp .
2- Phần cầu này là bạn làm cầu tử treo - khi gập mặt lụp lên thì phải tháo cầu tử ra và vắt ra phía sau lưng lụp phải không ??
>> Để xử lý việc này bạn có thể sửa một chút ở mặt sập > ở giữa bạn uốn cho những sợi thép đó hơi võng xuống mục đích là để khi gập  lụp lại thì cầu tử sẽ nằm vào chỗ cong đó và không bị tì vào lụp . Lúc này ở đầu cầu tử bạn có thể làm cố định chứ không cần tháo ra tháo vào nữa .
Vài ý kiến nho nhỏ mong là sẽ cùng với xu hướng tìm tòi học hỏi của anh em để đưa ra sản phẩm vừa đẹp mắt vùa hiệu quả cho cả ngưoif dùng lẫn những chú mồi cưng .
Thân !
Hôm nay ngồi máy không có Chuột nên không diễn tả bằng hình ảnh cho bạn được . Hy vọng bạn hiểu những gì mình diễn tả bằng lời .
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

xuanchuyen

• Full Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 25/07/2012 08:53:34PM »
hôm nào thì hoàn thiện thế anh tùng  em chuyên  ở chỗ bác mạnh hà đây   

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 26/07/2012 12:25:32AM »
Chúc mừng bạn có được sản phẩm ưng ý - Nếu làm thế này thì bạn có thể tăng số lượng lên để giới thiệu đến những anh em có nhu cầu chơi mồi cây rồi đó .
Tồng thể lụp thì ok - Bạn thử nghiên cứu thêm một vài chi tiết thế này nhé :
1 ở mặt lụp bạn làm thêm 1 vành để đỡ lưới - mục đích khi vén lưới lên phần lưới sẽ không bị trượt xuống mặt lụp .
2- Phần cầu này là bạn làm cầu tử treo - khi gập mặt lụp lên thì phải tháo cầu tử ra và vắt ra phía sau lưng lụp phải không ??
>> Để xử lý việc này bạn có thể sửa một chút ở mặt sập > ở giữa bạn uốn cho những sợi thép đó hơi võng xuống mục đích là để khi gập  lụp lại thì cầu tử sẽ nằm vào chỗ cong đó và không bị tì vào lụp . Lúc này ở đầu cầu tử bạn có thể làm cố định chứ không cần tháo ra tháo vào nữa .
Vài ý kiến nho nhỏ mong là sẽ cùng với xu hướng tìm tòi học hỏi của anh em để đưa ra sản phẩm vừa đẹp mắt vùa hiệu quả cho cả ngưoif dùng lẫn những chú mồi cưng .
Thân !
Hôm nay ngồi máy không có Chuột nên không diễn tả bằng hình ảnh cho bạn được . Hy vọng bạn hiểu những gì mình diễn tả bằng lời .
Vâng em hiểu rồi . Có thể lần sau em sẽ thử làm như thế xem sao :d

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent