Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Xuân_Đam mê và Lộc đầu năm  (Đọc 665 lần)

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Xuân_Đam mê và Lộc đầu năm
« vào lúc: 03/02/2014 07:47:34PM »
nhân dịp xuân về nên có thời gian về thăm nhà ba mẹ dưới Vt.nhân tiện đem theo 2e mồi(sợ để lại không ai cho ăn chết đói) :d :d :d nên đành vác theo và nhân tiện cũng làm kèo giao lưu với ae cu cò ở đây cho vui
...kèo 1 tết khai trương trên vùng núi lớn(khu di tích 6 họng súng thời pháp)..gặp e thổ pha và đồng về đấu nhưng cuối cùng cũng đành về tay không vì chim quá trận và chim mình cũng quá cùi :d :d
vài hình ảnh

kết thúc kèo cũng 1h trưa ae quyết định rút lui tìm định kèo khác đánh tiếp nhưng a bạn có khách nên tam gác kèo lại vào ngày hôm sau! bat tay bat tay..về nhà vẫn còn ấm ức vì chưa có lộc đầu năm nên đành treo chim lên sân thượng phơi nắng..ai ngờ đâu 1e thổ pha (còn tơ) tiếng cũng khá là tốt từ xa đâm dội về đấu với e mồi lỡ..sau một hồi trả treo với mồi lỡ (có lẽ nghe giọng e mồi lỡ khó nghe quá nên e nó đành bỏ sang e bầu)vì e này gù nghe êm tai hơn :)) :))..và đây là kết quả sau hơn chục sấp gù với e bầu

https://www.youtube.com/watch?v=vQrmGY47B5A&feature=youtu.be
cho e lỡ nhìn mặt thằng tù binh 8-> 8->

https://www.youtube.com/watch?v=SkV0A-3aKB0&feature=youtu.be
kết thúc ngày 1 tết cũng có chút lộc đầu năm_yahoo_ _yahoo_

4 tết:chuẩn bị về SG thì a bạn hôm trước alo làm kèo nữa rồi về???
kèo này 2ae chọn là bãi đất ven khu núi lớn(có những cây phượng đã rụng hết lá)..

đây là lùm ae núp chờ thời 8-> 8->

sau một lúc treo mồi thì e lỡ thổ pha nghe tiếng từ xa có e đang đập cánh bèn ra 3 sấp gù rồi từ xa e bầu cũng đổ vài dây rước cùng với 3 e mồi của a bạn cũng cù cù...cù cù...cù...cuối cùng e bổi đồng tốt tiếng cũng chọn đc cây có e mồi đồng thổ của a bạn để chinh chiến,,sau 30p chờ đợi tưởng chừng như e nó nhảy vào lụp của a bạn(vì e nó khá sung)..nhưng không..may mắn đã không mỉm cừoi với a bạn.và rồi e nó bỗng dưng tạt qua cây có e thổ pha của mình(vì thấy kêu ít,..chắc có lẽ e bổi tưởng dễ ăn hiếp nên tiếp cận hù đây mà)..sau 20 thúc và gù,,nhảy tới nhảy lui(e nó không có kèm)nhưng nước gù cũng khá..lúc này có lẽ e bổi cũng đã thấm mệt không dùng khẩu với e thổ pha nữa mà chuyển sang động thủ :-j :-jvaf kết quả là phải nằm gọn trong túi rút thế này (*)(*) (*)(*) (*)(*)

a bạn thổ địa VT

11h30 ngày 4 tết kết thúc kèo giao lưu trở về lại SG!
chúc toàn thể ae cùng GD năm mới an khang thịnh vượng và gặt hái đc nhiều thành công trong CV cũng như trong cuộc sống!thân chào _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Xuân_Đam mê và Lộc đầu năm
« Trả lời #1 vào lúc: 03/02/2014 08:00:24PM »
năm mới chúc e và gđ mạnh khỏe an khang thịnh vượng và chúc e khai lụp đầu xuân đầy vui vẻ nhé :-bd :-bd :-bd :-bd

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 03/02/2014 09:31:55PM »
năm mới chúc e và gđ mạnh khỏe an khang thịnh vượng và chúc e khai lụp đầu xuân đầy vui vẻ nhé :-bd :-bd :-bd :-bd
Dạ cám ơn a!
chúc a và gd năm mới thật ấm áp, hp,sức khỏe và gặp nhiều may mắn _zoo_ _zoo_ _zoo_
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

nguyenvinhnghi

• Sr. Member
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 05/02/2014 07:33:59AM »
bác gác trên sân thượng, cả hai em mồi để gần nhau mà dính thì quá siêu, chúc mừng bác đã có lộc đầu năm. Năm mới chúc bác và gia đình vạn sự như ý, an khang thịnh vượng, kiếm thêm nhiều cu chiến (cu thôi nha, chứ chim thì không dám chúc đâu ha ha ha).

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 05/02/2014 08:26:10AM »
bác gác trên sân thượng, cả hai em mồi để gần nhau mà dính thì quá siêu, chúc mừng bác đã có lộc đầu năm. Năm mới chúc bác và gia đình vạn sự như ý, an khang thịnh vượng, kiếm thêm nhiều cu chiến (cu thôi nha, chứ chim thì không dám chúc đâu ha ha ha).
à!không phải để 2e mồi gần nhau mà là e kia bắt đc nên mình đem lại gần cho e mồi lỡ kia ké tí thui...hihihi
thanks bạn!
chúc bạn và gđ năm mới vui vẻ hp,,,vạn sự như ý _zoo_ _zoo_ _zoo_
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent