Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: nhờ các cụ bói tiếp em cu bổi giúp em  (Đọc 1262 lần)

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
nhờ các cụ bói tiếp em cu bổi giúp em
« vào lúc: 15/01/2014 10:59:55AM »
sau nhiều ngày treo dãi nắng dầm "gió" mùa này ko có mưa ạ. lạnh rét buốt luôn. và cũng là người đầu tiên đánh được con cu ở khu này.(đã có nhiều cu thủ tới bẫy mà ko có thời gian theo + ko dám làm liều sợ mất cu mồi nên ko dính được). theo em biết thì cặp cu này ở khu này đã rất lâu khoảng tầm 7-8 năm nay rồi. chính tay em đã bắt được 3 tổ ở khu đó + nhiều người bắt được ổ ở khu vực đó rồi. chim rất khôn ạ. mùa này nó làm ổ ở đâu mà em ko bắt được. nó dẫn về 2 cặp cu con 1 cặp đã ra cườm + 1 cặp chưa có cườm xuống vườn ăn rất dạn đứng cách khoảng 7m ko bay. em bày bẫy đất + mồi cây 5 ngày nay hôm nay mới dính được 1 chú này. nhờ các cụ xem giúp. do ko theo sát nên ko biết giọng gì ạ
hình.

cặp chân chụp ko rõ nhưng rất khô + lùn + to bự.
sẽ chụp hình tổng thể sau mong mấy cụ xem giúp ạ.

thanks all

Guhaucung

• Hero Member
  • Thanks 42
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: nhờ các cụ bói tiếp em cu bổi giúp em
« Trả lời #1 vào lúc: 15/01/2014 12:11:44PM »
Ảnh mờ quá bác ơi xem đau cả mắt :-S theo em thì con này giọng đồng pha thổ, mau miệng, nhưng lội lồng vì mắt lộ và chân cao. Chém phát đầu tiền cho bác đắt hàng  _khotro_
"Sống đơn giản cho đời thanh thản"

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 15/01/2014 01:14:32PM »
Ảnh mờ quá bác ơi xem đau cả mắt :-S theo em thì con này giọng đồng pha thổ, mau miệng, nhưng lội lồng vì mắt lộ và chân cao. Chém phát đầu tiền cho bác đắt hàng  _khotro_

thank bác trong đây phát. vì thành viên mới hay sao mà ko thấy nút thank nên bó tay.
bác cho mình hỏi mắt lộ là mắt tròng đen thì nhỏ tròng vàng vàng thì to phải ko ạ. lội đồng là sao em mới chơi nên ko biết bác giải thích giúp em phát ạ. nhìn chân em này thì cũng ko cao lắm bác ạ. chân to đùng đùng luôn. em có cái video up lên mấy bác xem lại hộ. cho em hỏi phát em này có nên nuôi làm mồi ko ạ. tại vì cũng đang còn 2 chú bổi mới bẫy nưã đang phân vân ko biết chon em nào. thanks
[VIDEO]http://www.youtube.com/watch?v=iO8YduiihdM&feature=youtu.be[/VIDEO]

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 15/01/2014 01:17:05PM »
nhờ bác nào hiện giúp em cái video với ạ. trong dd này ko thấy thẻ add video bác nào biết chỉ em luôn ạ. hay thành viên mới nó chưa hiện thẻ add video + sửa bài viết + nút thank ko thấy chỗ nào

binhbalahadong

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 15/01/2014 02:08:58PM »
Up giup bác ko biết được ko,

sau

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 15/01/2014 02:57:57PM »
chú đã bị bắt vì trong nhà tàng trữ số lượng gỗ quá nhiều, chú khai ra đi k a kêu kiểm lâm vào bắt chú đóa.kekeke,
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 15/01/2014 03:34:35PM »
ặc quên e phải chém cho nó có gạch đá chứ.
con chim của cụ nhìn mã đẹp đấy, cái mặt cái màu lông dễ nhìn, cặp chân k thích cho lắm, giọng gì e k chắc nhung cụ chim bổi này mau miệng gáy vài cái là gù sạc gù k dài nhưng chịu khó đấy, mau miệng nhẹm sào, tốc độ dồn thì trung bình, kèm rất là ít, có phóng nhưng gù rước tạm tạm,cứ nuôi thử xem như thế nào nhé chủ tóp.
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

Guhaucung

• Hero Member
  • Thanks 42
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 15/01/2014 05:17:59PM »
Con này không nên nuôi đâu bác ơi  *><*, nhưng nếu bác có phóng sanh hay thịt alo cho em phát nhá _khotro_, hay cho em cái giá vào inbox cũng được  :d
"Sống đơn giản cho đời thanh thản"

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 16/01/2014 01:23:21PM »
Con này không nên nuôi đâu bác ơi  *><*, nhưng nếu bác có phóng sanh hay thịt alo cho em phát nhá _khotro_, hay cho em cái giá vào inbox cũng được  :d

thanks cụ. em chứ có ý định bán hay thịt ạ.
hôm qua ngồi lợp lá lại cho cái lồng. tiện tay bắt luôn em cu bả bữa trước bẫy được cắt đuôi rùi đút vô lồng xem sao.
em quay lại cái clip mà nó bị ngược ngược.mấy bác xem giúp em cái em cu bả mới nhốt trong lồng này xem sao. liệu có nuôi lên mồi được ko ạ. con này có khả năng gáy giọng gì luôn ạ. em máu bẫy lắm nhưng mỗi tội thời gian nó hạn hẹp quá nên chỉ phát hiện chỗ nào có cu mà an toàn là treo lên rùi đi về chiều ra thăm xem có thành quả nào ko cho nên ko quan sát được nước chơi, giọng em nó là gì, mong các cụ bói giúp thôi ạ. thanks
video em bổi này là em lần trước có chụp hỉnh nhưng hơi mờ mong mấy bác xem lại giúp
bác nào hiện giúp em cái video luôn ạ.

thu3

phanviet

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 16/01/2014 02:03:19PM »
Up giup bác ko biết được ko,

sau
theo mình con này ko dc may bổi cho lắm. chút ít kinh nghiệm hihi, có gì ko đúng bác bỏ qua

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 17/01/2014 05:05:04PM »

[/quote] theo mình con này ko dc may bổi cho lắm. chút ít kinh nghiệm hihi, có gì ko đúng bác bỏ qua
[/quote]
thanks bác. vậy là con này ko ngon hả bác. chắc lại cho em nó qua lồng khác ghép đẻ thôi. mai rảnh up tiếp 1 chú bổi khác cho mấy bác bói tiếp ạ. muốn kiếm em luyện mồi mà cũng căng quá.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent