Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy nhà_ali  (Đọc 11964 lần)

Sơn_thanh hoá

• Sr. Member
  • Thanks 29
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy nhà_ali
« Trả lời #60 vào lúc: 09/08/2012 01:50:54PM »
đồng ý với bác tìm được chất giọng chuẩn mực âm thổ, âm kim giờ khó tìm nếu không có điều kiên về vật chất, thời gian ,quan hệ hội chơi giới thiệu thì quả là điều khó khăn để siêu tầm được những chất giọng mà hiện bác đang sở hữu tổng quan thì dàn chim nhà bác hiện giờ đang là niềm mơ ước của nhìu ace chơi cu,đoàn lối tương đối,âm giọng sáng,trong, vang vọng,hiện em củng đang sở hữu 1 em bổi  thổ bầu chuẩn thổ bầu không pha tạp mới nỗi vài ngày có lèo+ chu nhưng thưa,thúc chậm không tép nhảy như mấy con của bác nên nghe không rôm rã cho lắm ,khi nào em nó căng em sẽ pots lên cho các bác chém giúp e ạ...  (*)(*)
Nếu chuẩn thổ bầu, lúc nào bác chán, bán em chơi nhé...Em chơi âm thanh, nghe nó khoái, không thích mấy con pha tạp gáy lung tung về vài hôm lại cho tặng đi nên cũng phí.
        to bác ali chú gáy nhà em giờ mới nỗi hiện em vẫn đang giữ chơi ,chuẩn thổ bấu thì đó là cảm nhận riêng em để hôm nào em clip các bác chém chặt đặt tên nhé...
đam mê!
          không đợi tuổi !!!!!

ali

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #61 vào lúc: 09/08/2012 04:17:01PM »
To bác Thanhson, bác đánh giá con thổ rền, chuẩn, thì theo em bác nghe con thổ bầu, em nghĩ cũng chuẩn, còn độ du dương của tiếng bầu đến đâu thì tùy vào cảm nhận của mỗi anh em chơi chim Gáy bác ah.
chứ mình không thể áp cái chơi và nghe của mình vào người khác được, mỗi người cảm nhận và có cách hưởng thụ khác nhau về Gáy
Tranh luận cũng là để anh em hiểu nhau hơn và có cách đánh giá phân biệt về gáy của mỗi vùng miền.
thanks anh em đã ghé qua topic và thảo luận
em nghĩ topic này tranh luận cũng hay, anh em cứ vào chém cho vui, ai có clip thì post lên mọi người cũng nghe.

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #62 vào lúc: 09/08/2012 10:31:21PM »
Con của anh Hoàng_DL  clips 4p31  con nầy gáy gọi hơi thiếu âm thổ , gáy thúc âm chuẩn thổ chạm đồng (gọi âm theo miền bắc ) âm gù đồng thổ ,âm tiếng con nầy khá to :D
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

Sơn_thanh hoá

• Sr. Member
  • Thanks 29
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #63 vào lúc: 10/08/2012 09:32:53AM »
chào anh sơn! lâu rùi anh em mình không trò chuyện dạo này cu cò thế nào anh? có nhập khẩu thêm em nào clip em nghe với ,ngồi không có việc gì làm buộn buồn vào dd ngóng clip các bác nghe cho đã cái lỗ tai đoàn lối bài bản thì nghe clip anh sơn mà âm thanh trong sáng thì bác ali  nghe hoài không ngán...
« Sửa lần cuối: 10/08/2012 10:17:55AM gửi bởi thanhson »
đam mê!
          không đợi tuổi !!!!!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent