Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy nhà_ali  (Đọc 11962 lần)

ali

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu gáy nhà_ali
« vào lúc: 19/01/2012 11:08:42AM »
Các bác cho ý kiến về chú Gáy này.
IMG 1478

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy nhà_ali
« Trả lời #1 vào lúc: 19/01/2012 12:58:22PM »
Dear bac ali.
 TX có được biết nhiều clip của anh chia sẻ toàn những chú chim gáy đấu nghe rất hay.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 19/01/2012 08:15:57PM »
chim của bác ali nước thúc khá nhanh nghe rất đã tai  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
bác ali cho tôi hỏi chút là con chim đó ngoài chỗ bác gọi là giọng gì , và nước chơi như vậy gọi là gì ?
tôi hỏi để biết thêm về cách gọi giọng và cách gọi tên về nước chơi của anh em chơi cugay ngoài đó, mong bác giúp đỡ anh em để tìm hiểu thêm về cách chơi của mỗi vùng .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

cheryl_2010

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 21/01/2012 09:33:29PM »
Thanks bac...

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 09/03/2012 10:23:14PM »
anh thế có 1 con nghe giọng thích thật.
phuong_kofk@yahoo.com.vn
0.969.868.479/// 0909.316.968
hân hạnh làm quen cùng anh em mê cu gáy.

cugaydau_thuynguyen

• Sr. Member
  • Thanks 68
  • lồng nét văn hóa mỗi vùng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 09/03/2012 10:56:52PM »
dây la một chu chim rất hay,gay mau,nhieu leo,có chu,bóng vặt,di thi gáy dược thê này nhiu diêm rôi
đời người là những khúc cua!

ali

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 02/07/2012 10:09:24AM »
chim của bác ali nước thúc khá nhanh nghe rất đã tai  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
bác ali cho tôi hỏi chút là con chim đó ngoài chỗ bác gọi là giọng gì , và nước chơi như vậy gọi là gì ?
tôi hỏi để biết thêm về cách gọi giọng và cách gọi tên về nước chơi của anh em chơi cugay ngoài đó, mong bác giúp đỡ anh em để tìm hiểu thêm về cách chơi của mỗi vùng .
thân chào !
Chào bác cu gáy quảng ngãi, ở HN chúng em con gáy như vậy gọi là giọng thổ chạm đồng, có người giẽ tính thì cho nó là thổ đồng.....
nước chơi như ở chúng em thì chú này có lèo, gì chồng đấu và gù thường...
còn ngoài ra k có bài bản gì nữa cả.....

Sơn_thanh hoá

• Sr. Member
  • Thanks 29
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 11/07/2012 12:55:22PM »
bác ali toàn hàng khủng con này nó gáy không chừ đường để thở nữa hay sao mà nhanh dữ vậy,đã tai....thật là đã tai...xin chúc mừng bác.
đam mê!
          không đợi tuổi !!!!!

NEW !

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 15/07/2012 12:52:55PM »
Bác ali cho em hỏi chút . có phải con nầy gốc của Hoàng bắc ninh không bác ? em nghe nói Hoàng BN có chuyển nhượng lại cho bác  ali một con thổ đồng  không biết con nào ?

ali

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 18/07/2012 03:51:13PM »
Bác ali cho em hỏi chút . có phải con nầy gốc của Hoàng bắc ninh không bác ? em nghe nói Hoàng BN có chuyển nhượng lại cho bác  ali một con thổ đồng  không biết con nào ?
Ah, Đúng rồi, con này là của Hoàn bên BN chứ không phải Hoàng, nhà cậu ấy kiêm luôn cầm đồ có phải không, đi qua cầu Nề xá gì đó, nếu đúng như vậy thì là cậu này
mình mua 2con, 1 còi đồng theo nghĩa bên Bắc Ninh gọi, và con trong clip...

NEW !

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 18/07/2012 08:34:45PM »
Dạ cảm ơn anh đã cho thông tin về em gáy nầy , em thổ chạm đồng còn một chút nữa thì mới chuẩn thổ đồng , em còi đồng hay em thổ chạm nầy , hình như trong 2 em, có 1 em anh thế bỏ ra 40tr để sở hữu , em nào vậy anh ? Hình như em thổ nầy thì phải _zoo_ _zoo_ _zoo_
Chuẩn  , nhà bác nầy làm kinh doanh cầm đồ , em biết bác nầy , nhưng chỉ gặp ở hội thôi .
« Sửa lần cuối: 18/07/2012 08:37:24PM gửi bởi NEW ! »

ali

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 19/07/2012 04:14:05PM »
Dạ cảm ơn anh đã cho thông tin về em gáy nầy , em thổ chạm đồng còn một chút nữa thì mới chuẩn thổ đồng , em còi đồng hay em thổ chạm nầy , hình như trong 2 em, có 1 em anh thế bỏ ra 40tr để sở hữu , em nào vậy anh ? Hình như em thổ nầy thì phải _zoo_ _zoo_ _zoo_
Chuẩn  , nhà bác nầy làm kinh doanh cầm đồ , em biết bác nầy , nhưng chỉ gặp ở hội thôi .
Con 40trieu hiện tại vẫn ở nhà mình, nhiều anh em khoái nó lắm nhưng mình không bán, đã trả mình đến 60trieu rồi,  lúc mua nó mới có 6thang lồng mà đã ra đủ bài bản và giá đã vậy rồi, giờ nó gần 2nam rồi,,,,
con ở clip là con cham đồng thôi, cũng nguồn gốc bên Bắc Ninh cậu ah.
âm khá tốt nhưng chưa đạt đến thổ đồng được.
« Sửa lần cuối: 19/07/2012 04:31:53PM gửi bởi ali »

cugaybinhthuan

• Đam mê
  • Hero Member
  • Thanks 59
  • Học cách chấp nhận để vượt qua....
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 19/07/2012 04:22:02PM »
ôi! con chim 40 tr. Mình nằm mơ chắc cũng chẳng được, bác up clip con chim khủng ấy cho mọi người xem di........

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 19/07/2012 05:55:57PM »
Con 40trieu hiện tại vẫn ở nhà mình, nhiều anh em khoái nó lắm nhưng mình không bán, đã trả mình đến 60trieu rồi,  lúc mua nó mới có 6thang lồng mà đã ra đủ bài bản và giá đã vậy rồi, giờ nó gần 2nam rồi,,,,
con ở clip là con cham đồng thôi, cũng nguồn gốc bên Bắc Ninh cậu ah.
âm khá tốt nhưng chưa đạt đến thổ đồng được.
chào bác ali
bác có thể cho anh em cái clip của em thổ chạm đồng (40tr)  của bác khi em ta gáy gọi ( bổ , chiêu , gáy rao ) và khi em ta gù được ko bác ?
với lại bác có em thổ đồng nào thì chia sẽ với anh em đi ( mong bác có clip gáy gọi ..., thúc , gù ) cho anh em tiện theo dỏi
xin chân thành cảm ơn .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

Sơn_thanh hoá

• Sr. Member
  • Thanks 29
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 20/07/2012 08:58:44AM »
bác ali toàn hàng khủng ,nhìn thấy giá rổ em nó mà hoa cả mắt ,biết khi nào mới được sở hữu em như này chơi đây...chạy chạy  #:-S
đam mê!
          không đợi tuổi !!!!!

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #15 vào lúc: 20/07/2012 09:43:44AM »
Em thấy anh Thế nuôi toàn lồng Bắc Ninh , hình như lồng nầy của Thắng Bắc Ninh làm phải không ạ ? Cách đây chưa được một tháng nghe nhiều anh em nói anh Thắng Ninh mới tậu một chú ,được nhiều anh em trong giới chơi công nhận là thổ đồng mua với giá 90tr  nghe mà ớn thật, không biết là đam mê hay thể hiện đẵng cấp nữa, bác nào có số của anh Thắng Bắc Ninh thì  alo hỏi thăm con chim đó anh ấy có thể cho nghe qua điện thoại được đó !
« Sửa lần cuối: 20/07/2012 10:26:54AM gửi bởi cugayquangninh »
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

ali

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 20/07/2012 02:27:24PM »
Em thấy anh Thế nuôi toàn lồng Bắc Ninh , hình như lồng nầy của Thắng Bắc Ninh làm phải không ạ ? Cách đây chưa được một tháng nghe nhiều anh em nói anh Thắng Ninh mới tậu một chú ,được nhiều anh em trong giới chơi công nhận là thổ đồng mua với giá 90tr  nghe mà ớn thật, không biết là đam mê hay thể hiện đẵng cấp nữa, bác nào có số của anh Thắng Bắc Ninh thì  alo hỏi thăm con chim đó anh ấy có thể cho nghe qua điện thoại được đó !
sang tuần mình lấy rồi gửi cho cậu, anh thắng trẻ tuổi thôi, nên tiếp xúc cũng giễ, mình chơi toàn lồng của Thắng BN là chính vì thấy nó hợp với mình và hợp với kiểu chơi của mình nữa, nói chung fom lồng phù hợp chỉ mỗi tội giá hơi cao chút, hàng đặt toàn 2.5trieu-3trieu/1cai.

Sơn_thanh hoá

• Sr. Member
  • Thanks 29
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 20/07/2012 03:50:14PM »
bác ali mà có clip chú gáy 90t thì post cho ae nge với ạ,đúng là giá trị cao của con chim là do mấy bác (tiền không thành vấn đề miễn sao sở hữu được)chứ như em mà không có duyên trời(bẩy được)thì chỉ ngậm ngùi chơi hàng mì tôm bình dân.dù rằng nghe thì phê cái lỗ tai thật nhưng 90t thì bằng mảnh đất quê và ngôi nhà ngói nhà em rùi chep chep huhuhu............ ^:)^ ^:)^ ^:)^
đam mê!
          không đợi tuổi !!!!!

NEW !

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 21/07/2012 08:23:34PM »
Anh ali vẩn chưa cho anh em xem hết dàn chim của anh nha , anh vẩn còn ém giữ nhiều chú chim hay chưa tiết lộ cho anh em xem , còn con nào anh post hết cho anh em chim ngưỡn được không ông bác _yahoo_

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #19 vào lúc: 23/07/2012 01:01:45PM »
cugay quang ninh !

Cho em ké cái topic .
:D con nầy của em chưa đạt đến cảnh giới của thổ đồng , nhưng thổ chạm ôm đồng kha khá  đạt đến 80% mời các bo lão cùng chém cho vui , thời điễm quay clips đầu năm ngoáy ,. nước non đòn lối, có lèo có dặm có chu có đe có nhịu gù chồng lỡ mấy tiếng đầu ,gọi trơn  , nói chung vẫn còn thiếu chưa đủ bài vở , lên thớt chờ các bác trảm phong cho dzui :D
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent