Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Họp mặt cuối năm lần 1 hội "Cu Bổi Sài Gòn"  (Đọc 955 lần)

robir9nguyen

• Khách
Họp mặt cuối năm lần 1 hội "Cu Bổi Sài Gòn"
« vào lúc: 11/01/2013 01:32:46AM »
Kính thưa các Cu (Cụ)... :-SS :-SS :-SS :-SS

Tình hình cuối năm thấy các Cụ thuộc các hội Cu Gáy khác cũng rất là xôm tụ, này thì thành lập hội cu gáy mới, hội cu gáy các tỉnh, này thì họp mặt off tất niên cuối năm thì hội Cu Bổi Sài Gòn (CBSG) cũng hẹn nhau và làm 1 tí gì đó gọi là họp mặt cuối năm cho xôm tụ với anh em trên diễn đàn  :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd. Hội CBSG cũng chỉ là những anh em chơi chung, dợt bổi chung, nhưng được cái là có chung đam mê, ai có mồi dợt mồi, ai có chai dợt chai, ai có bổi dợt bổi, mà thường thì hội CBSG hay dợt bổi, vì đem ra thì chả con nào gáy cả, cũng có khi dợt mồi, mà toàn "mồi yếu bóng vía" :( :( :( :( :( :( :(...Chém với các cụ tí cho vui. Chủ yếu là lên khoe vài tấm hình với mấy cụ đó mà... _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_

Sáng nay mấy anh em cứ đến hẹn lại lên. Họp mặt đầy đủ tại địa điểm thì dàn binh bố trận, sau khi 04 em bổi ra trận đầu tiên không gáy gù gì cả (bọn em hay gọi là chim gáy thầm, gù thầm) thì đã gọi chi viện thêm  thêm 02 em. Nhưng cả lũ toàn là đồ khôn nhà dại chợ, bổi mà  _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_...Thôi thì sau 1 hồi hội ý kế hoạch tác tiến thì anh em đã chuyển thẳng đến kèo này, dợt bổi không được thì anh em ta dợt chai vậy... _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_

"Sống trên đời không ăn miếng dồi chó,
Chết xuống mồ biết có đâu ăn."

anh em đang gác thì bỗng 1 em bổi tạt ngang, thế là em mồi số 02 (tính bên trái qua) gù phóng rước em nó vào nhập tàn, con mồi cáng siết thì em nó chịu không nổi đành nhảy cầu tử....em nó trông ra tướng tá khá chuẩn...

Sau khi bắt được con bổi Vip thì anh em tính toán đi bắt mồi, tiện thể giao lưu anh em cu cò trên mọi nẻo đường. Cuối cùng xe lăn bánh về Long Khánh - Đồng Nai. Cũng chỉ vì nghe danh ở đây mồi "phóng" ác quá  :d :d :d :d :d :d :d, nên anh em nhóm CBSG cũng muốn thử vận may xem sao. Xuống tới cội thì thấy cái món này, lại đúng sở trường nên đành ra tay.

Sau đó thì làm con gà rang muối trong khi chờ mấy con mồi "phóng"... :d :d :d :d :d

Thật sự là mồi khu này "phóng" dữ quá, "phóng" tới nỗi mà mấy con bổi trong nhóm đều dạt tàn. Không con bổi nào kháng cự nổi nước "phóng" độc chiêu này nên cả bọn đành ra về tay không. (thật ra là tính đi mua mồi, mà chủ chim "phóng" quá nên đành ra về tay không).

Sau khi viết bài này nhà mình mở cửa hàng vật liệu xây dựng quá.

Chúc anh em dd sức khỏe,

langVan An

• Sr. Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Họp mặt cuối năm lần 1 hội "Cu Bổi Sài Gòn"
« Trả lời #1 vào lúc: 12/01/2013 06:24:49PM »
Tú lại về Long Thành nữa ha? chúc em thượng lộ bình an.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent