Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

THÀNH VIÊN - CUỘC SỐNG > Tâm sự- Nhật ký

Phóng sự ảnh: Cánh chim Cugay.org đến với Trường Sa (update)

<< < (2/4) > >>

tinibuon:
Cảm ơn anh Dũng.cảm ơn Nam.chúc ông có chuyên đi vui vẻ hp và tràn ngập tiếng cười.về nhớ có quá nhé kưng hehe

cugay_hn:
Điểm đến tiếp theo: Trường Sa

- Chương trình giao lưu ca nhạc: Biển đảo và Quê hương

2 thành viên trong đoàn công tác tranh thủ chụp ảnh kỷ niệm:

Tác giả:

- Lễ chào cờ:

Mời đón xem tiếp phần sau của phóng sự ảnh: Vẻ đẹp và cuộc sống ở Trường Sa[/b]

nhanhot73:
Đôi lúc quá bận rộn mưu sinh đâm ra thờ ơ. 1 vài điều bực mình, phiền muộn với 1 vài cá nhân tạo ra cái nhìn hơi bất mãn. Tuy nhiên mỗi khi có biến thì trong mỗi con người Việt Nam đều trỗi dậy tinh thần dân tộc, cái tinh thần của CON RỒNG CHÁU TIÊN. Cảm ơn tác giã đã cho anh em xem những hình ảnh đẹp về vùng biển đảo của Tổ Quốc.
Lần sau nếu ai có điều kiện ra thăm lại Trường Sa, nhớ thông báo để 73 gửi tặng các anh lính đảo vài con cu nhé.
Giữa trùng điệp biển khơi, những ngày lặng gió, được nghe những tiếng chim gáy của đồng quê Việt Nam thì còn gì bằng nhỉ ?

Minhtri_cugay:

Được xem những hình ảnh thực về Trường Sa tôi cảm động quá, cảm ơn bác đã post lên cho chúng tôi xem. Chắc bác là cán bộ cao cấp nên được đi ra Trường Sa chuyến vừa rồi đúng không ạ? Đợt đi của bác còn có Chủ tịch Công đoàn trường tôi. Sau 11 ngày đi thăm Trường Sa, anh chủ tịch công đoàn trường về xúc động lắm, còn làm cả một bài thơ dài nói về chuyến đi. Anh cũng chia sẻ về  cuộc sống tinh thần của các chiến sĩ ở đây. Theo đó, ở các đảo chính thì đông chiến sĩ nên còn đỡ, chứ có những hòn đảo nhỏ lẻ thì chỉ vài ba chiến sĩ trực, và nếu chỉ cần không để ý tới những hòn đảo đó thì có khi quay lại đã bị cắm cờ của nước khác, và có thể những chiến sĩ trên đảo đó còn bị hải tặc quét sạch. Nghe chuyện của anh mà chúng tôi cảm động rơi nước mắt.

Tôi cũng nghe được thông tin là trong chuyến đi vừa rồi, chi phí cho một cán bộ ngoài Bắc đến được tận nơi đảo Trường Sa là khoảng 70 triệu/ một người.

Thế cho nên, tôi cũng ủng hộ ý kiến của một bạn ở trên, thay vì tặng bổi miễn phí cho anh em thì diễn đàn chúng ta tập trung bổi lại rồi tặng cho các chiến sĩ ở đảo Trường Sa. Nghe nói cứ khoảng 6 tháng thì có tàu ra đó tiếp tế, nhưng mà lênh đênh nhiều ngày trên biển người còn say sóng nữa là chim, vì vậy phải chọn những em gáy thật khỏe, nhưng không biết ở trên đảo có đủ nước ngọt để nuôi cả chim nữa không nhỉ?  Mỗi đợt lâu như vậy nếu mà tập trung ủng hộ vài chục em gáy thì tốt để chia cho các đảo.

Đó là thiển ý của tôi, mong cả nhà xem xét.

Thông Xanh:
- Cảm ơn anh Dũng đã chia sẻ những hình ảnh đáng quý. Cảm ơn các anh đã hy sinh vì biển đảo quê hương và các anh chiến sỹ ngày đêm canh giữ biển đảo, thương nhất các anh lính đảo.

Mục chính

[0] Thứ tự các tin nhắn

[#] Trang tiếp

[*] Trang trÆ°á»›c

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook
Chuyển tới phiên bản đầy đủ