Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Hỏi về cách cho chim uống dầu gan cá  (Đọc 2830 lần)

TyChuot

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Hỏi về cách cho chim uống dầu gan cá
« vào lúc: 27/10/2012 07:48:02AM »
Số là em có đọc bài viết về cho chim uống dầu gan cá để bỏ sung chất giúp chim khỏe và mướt long. Nhưng em cũng đã thử làm theo nhưng chim  hình như nghe mùi lạ không chiệu uống nước. Qua 2 ngày mà cóng nước vẫn còn nguyên. Có bác nào có kinh nghiệm trong việc này xin chỉ dẫn giúp em

ut.hoanganh

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Hỏi về cách cho chim uống dầu gan cá
« Trả lời #1 vào lúc: 27/10/2012 08:57:00AM »
Số là em có đọc bài viết về cho chim uống dầu gan cá để bỏ sung chất giúp chim khỏe và mướt long. Nhưng em cũng đã thử làm theo nhưng chim  hình như nghe mùi lạ không chiệu uống nước. Qua 2 ngày mà cóng nước vẫn còn nguyên. Có bác nào có kinh nghiệm trong việc này xin chỉ dẫn giúp em

Bạn có thể trộn vào lúa cho cu an cũng được. Mình vẫn làm thế cho mấy chú của mình ăn.
no_name

TyChuot

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 27/10/2012 11:04:31AM »
Bạn có thể trộn vào lúa cho cu an cũng được. Mình vẫn làm thế cho mấy chú của mình ăn.
Về việc dùng dầu gan cá. Cho em hỏi mình có cần  dùng theo tỷ lệ nào là thích hợp và nếu dùng thường xuyên thì có ảnh thưởng gì không

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 27/10/2012 09:56:04PM »
Sặc bó tay bác luôn dầu cá mà bác cho vào nước. Nguyên lý cơ bản dầu cá nhẹ hon nước nổi ván lên trên gặp oxy lập tức bị oxy hóa nhanh chóng. Và chim cu thấy cóng nước đóng ván ko bao giờ uống chỉ khi quá khác, uống tí xíu là thôi. Vậy làm sao bổ sung cho con cưng của mình đây: có 2 cách
1 vạch miệng nhét vào tháng 1 lần 1 viên
2 chích ra trộn vào lúa hong khô trong bóng râm cho ăn và nhớ làm đủ 1 lần ăn, lần sau làm tiếp. Nếu ko để trữ lại tác dụng rấy ít. Tháng ăn 1 lần.
Chưa hết, chà nuôi cu lắm công phu quá. Phải biết cả hóa học, sinh học vật lý học.....đủ cả
Nhớ rằng vâc vitamin chỉ được hấp thụ tốt nếu có ánh nắng nghĩa là cho ăn xong cần phơi nắng hạ thổ. Và ko nên kết hợp với các khoáng có canxi, vì canxi làm giảm khả năng hấp thu các vitamin.
Ấy chà chà cực quá đi. Nhưng chim sung chơi hết lực đã cái tai sướng con mắt.
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

TyChuot

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 28/10/2012 09:04:46AM »
Ấy chà. Cảm ơn bác nhiều lắm  :-bd, nhờ bác mà mình sáng ra được chút ít. Đúng là thú chơi cu lắm công phu mà, nhưng bù lại mỗi lần nghe em nó gáy hay gù thì sướng cái lỗ tai  8->

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent