Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy của todiepbl!  (Đọc 39811 lần)

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy của todiepbl!
« Trả lời #220 vào lúc: 03/12/2014 10:29:03AM »
keke cụ diệp lâu quá mới lại mò lên org nên chém với đại ka.keke e cũng dạo này chẳng để ý dc về cu cò nữa vì cuối năm công văn chất nhiều quá.hihi.bữa nào về làm với e ly cafe ở nhà a mộng nhé. a mọng dạo này đi nhiều lắm.
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #221 vào lúc: 03/12/2014 06:54:33PM »
Mấy hom nay Đ cũng bận wa!!! Việc cuối năm nhiều wa. Đi làm nghe chim ngoài chơi khá căng rồi mà ko có thời gian đi !!!!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #222 vào lúc: 03/12/2014 07:19:06PM »
Mọi việc cơ quan đều tập trung vào tháng cuối năm này mà nên kô thể đi đâu được, và tháng trước mình cũng tranh thủ làm được 2 e rồi, đủ chỉ tiêu rồi nên nghỉ qua tết mới đi tiếp được! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #223 vào lúc: 03/12/2014 07:22:39PM »
keke cụ diệp lâu quá mới lại mò lên org nên chém với đại ka.keke e cũng dạo này chẳng để ý dc về cu cò nữa vì cuối năm công văn chất nhiều quá.hihi.bữa nào về làm với e ly cafe ở nhà a mộng nhé. a mọng dạo này đi nhiều lắm.
Chào chú H! cả tháng nay a kô về thăm nhà rồi vì công việc bận rộn quá! Lúc nào rảnh về thì sẽ ghé ngang gặp chú và a mộng là ly cafe vì cũng đang thèm lắm đây! bat tay _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #224 vào lúc: 03/12/2014 07:25:50PM »
Mọi việc cơ quan đều tập trung vào tháng cuối năm này mà nên kô thể đi đâu được, và tháng trước mình cũng tranh thủ làm được 2 e rồi, đủ chỉ tiêu rồi nên nghỉ qua tết mới đi tiếp được! _b_
Chỉ tiêu vậy thôi ah?????Thu sếp làm thêm 1 E nữa đê!!!!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #225 vào lúc: 03/12/2014 07:30:50PM »
Chỉ tiêu vậy thôi ah?????Thu sếp làm thêm 1 E nữa đê!!!!
Chỉ tiêu mùa này như vậy là quá ổn rồi Đ à! kô nên tham lam quá độ, cv kô xong thì ... ngóc đầu kô được đâu! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #226 vào lúc: 05/12/2014 10:21:04PM »
Tuần này có về ko cụ????

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #227 vào lúc: 07/12/2014 11:19:31PM »
Tuần này có về ko cụ????
Tuần này có về nhưng đi bằng xe đò với lại lụp chụp nên giờ đã phải có mặt ở cơ quan rồi, mai họp, mệt quá! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #228 vào lúc: 08/12/2014 10:38:13AM »
về vội vàng ấy mà cụ đông ơi,keke.tranh thủ 1,2 hì hục hì hục nhỉ a diệp.kekekeke. cụ k ở lại tối hôm qua cn nghe cụ vinh chém ác động địa, e qua giao lưu thì dc nghe 1 cau xanh rờn, tao chỉ cần chim gáy nhiều là hay, gáy nhiều chim tao đi bẫy có chim tao bắt dc là ok rồi, k cần phải bài bản gì đâu. chém vậy thì chịu vì trường phái chỉ cần bát dc chim k cần chim hay dở. về phong thánh lến. khặc khặc bá đạo.làm e xem đá banh ở nhà mr mộng la mỏi miệng,ặc ặc. giờ mới biết chơi cu là như thế nào, chỉ biết cười khi ai đó nói về cu để e học hỏi mọi thứ.kekekeke

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #229 vào lúc: 08/12/2014 11:34:27AM »
về vội vàng ấy mà cụ đông ơi,keke.tranh thủ 1,2 hì hục hì hục nhỉ a diệp.kekekeke. cụ k ở lại tối hôm qua cn nghe cụ vinh chém ác động địa, e qua giao lưu thì dc nghe 1 cau xanh rờn, tao chỉ cần chim gáy nhiều là hay, gáy nhiều chim tao đi bẫy có chim tao bắt dc là ok rồi, k cần phải bài bản gì đâu. chém vậy thì chịu vì trường phái chỉ cần bát dc chim k cần chim hay dở. về phong thánh lến. khặc khặc bá đạo.làm e xem đá banh ở nhà mr mộng la mỏi miệng,ặc ặc. giờ mới biết chơi cu là như thế nào, chỉ biết cười khi ai đó nói về cu để e học hỏi mọi thứ.kekekeke
Chào chú Hải! Trưa hôm CN rồi a cũng gặp gở A Vinh ở nhà A Mộng và có nói chuyện cu cò cũng như đã được mời về nhà A Vinh chơi và coi cu cò rồi, sau khi tiếp xúc và trò chuyện có A Mộng tham gia, ý kiến a như thế này: A Vinh cũng mới chơi cu cò nhưng cũng là người rất có duyên bắt được những con chim khá, a Vinh có quan điểm chơi và cách nhìn nhận chim của riêng anh ấy, cái đó mình không thể áp đặt cho anh ấy được vì mỗi người có một cách chơi và cánh nhìn nhận về chim cu khác nhau, khi chơi lâu dần sẽ có cách nhìn nhận đúng đắn hơn, riêng anh chỉ trò chuyện và nêu ra những hiểu biết của mình khi được a vinh và a mộng hỏi đến, còn lại chỉ là nghe và không có ý kiến gì! Con người thì chín người mười ý  "nhân vô thập toàn" mà chú Hải, nếu mình thật sự đam mê cu cò và muốn học hỏi thì cách tốt nhất là nghe và chắc lọc những điều gì đúng để lấy làm của mình, còn các vấn đề khác thì cho qua, vậy là mọi người đều vui vẽ, cùng nhau tiến bộ! Chúc chú sức khỏe và thành công! Hẹn gặp lại chú! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #230 vào lúc: 08/12/2014 02:11:27PM »
Tuần này có về ko cụ????
Tuần này có về nhưng đi bằng xe đò với lại lụp chụp nên giờ đã phải có mặt ở cơ quan rồi, mai họp, mệt quá! _b_
Tính nhờ cụ mua dùm ít lá lợp lại mấy cái lụp. Với lại lâu wa có nhiều cái đang muốn học hỏi chút!!!!!

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #231 vào lúc: 08/12/2014 07:14:07PM »
hehe a nói đúng ý e rồi đấy.a ấy chỉ cần bắt dc cu cu thôi chứ k fai là chơi sâu. nghe a ấy nói con tho sấm j do.chu k fai tho fa đồng . thấy vui e mới ngồi nghe và tam cùng a mộng cho vui keke.ok đại ka

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #232 vào lúc: 08/12/2014 09:54:02PM »
Tuần này có về ko cụ????
Tính nhờ cụ mua dùm ít lá lợp lại mấy cái lụp. Với lại lâu wa có nhiều cái đang muốn học hỏi chút!!!!!
Ok Đông! Đợt tới mình về nhớ nhắc mình sẽ mua dùm cho! Mình có biết gì cao siêu đâu mà học hỏi hả Đông, nhiều lúc hứng lên nói bừa chút cho vui đó mà chứ có biết gì đâu! Hôm nào mình về nữa sẽ ghé qua tán dóc cho vui!  bat tay  _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #233 vào lúc: 08/12/2014 11:26:58PM »
Cụ kiêm tốn wa!!!Đ còn phải học hỏi nơi cụ nhiều lắm. Còn nói bừa được như cụ thì Đ cũng thích nói bừa như dzậy lắm!!!!! :-j :-j

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #234 vào lúc: 09/12/2014 05:30:33PM »
Cụ kiêm tốn wa!!!Đ còn phải học hỏi nơi cụ nhiều lắm. Còn nói bừa được như cụ thì Đ cũng thích nói bừa như dzậy lắm!!!!! :-j :-j
Sáng nay xách lồng cây đi lang thanh một lúc thì chỉ nghe có một e thổ pha khá lớn tiếng trả lời thế là mình kiếm thế treo vậy là sau 30 phút mồi long điền và bổi đấu gù, em thổ nổi điên nhảy vào đá lụp và bị bắt, đem ra nhìn sơ thấy một con mắt bị lé xếch lên trên, thấy gù cũng được nên đem về nuôi thử xem vì mình chưa có con nào mắt lé hết! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #235 vào lúc: 09/12/2014 08:10:12PM »
Sáng nay xách lồng cây đi lang thanh một lúc thì chỉ nghe có một e thổ pha khá lớn tiếng trả lời thế là mình kiếm thế treo vậy là sau 30 phút mồi long điền và bổi đấu gù, em thổ nổi điên nhảy vào đá lụp và bị bắt, đem ra nhìn sơ thấy một con mắt bị lé xếch lên trên, thấy gù cũng được nên đem về nuôi thử xem vì mình chưa có con nào mắt lé hết! _b_
Nhìn rau gắp thịt ah???? Hàng độc rồi. Chúc mừng cụ!!!!!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #236 vào lúc: 10/12/2014 01:46:45AM »
Nhìn rau gắp thịt ah???? Hàng độc rồi. Chúc mừng cụ!!!!!
Cảm ơn cụ! con này cũng thuộc dạng lé nhưng kô phải loại "nhìn rau gắp thịt" đâu cụ à! vì chưa có nên nuôi thử xem sao, nếu kô có tương lai thì cũng loại thôi Đ à! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #237 vào lúc: 10/12/2014 09:03:31AM »
Hôm wa Đ cũng đi làm được 1 e cháo dinh dưỡng. Đ ko có duôn với bổi hay rùi cụ ah!!!!! =((

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #238 vào lúc: 10/12/2014 11:22:59AM »
Hôm wa Đ cũng đi làm được 1 e cháo dinh dưỡng. Đ ko có duôn với bổi hay rùi cụ ah!!!!! =((
Chắc tại vì vùng chổ Đ ở không còn bổi hay đó thôi, nếu có chắc cũng bắt được thôi! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #239 vào lúc: 10/12/2014 06:32:15PM »
Có chứ ko phải ko có nhưng phải đi hơi xa. Mà giờ công việc, con cái lu bu wa chưa đi được!!!!!!!!!!!!!!!!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent