Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Sào lụp:tàng long ngủ đoạn, lụp chú 5 Lê, đấu thóc Chú Hai  (Đọc 3376 lần)

hunghdx

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
Mô tả thêm:
+ Sào nhôm: nhập khẩu, khóa gài (hơi khó kiếm đây); 4 đoạn nhôm trò có rãnh (đoạn cuối có quấn dây cước đen cho khỏi trơn tay), 1 đoạn đồng (ăng ten Mỹ), câu liêm miểng bom còn cái khoen inod móc nồi của bà xã (bí mật nhé); à còn phải kể đến cái bao do mẹ mình may nữa chứ!
+ Lục chú 5 ai nhìn mà hổng biết, móc inod làm từ 1 cây inod chẻ ra làm đôi, nóc lồng và đáy lồng đan mắt cáo, khung thép nhẹ cỡ bằng 7/10 cái lục sông ba bình thuận dạo nào mình pod lên (tạm gọi nhẹ như lông hồng);
+ Đấu thóc xuât xứ QN rồi, nan tre, còn cái đế để gá vào lồng làm bằng gỗ cẩm lai

Đã sửa theo yêu cầu của bạn
« Sửa lần cuối: 05/04/2012 09:40:09PM gửi bởi Lâm Quang Nhã »
Mặc kệ kiếp rêu phong bùn nước
Vẫn ngẩn ngơ ngắm một vầng trăng

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
cái lụp nhìn bầu bĩnh .. cưng quá . bộ giỏ thóc nhìn cũng chết mê - cái sào thì chưa được xem kỹ các bộ phân nên chưa thấy thích hihihih .chúc mừng bác .
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
cái lụp nhìn bầu bĩnh .. cưng quá . bộ giỏ thóc nhìn cũng chết mê - cái sào thì chưa được xem kỹ các bộ phân nên chưa thấy thích hihihih .chúc mừng bác .
Cưng nhất là cái sào. đẹp quá. Cầm đằm tay. Ao ước, ao ước . Chẹp ....
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nghe tả về cái sào mà thèm quá, a tự làm à, có bán không anh

hunghdx

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cây sào này xuất xứ từ sài gòn, mình biết có 3 cây như vậy tại Bình Phước. 01 của chú 4 Thanh được tặng, 01 của anh thiếu tá CA mua 800K cách đây vài năm; 01 của mình mới lấy lại được vài tháng của 1 cụ tại tpHCM giá quá đắt (100$ + 1 thùng bia = cây sào + 4 đấu thóc) trả tiền xong nhức nhối lắm nhưng dù sao hàng hiếm mà chỉ cần người ta đồng ý nhượng lại là vui rồi, mình tính bắt chước làm vài cây nhưng hiện SG không có nhôm tròn có rãnh; khóa gài chân máy ảnh benro không bán lẻ (mua nguyên cây 2 triệu), đành chịu chết
Sau khi nhập hộ khẩu em nó được dũa lại với mẫu liềm duỗi, thay khoen ( cái này cũng phải nghiên cứu dữ lắm đây vì có nhiều kiểu tạo khoen mà), cắt ngắn ống ngoài cùng!
Có gọi xuống công ty máy ảnh Hoàng Quân họ bảo có thể cung cấp nguyên liệu nhưng pahir năm sau vì hiện nay kim loại nhập khẩu khó lắm, hy vọng tìm ra công thức để anh em ai cũng có một cây tung hoành, vừa nhẹ, vừa tiện!
Mặc kệ kiếp rêu phong bùn nước
Vẫn ngẩn ngơ ngắm một vầng trăng

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cây sào này xuất xứ từ sài gòn, mình biết có 3 cây như vậy tại Bình Phước. 01 của chú 4 Thanh được tặng, 01 của anh thiếu tá CA mua 800K cách đây vài năm; 01 của mình mới lấy lại được vài tháng của 1 cụ tại tpHCM giá quá đắt (100$ + 1 thùng bia = cây sào + 4 đấu thóc) trả tiền xong nhức nhối lắm nhưng dù sao hàng hiếm mà chỉ cần người ta đồng ý nhượng lại là vui rồi, mình tính bắt chước làm vài cây nhưng hiện SG không có nhôm tròn có rãnh; khóa gài chân máy ảnh benro không bán lẻ (mua nguyên cây 2 triệu), đành chịu chết
Sau khi nhập hộ khẩu em nó được dũa lại với mẫu liềm duỗi, thay khoen ( cái này cũng phải nghiên cứu dữ lắm đây vì có nhiều kiểu tạo khoen mà), cắt ngắn ống ngoài cùng!
Có gọi xuống công ty máy ảnh Hoàng Quân họ bảo có thể cung cấp nguyên liệu nhưng pahir năm sau vì hiện nay kim loại nhập khẩu khó lắm, hy vọng tìm ra công thức để anh em ai cũng có một cây tung hoành, vừa nhẹ, vừa tiện!
em cần cái loại nhôm tròn như  bình thường nhôm nhập làm  đúng ok,  nhôm chịu lực đày  1 tí quá mĩ mãn . anh em biết  dại lý  bán chỉ hộ mình
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Sào lụp:tàng long ngủ đoạn, lụp chú 5 Lê, đấu thóc Chú Hai
« Trả lời #7 vào lúc: 09/04/2012 08:44:52AM »