Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Góp ý - Lụp VIP Long Nhỏ  (Đọc 11818 lần)

hunghdx

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Góp ý - Lụp VIP Long Nhỏ
« Trả lời #40 vào lúc: 12/12/2013 08:54:38PM »
Lụp của bạn giống lụp ann Long đến 90 /100 mình sở hữu 2 cái 1 được tặng, 1 mua từ chính anh Long, gọi là giống vì 2 cái lụp của mình mặt trước rất đẹp không thưa như vậy, cầu tử cùng màu với cầu đậu và có dây tầm gửi dán bám theo trông rất đẹp mắt, đồ đựng nước cũng khác; ống đồng anh long tiện cả mấy chục cái một lúc, có phốt để điều chỉnh độ lỏng quay móc lồng, anh đã tháo cho mình xem trong khoi uống 2 ấm trà!
Gọi là lụp VIP vì đặt năm nay năm sau mới có và giá cả rât phải chăng 3 triệu 1 cái chỉ xuống nhà và tâm giao lắm mới được ưu tien thời gian!
Mặc kệ kiếp rêu phong bùn nước
Vẫn ngẩn ngơ ngắm một vầng trăng

hunghdx

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #41 vào lúc: 12/12/2013 08:58:54PM »
Mình góp ý với anh Long là lụp anh nặng hơn lụp chú năm Lê nhiều bởi mình có 3 cái lụp chú năm lê từ 3 nguồn khác nhau nhưng nhẹ và không rỉ, lồng gọn mà chim ở rất thoải mái bởi vì sư phụ mình người quảng mỗi con một lồng
Mặc kệ kiếp rêu phong bùn nước
Vẫn ngẩn ngơ ngắm một vầng trăng

cucuomhanoi

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #42 vào lúc: 12/12/2013 10:05:15PM »
Cụ hunghdx có thể chụp kiẻu ảnh chiếc lụp của chú Năm lê để anh em ngoài Bắc được biết thì tốt quá. Xin cảm ơn Cụ,

diemxua

• Sr. Member
  • Thanks 30
  • tcs
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
« Trả lời #43 vào lúc: 12/12/2013 10:25:01PM »
Máy thầy cứ nói cho cố zô, tăng bóp cho dữ lên. Có ai thấy tận mắt a.Long bẻ lụp ko ta.!? Làm sao biết có dùng đèn khò ko,(làm xong sơn lên sao biết).Chất liệu dùng là loại gì (kẽm cũng chỉ mua ngoài chợ thôi đúng ko...).? Núi cao thì sẽ có núi cao hơn. Người thì ko ai giống ai, mổi người mổi cách sống, cách chơi khác nhau. Mình cảm thấy hài lòng và thích là được rồi,đâu cần phải đem ra phân bua làm gì ta.!? Và tóm lại một điều là : KHÔNG CÓ GÌ ĐƯỢC GỌI LÀ HOÀN HẢO CẢ.
Vài lời chia sẽ. Thân.!
chỉ có niềm vui, đẳng cấp.....là mãi mãi...!?

Artisan

• Sr. Member
  • Thanks 40
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #44 vào lúc: 12/12/2013 10:28:26PM »
Lụp Vip Long nhỏ vẫn là nhất. Chỉ người nào nhìn thấy tận mắt, sờ thấy tận tay và ngồi
ngắm nhìn mới thấy cái đẹp của nó. Mình đang sở hữu 1 cái phải nói là nhất.
« Sửa lần cuối: 13/12/2013 10:28:56PM gửi bởi Artisan »

Nguyễn Văn Hiếu

• Sr. Member
  • Thanks 97
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #45 vào lúc: 12/12/2013 11:10:11PM »
Có một ông vua diệt chuột ở ngoài Bắc. làm ra cái bẫy chuột không cần mồi mà giá chỉ bằng 1kg gạo.Ông được cấp quyền sở hữu trí tuệ. được nhiều bằng khen, sản phẩm bán toàn cỏi Việt Nam
Tôi hỏi các bạn, nếu như ta lấy cái bẫy đó bẫy ở nơi không có chuột liệu có dính chuột không??//
GIAO LƯU LIÊN TỈNH!@

cuongcaosu

• Chính thức
  • Thanks 16
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #46 vào lúc: 13/12/2013 03:26:48PM »
Có một ông vua diệt chuột ở ngoài Bắc. làm ra cái bẫy chuột không cần mồi mà giá chỉ bằng 1kg gạo.Ông được cấp quyền sở hữu trí tuệ. được nhiều bằng khen, sản phẩm bán toàn cỏi Việt Nam
Tôi hỏi các bạn, nếu như ta lấy cái bẫy đó bẫy ở nơi không có chuột liệu có dính chuột không??//
=)) =)) Cần giao lưu 1 vua bẫy cu  =)) =))

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #47 vào lúc: 13/12/2013 04:00:59PM »
Máy thầy cứ nói cho cố zô, tăng bóp cho dữ lên. Có ai thấy tận mắt a.Long bẻ lụp ko ta.!? Làm sao biết có dùng đèn khò ko,(làm xong sơn lên sao biết).Chất liệu dùng là loại gì (kẽm cũng chỉ mua ngoài chợ thôi đúng ko...).? Núi cao thì sẽ có núi cao hơn. Người thì ko ai giống ai, mổi người mổi cách sống, cách chơi khác nhau. Mình cảm thấy hài lòng và thích là được rồi,đâu cần phải đem ra phân bua làm gì ta.!? Và tóm lại một điều là : KHÔNG CÓ GÌ ĐƯỢC GỌI LÀ HOÀN HẢO CẢ.
Vài lời chia sẽ. Thân.!
có dùng đèn khò ko, khi nào bác Long làm mà chưa sơn thì ae lên coi, chứ có j đâu phải lăng tăng. có rất nhiều nghệ nhân làm lụp, tại sao ngta chấp nhận đợi hơn 1 năm để xài lụp của nghệ nhân Long nhỏ hoặc mua lụp khác xài tam, khi nào có lụp Long nhỏ thì vứt đi hoặc cho. Chuyện j cũng phải có nguyên nhân đúng ko? bác có nghe câu của 1 đồng công 1 lượng ko? j cũng có giá của nó bác ah!
phuong_kofk@yahoo.com.vn
0.969.868.479/// 0909.316.968
hân hạnh làm quen cùng anh em mê cu gáy.

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #48 vào lúc: 13/12/2013 09:51:49PM »
Trời thấy hấp dẫn tham gia sàm  :d, sao này sẽ có bẫy lưới Vip AK  :.  =))  _zoo_, hài  #:-S
Ae chung niềm đam mê cả mà, lên đây chia sẽ kinh nghiệm và những vui buồn cùng tất cả cảm xúc đam mê với nhau, để làm gì  :-w để mà để mà ae 4 phương gặp nhau  _zoo_ tứ hải giai huynh đệ mà  bat tay, với lại, ae mình càng ngày càng lớn lên thì những cái trẻ con những cái nhỏ nhặt có đáng không !??? "KHI MÀ CON CU GÁY TƯỢNG TRƯNG CHO CON NGƯỜI &TÍNH CÁCH GÌ"  thì người nuôi nó có đủ tâm - tầm - tài nhìn lại mình có đáng để nuôi CU GÁY và đáng để tranh luận những cái không liên quan cu gáy không!?
P/S: năm hết tết đến chúc ace luôn khỏe mạnh và có nhiều cu hay  f_
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

truongnth

• Chính thức
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #49 vào lúc: 23/12/2013 04:12:33PM »
Tác phẩm nghệ thuật thì để mọi người cùng thưởng thức và bình luận. Ai hợp nhãn thì bình tốt ai không hợp thì bình xấu đó là chuyện thường mà. Tác phẩm của mình tạo ra thì nó vẫn là nhất vì cả đời cậm cụi làm được vài cái, còn tác phẩm của những người chuyên làm thì có bỏ nhiều tiền ra mua cũng là của người khác. Hai cái giá trị khác nhau sao mà đem ra so sánh được các anh em :-)

chơi mồi cây

• Khách
« Trả lời #50 vào lúc: 26/12/2013 11:50:21AM »
Tác phẩm nghệ thuật thì để mọi người cùng thưởng thức và bình luận. Ai hợp nhãn thì bình tốt ai không hợp thì bình xấu đó là chuyện thường mà. Tác phẩm của mình tạo ra thì nó vẫn là nhất vì cả đời cậm cụi làm được vài cái, còn tác phẩm của những người chuyên làm thì có bỏ nhiều tiền ra mua cũng là của người khác. Hai cái giá trị khác nhau sao mà đem ra so sánh được các anh em :-)
like cho bác này . g_ g_ :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #51 vào lúc: 27/12/2013 09:53:43PM »
cụ truongnth  nói chuẩn  :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

trongbinhduong

• Full Member
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #52 vào lúc: 29/12/2013 09:08:38PM »
Ưu nhược có hết, hay của mình dỡ của người ta ,ko sao vừa ý được

Thân

congcokho

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #53 vào lúc: 03/01/2014 12:01:16PM »
lụp nào bắt được nhiều bổi mới là lụp vip bạn à *><* *><*

chimcugay1

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #54 vào lúc: 11/01/2014 12:58:08PM »
Chào anh em diễn đàn thân mến!
Lụp của anh Long nhỏ mình đặt làm theo sở thích riêng của mình là song thưa và cầu cao hơn bình thường.
1) Theo mình nghỉ một khi con chim mồi nào cũng thế thui, hể bị bồ cắt mà vồ rùi nếu may mắn không chết thì cũng khó mà chơi tốt được như lúc chưa bị bồ cắt vồ, nên mình mới yêu cầu anh Long làm cho mình song thưa.
2) Còn chuyện cầu cao mình cũng yêu cầu anh Long làm cao hơn những lụp bình thừơng cho chim bổi mau nhảy hơn (chắc do mồi mình yếu gù)
3) Sở thích mỗi người có những quan điểm và nhận định riêng về nét đẹp của lụp anh Long. Như vậy tôi cho là đẹp nhưng cũng có những ngừơi cho là xấu. Vì vậy các bạn cũng đừng nên ném đá như vậy cũng tội cho nhà sản xuất. (Xã hội mà có ai giống ai đâu)
4)  Theo tôi được biết có rất nhiều nghệ nhân chơi chim cu gáy có tiền nhưng muốn có được lụp của anh Long nhỏ chưa chắc là đã có. Do tính cách anh Long này nắng mưa bất thường lắm thích ai thì làm cho người đó còn không thích thì đừng mong anh Long làm cho.
 Anh em ai có muốn giao lưu với mình Call : 0909 125 125.
Thank's! anh em diễn đàn.
Chúc anh em diễn đàn ngày 1 gắn bó và đồng đội hơn, nhiều sức khỏe để đi bẩy chim nhé.

Artisan

• Sr. Member
  • Thanks 40
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #55 vào lúc: 11/01/2014 10:24:15PM »
Mình vừa sở hữu được 1 cái mới 100%  công nhận là đẹp khi nhìn và sờ thấy

cugayQN

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #56 vào lúc: 12/01/2014 02:24:50AM »
Lụp của anh Long nhỏ mình đặt làm theo sở thích riêng của mình là song thưa và cầu cao hơn bình thường.

Theo bài nội dung này hình như anh là anh Hậu ở Gò Vấp?
Nếu đúng thì có người em gọi là: "lụp Hậu Long Nhỏ" vì anh đặt riêng theo ý anh. Lụp có cọng kẻm mạ đồng rất hợp đẹp!

thân,

chơi mồi cây

• Khách
« Trả lời #57 vào lúc: 12/01/2014 11:20:59AM »
1) Theo mình nghỉ một khi con chim mồi nào cũng thế thui, hể bị bồ cắt mà vồ rùi nếu may mắn không chết thì cũng khó mà chơi tốt được như lúc chưa bị bồ cắt vồ, nên mình mới yêu cầu anh Long làm cho mình song thưa.
2) Còn chuyện cầu cao mình cũng yêu cầu anh Long làm cao hơn những lụp bình thừơng cho chim bổi mau nhảy hơn (chắc do mồi mình yếu gù)
3) Sở thích mỗi người có những quan điểm và nhận định riêng về nét đẹp của lụp anh Long. Như vậy tôi cho là đẹp nhưng cũng có những ngừơi cho là xấu. Vì vậy các bạn cũng đừng nên ném đá như vậy cũng tội cho nhà sản xuất. (Xã hội mà có ai giống ai đâu)
4)  Theo tôi được biết có rất nhiều nghệ nhân chơi chim cu gáy có tiền nhưng muốn có được lụp của anh Long nhỏ chưa chắc là đã có. Do tính cách anh Long này nắng mưa bất thường lắm thích ai thì làm cho người đó còn không thích thì đừng mong anh Long làm cho.
 Anh em ai có muốn giao lưu với mình Call : 0909 125 125.
Thank's! anh em diễn đàn.
Chúc anh em diễn đàn ngày 1 gắn bó và đồng đội hơn, nhiều sức khỏe để đi bẩy chim nhé.

P/s giao lưu tặng mồi nhá kakakkaa
Ai nói gì thì bận tâm chi a.mình đặt mình chơi theo phong cách riêng của mình a à.....

chimcugay1

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #58 vào lúc: 12/01/2014 10:52:12PM »
Thank´s! Anh em diễn đàn. Tết đến rùi anh em nên lên kế hoạch, địa điểm cho chuyến đi bẩy chưa, nếu cou nhớ mình tham với nhé.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent