Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Đây là file gi âm giọng gáy (Chỉ gáy mà không gù), AE thẩm âm giúp.  (Đọc 1312 lần)

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
 Khổ chủ chủa chú cu chỉ gáy mà không gru rất buồn. không lẽ chú bổi cưng dự định làm mồi cây lại trở thành Cu khách !AE thẩm âm giúp mình nhé .
           Chú cu nầy gáy lên thì toàn bộ các chú cu bổi mình đang nuôi không chú nào dám lên tiếng cả . Mình có dự định khi các AE thẩm âm giúp mình sẻ che áo lồng 100% và treo chú ta vào chổ yên tỉnh nhất để cho chú ta bớt gáy và từ đó có chuyển sang gru không . AE nhiệt tình thẩm am giúp mình Thank nhiều !!!!!!!!
   http://www.mediafire.com/?wwieuk0vj4kw7ww
« Sửa lần cuối: 07/09/2012 07:43:35AM gửi bởi CườngHM80 »
Cuộc đời lắm chuyện bất công
Thằng làm quần quật thằng ngồi uống bia

ĐT

Kiến Vàng

• Khách
Hic nghe giống mái quá.....Bác có cái clip quay lúc EM nó áp gù không?
Chứ cái giọng này theo EM là Mái trên 80% rồi.

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
bác cố gắng quay cái clip khi giáp lông xem thái độ biểu hiện của nó thì hay hơn, chứ nghe vầy ko giải quết đc nhiềubác à
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

Cugaybinhduong

• Hero Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
Gáy chiếu giọng thổ pha nhưng cũng nghe gáy giống như giọng sấm (nhưng chưa rền mấy). Chim chưa căng lửa thì gù ít hoặc chưa gù, nếu là chim mái mà gáy nhiều như thế này thì bạn chờ một thời gian ngắn nữa thôi, có thể chim sẽ đẻ là biết chắc chắn, còn nghe giọng mà biết chim mái như bạn gì đó nói thì quả thật mình nể phục bạn.

hunghdx

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
chim mới gáy chưa căng, thổ pha đồng, chim chỉ gù khi căng và nghe tiếng chim khác gáy trả!
Mặc kệ kiếp rêu phong bùn nước
Vẫn ngẩn ngơ ngắm một vầng trăng

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
Rất vui khi nhận được những nhận định chân thành từ AE. Xin cám ơn tất cả. Dù cho chú cu gáy của mình trống hay mái thì mình cũng sẻ nuôi và chăm em nó thật tốt. nếu không là mồi cây thì cũng thành mồi nhử cho những chú bổi khác mau nổi .
 Như vậy là hiện tại mình có được 1 chú gáy giọng thổ pha đồng rồi .  bat tay bat tay bat tay

ĐT

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
bác này loàng ngoằng, chơi ác quá :d, cái ghì cũng có mà thiếu mỗi hình ảnh. đấy vì thế mà mấy bác nhận xét rối hết lên cả đấy. Chim ghì cũng để nuôi, quyết định vậy khỏi bàn  :)) :-j

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bác TIENGQUE thông cảm cho nhé ! tại mới biết chơi nên kinh nghiệm chẳng có gì nên mới hỏi AE lung tung nhiều khi gây hiểu lầm  :))  . Mới biết nuôi cu gáy nên mình gặp cu gáy là mua &ai tặng đều hốt hết nên toàn không chơi được
    Sau 4 tháng tập chơi và lên DĐ đọc các bài viết của AE nên mới nghiệm ra được các chú cu của mình hiện nay toàn là thứ vứt đi . Bỏ thì thương còn vương thì tội , nên cứ lưởng lự và nhờ AE xem giúp coi các chú ấy còn điểm nào đáng để cho mình bỏ công chăm sóc không!. Thế mới hiểu lầm các AE thông cảm bỏ qua cho. Nếu mình là cu thủ có kinh nghiệm thì các bác có trách cứ cũng  _khotro_ .
AE thông cảm cho mình nhé  bat tay bat tay bat tay... _zoo_

ĐT

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bác cố gắng cái hình tổng thể em nó thì ae mói có hi vọng chia sẽ cùng bác còn ko thì khó lắm vì nghe giọng thì chỉ thẩm âm thôi. Còn bổi chưa gù có nhiều nguyên nhân lắm nên cần có thời gian để suy xét mình đã gặp một con bổi ở nhà không gáy ko gù, nằm như gà chết nhưng ra rừng thì khác hoàn toàn, mồi chơi ko lại nó, tiếc là ko mua dc em nó. Bác cố gắng nhé, vì cao thủ 20 năm chơi cu còn lầm mà nói chi mình mới chơi
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thank ! bác gấu nha . Bác thông cảm và chia sẻ thế mình cũng được an ủi phần nào .
           AE cho mình hỏi chuyện nầy tí , vì trong sự nghiệp cu cò mình chưa phẩu thuật chú cu nào nên không biết 2 quả bi của cu trống là bao lớn . Trong diển đàn có chủ thớt chia sẻ việc xác định giới tính của các chú cu bằng cách phảu thuật và lấy tay kiểm tra , nếu đụng hòn bi sẻ là cu trống còn không đụng sẻ là cu mái .
   Anh em nào có kinh nghiệm thì xin chia sẻ để khi nào mình gặp có ai thịt thì mình xem để biết ấy mà
   Thank trước nha

ĐT

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
Việc mổ xẻ để khẳng định cu trống mái là không nên bác à, sau phẫu thuật chắc chắn em nó sẽ ko chơi được như xưa và cũng là không nhân đao, mình không muốn làm việc nầy
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bác Gấu ! dại gì mà mình làm chuyện ấy, bắt chim còn không làm huốn chi là mổ . Em muốn biết để khi đi nhậu mà nghe bàn kế bên keu món cu đất roti thì mình sẻ xem nhà bếp mổ và từ đó nghiệm ra được chú nào là cu trống & mái ( mấy quán nhậu lúc nào cũng có cugays hết )

ĐT

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
chim nhác qua chụp hình không được .Chỉ chụp được có 2 tấm hình mà thôi anh em thông cảm xem dùm coi chú nầy có phải chim mái không ? hiện giờ gáy suốt ngày nhưng không gru. =((

ĐT

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
 (*)(*) Theo mình thì là trống bác ạh em thấy lông nó lù xù quá bác chăm sóc em nó kỹ càng trước tiên hiện nay là cứ dưỡng con mồi cho xong xui lông lá mướt rượt để cứng lông rồi bắt đầu thúc mồi lại cho ăn mè đâu phông + đá ông đỏ nướng ngâm nước mấm + kê trộn trứng với ốc bu cho hạ thổ tắm nắng . Chẵng qua là chim bác chưa căng thôi nhà em cũng có vài con kè lồng bo mà đem ra cây thấy bổi bay ngang không biết rút bổi về . em cũng có vài đứa ở nhà im re ấy vậy mà ra cây phóng kèm ào ào dập như mồi tuy chỉ bổi lỡ nuôi chưa đủ 1 mùa lông cầm giãynhư bỗi treo lên cái gáy y như mồi thuộc . Nói chung là tùy vào con chim cứ chăm nó tốt trước đi chừng nào nổi rồi đi tập ép quá hư chim .

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

Sơn_thanh hoá

• Sr. Member
  • Thanks 29
    • Xem hồ sơ cá nhân
lâu lâu không vào ngó em chém chút cho vui chú này bác in tâm mà chăm bẳm đi em khẳng định luôn 100% là trống
nhìu chú chim chưa căng lửa khi áp chim vẩn không gù củng có những chú đã thành mồi nhưng áp chim nhà vào đều không gù nhưng khi ra rừng thì lại khác...
còn về âm giọng chú này chưa căng ,chất giọng chưa bung thoát âm này em thường gọi là đồng vang âm chú này nghe khá hay ...
đam mê!
          không đợi tuổi !!!!!

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
Xin cám ơn anh em nhiều ! đọc bài viết của các AE mình thấy rất vui khi biết được chú cu gáy của mình 100% là cu trống . Mình sẻ chăm nó thật tốt.

ĐT

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chào cả nhà !
         Đây là thành quả mà mình có được từ chú bổi cưng .
         Chú ta chỉ gáy không Gù , treo đâu cũng gáy ......ra rừng  gáy gọi như điên . Nhưng bổi về thì im như thóc .
         Mình cố công nuôi mấy  tháng và rút ra được kinh nghiệm ... Nếu kề lồng chim không đấu mà chỉ rỉa lông .( nhất là lông đuôi ,thì chắt mẻm là mái . )

ĐT

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent