Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu cùi, mời mấy bác chém tý.  (Đọc 824 lần)

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu cùi, mời mấy bác chém tý.
« vào lúc: 20/11/2012 03:52:30PM »
Mấy con bổi cùi bắp, con trong lồng bẫy thì hơn năm rồi, năm ngoái nổi, năm nay chìm, nghe lời bác Hoàng đông lạnh, ép thí mạng vô lồng ( Bác Luyện tăng , lụp Long nhỏ đàng hoàng), đi rẫy treo đại cầu may. Con trong lồng nuôi bắt bữa tết, nữa chìm nữa nổi. Chim gì thấy lông xốp rộp, người ngắn củn cởn, lông sậm tóe loe. Kiểu này có nổi thì cũng chắc là bỏ bổi sớm thôi. Nhờ mấy bác tìm dùm coi có ưu điểm gì không, nếu k Cua cho nó bay về trời cho rảnh nợ. Cũng lạ thật, cứ gửi anh em thì nổi, Cua ráng nuôi lại chìm. Mà cũng khổ ghê, vừa rồi mới cắt lông cánh, muốn thả lại phải nuôi thêm mùa lông nữa  =(( =(( =((.
à. mà nó cà tưng quá, nhảy như ma đói, chụp hình khó quá mấy bác thông cảm.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu cùi, mời mấy bác chém tý.
« Trả lời #1 vào lúc: 20/11/2012 04:07:51PM »
chào anh .em đã có dịp nói chuyện với anh rồi.nếu anh có con gáy nào mà anh không nuôi nữa anh để cho em nhé.cám ơn anh/chào anh.rất mong tin anh
« Sửa lần cuối: 18/04/2013 06:34:37PM gửi bởi Cu_Cơ »
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

Nguyễn Bính

• Chính thức
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 20/11/2012 05:26:20PM »
Em thấy con nào của bác Cua cũng hay cả. Bác đừng thả về trời khi mà nó chưa đủ cánh để tung bay kiếm mồi. Bác cứ yêu cầu cao quá nên em nó không nổi. Hơn nữa bác làm mấy con mồi hay nó đè em nó làm sao nó há miệng được. Chưa cất tiếng lên đã bị đại ca bảo đứng im rồi.
Bác mà nuôi nó không chịu nổi bác để em chăm sóc nó cho. Thình thoảng em làm báo cáo cho bác.

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 20/11/2012 05:57:22PM »
Con dưới màu lông này thì chứng phải biết hehe

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 20/11/2012 08:08:47PM »
Con trong lụp bác Long Nhỏ có phải em thổ sền kèm, dập không anh Cua ? _zoo_ _zoo_ em này còn nhát lắm thì phải, cho em nó thêm thời gian đi anh  (*)(*) (*)(*)..... em này chắc cũng gù nhúc nhích cái đầu nữa roài  :-$
trym ở rừng sâu hình như chúng có màu lông như thế ấy ngoductam, ở lồng vài năm đẹp jai ra ngay  =)) =))

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 21/11/2012 08:32:58AM »
Con trong lụp bác Long Nhỏ có phải em thổ sền kèm, dập không anh Cua ? _zoo_ _zoo_ em này còn nhát lắm thì phải, cho em nó thêm thời gian đi anh  (*)(*) (*)(*)..... em này chắc cũng gù nhúc nhích cái đầu nữa roài  :-$
trym ở rừng sâu hình như chúng có màu lông như thế ấy ngoductam, ở lồng vài năm đẹp jai ra ngay  =)) =))
Con đó đồng pha thổ, giọng cấn gắt gỏng, gù bổ đầu chứ k nhúc nhích, cũng k nhát lắm cóc xoài ui.
Không phải tất cả chim vùng sâu có cái màu này đâu Cu Quang,trên anh vẫn có chim mã lông sáng hoặc xám đen.
Còn con này thì hung đỏ. Anh nghĩ sau này nó chứng và bỏ bổi. Được cái cặp chân không được bự nhưng chẻ đều. Thúc hai giọng, khi thổ dế, khi đồng. Khi lên đồng thì miệng mồm tía lia. đổ mắt me, lèo liên tục, tốc độ nhưng giọng không uy lực, k nhát nhưng có lẽ bắt đầu nóng chim nên lội lồng loi choi suốt.
Lỡ nuôi rồi ráng nuôi thêm một thời gian nữa rồi tính coi mắt Cua có sáng ra được tẹo nào không.
chào anh sâm.em đã có dịp nói chuyện với anh rồi.nếu anh có con gáy nào mà anh không nuôi nữa anh để cho em nhé.số của em là 0938298882.cám ơn anh/chào anh.rất mong tin anh
Chắc 209 nhớ nhầm, anh Hồng Sâm toàn chim đẹp, anh k phải là Sâm. Còn chim thì anh đã nuôi, dỡ rồi thì sẽ không dám đùn cho ai, mang tiếng ngại lắm.
Cảm ơn anh em đã nhận xét.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 21/11/2012 09:40:19AM »
dạ vâng.cám ơn anh.rất vui đc nói chuyện với anh.anh có con nào mà anh ko nuôi thì anhđể cho em nhé.rất cám ơn anh.chúc anh luôn luôn mạnh khỏe
« Sửa lần cuối: 21/11/2012 11:33:11AM gửi bởi trongcovnn209 »
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

tactraichu cucru

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 21/11/2012 09:43:10AM »
con đầu lông lỳ rừng nổi có rớt lồng cũng chơi...con thứ hai tướng tuy lực nhưng chưa hạp lồng nên cứ phải nuôi hết vụ cho nó chì lông chì dò ra...mấy con chim hay nhiều bác tiếc tiếc nuôi cả mấy năm ròng nó cứ nhạt nhạt lông chân cũng ẩn ẩn nhạt nhạt như tha dầu bóng...bác có nhiều chim hay vậy để con đó lại cho ae k có chim hay đi... nuôi chim là nổi ngay trong 1-2 mùa chứ cà dực cà dẹo lên cơn đau tim lắm :d...mà em thấy bác giống anh Trọng Nguyên thẳn thắng rất vui khi dc thấy chim anh :)) :))

Kiến Vàng

• Khách
« Trả lời #8 vào lúc: 22/11/2012 04:32:29PM »
Thèm Em trong lụp quá....đẹp. không chơi chuyển Em đi Bác  (*)(*).

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 22/11/2012 07:20:07PM »
 :d Đẹp đáng đãi thóc tiếp thềm vài năm ................................................

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent