Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Mong các bác cho ý kiến về em cu và cái "lồng" này!  (Đọc 948 lần)

cugayvinhloc

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
Kinh tế khó khăn -> rảnh rỗi không biết làm gì nên up con bổi nổi và cái gọi là lồng này mong các bác cho ý kiến!
Mình tính tập con này làm mồi trần vừa để làm cảnh và để đánh mấy con lòng vòng thành phố, vì không phải lúc nào cũng có điều kiện đi rừng được! Cái lồng này lấy từ mặt sau lồng quạt công nghiệp đấy mấy bác!
Mong các cụ cứ chém nhiệt tình vào nhé! _zoo_

cugayvinhloc

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Mong các bác cho ý kiến về em cu và cái "lồng" này!
« Trả lời #1 vào lúc: 26/07/2012 03:54:12PM »
Thành thật sorry các cụ! Do quên không kiểm tra nên mới ra nông nỗi này........................hi hi i ii ..................... _khotro_........................................................

khoecomputer

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 26/07/2012 03:56:44PM »
sao thấy đc có một hình vậy ta? E ko biết xem chim nhưng thấy con này của bác đúng là hàng hiếm, treo ngược mình như chim hút mật vậy (đùa jui nha) E chồng chuối để nhắm nó chóng cả mặt  =)) =)) . còn E chưa nhìn thấy lồng Nhưng mà theo bác miêu tả thì là Lồng đúng nghĩa là lồng chứ ko phải "gọi là lồng" nữa tại vì dù sao nhốt đc cu thì là lồng + lồng quạt = Lồng 100%  =)) =)) Chúc bác jui je.  _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
Bon chen bỗng chốc thành hư ảo,
Hoa cười chim hót thỏa lòng ta.

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #3 vào lúc: 27/07/2012 07:38:21AM »
sao thấy đc có một hình vậy ta? E ko biết xem chim nhưng thấy con này của bác đúng là hàng hiếm, treo ngược mình như chim hút mật vậy (đùa jui nha) E chồng chuối để nhắm nó chóng cả mặt  =)) =)) . còn E chưa nhìn thấy lồng Nhưng mà theo bác miêu tả thì là Lồng đúng nghĩa là lồng chứ ko phải "gọi là lồng" nữa tại vì dù sao nhốt đc cu thì là lồng + lồng quạt = Lồng 100%  =)) =)) Chúc bác jui je.  _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_

:-bd :-bd   _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_

cugayvinhloc

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 27/07/2012 10:34:13AM »
Cám ơn anh Huy và Khỏe!
Mong các anh em chém nhiệt tình em bổi này! Em nó có hợp để đánh mồi trần không, nước chơi nó ra làm sao? Nếu tệ quá thì tốn ít đậu xanh và mấy lon bia cũng được! Nó hiện đang nổi và thay lông nên nhìn hơi te tua, gáy giọng đồng hai hậu tiếng thanh trong, gù khoảng gần 30 sạc. Nó gốc Nha Trang, theo chủ thớt nói thì gù cà lăm ròng ( và gù căn ), lúc mới nổi thì gù không có cà lăm tiếng nào  =(( nhưng hiện tại thì được 5-6 sạc đầu không biết sau này ra sao nữa. Mong anh em có kinh nghiệm chia sẻ!
Gia đình chúng tôi vô cùng cảm ơn và hậu tạ! :)) _zoo_ _zoo_ _zoo_

CuGáyHàCối

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 27/07/2012 10:48:59AM »
Con này của bạn khá đẹp đấy, mã phấn hồng quy ôm, dáng đẹp trường con, theo mình đoán con này sẽ có lèo, còn những cái chưa nói mong các pro chỉ bảo thêm á.

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #6 vào lúc: 27/07/2012 02:15:52PM »
Theo ý kiến của anh thì con này rất thích hợp làm mồi đất Hoàng ak... bat tay bat tay

chân tím rất bền + màu lông chịu nắng khá tốt + cấp mình dài lỳ chim + cườm sa gù khá...

tấc cả các yếu tố trên cho thấy con chim rất chuẩn, nhưng thiên về mồi đất thì rất hợp chứ còn làm mồi trần có vẽ hơi

nóng chim thì phải. Vài lời chia sẽ cùng em chúc em và gia đình luôn vui và hạnh phúc...!

cugayvinhloc

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 27/07/2012 03:14:12PM »
Cám ơn anh nhiều! _zoo_
Em cột dây và thường xuyên để dưới đất cho quen và tắm nắng luôn. Tuy mới tập nhưng em nó có vẻ không ngán lắm, không giãy giụa gì cả đứng rỉa lông bình thường, chủ đi tới thì ko chạy nhưng người khác là ù té luôn :)). Sở dĩ em thích mồi trần bới thấy bên Thái họ đánh cũng hay hay, chủ với chim cũng gần nhau hơn, với lại mấy con lòng vòng thành phố nó trận quá, mang mồi cây đi mà cứ đi sao về vậy, nghĩ mà tức *><*.
Chúc anh và gia đình luôn khỏe! (*)(*)

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 27/07/2012 04:33:21PM »
Chào anh Hoàng.
Con này của anh em thấy đẹp đó anh, lông lá chắc mới thay xong, chú này theo em thì chơi tốt rồi dễ chơi, mau thuần, bài bản chắc cũng ổn, con này chủ yếu chim chung cây làm tốt hơn, ko biết có đúng ko nữa,..... còn cái lồng hơi bị đẹp lại sáng tạo nữa. :-bd
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Tho

• Hero Member
  • Thanks 138
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 27/07/2012 10:57:43PM »
Nhìn con chim đẹp, cái cầu đậu cũng đẹp, nhưng chung quy lại là không phù hợp. Vì cái cầu như vậy chim ăn uống rất khó khăn, và ăn rồi chỉ biết đứng 1 chỗ sẽ không tốt đâu. Theo mình bạn không nên nuôi chim lâu như vậy, thấy tội nghiệp nó lắm.
Đêm nằm mơ thấy bẩy cu
Thế là tỉnh giấc soạn cu lên đường
Đến nơi trời sáng vui mừng
Quyết tìm con bổi lẫy lừng về nuôi

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent