Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: ĐẦU 5 kỉ niệm khó quên  (Đọc 2303 lần)

cugaybrvt

• Khách
ĐẦU 5 kỉ niệm khó quên
« vào lúc: 06/01/2013 12:57:05PM »
Chào các bác  =))
-Truyện là thế này các bác ạ =)) =)) =))
-Hum nay ngày 01/01/2013 =)) =)) =)) =)) =))
Lên núi đức mẹ cầu bình an đầu năm áy màk =)) =)) =))Vào tới chân núi mà nghe cu gáy sướng cả người _yahoo_ _yahoo_.Trong bụng nghĩ thầm kệ chúng mày ta lên núi thấp hương cái đã.Đứng trên núi ánh sang bình minh mà thư giản cả người =)) =)).Thui mẹ kêu về rùi về thụ,xuống tới chân núi nghe 1 giọng thổ cánh bầu nghe giền lun  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_.Thử mở fie cu gáy xem thế nào =)) =)) =))Ái...chà...chà em bổi bay về kiếm lun.thụ hẹn mày sáng mai sách em lỡ zô tập....
- :-SSMột đêm trôi wa rùi sáng ngày 02/01/2013 cũng tới,khoãng 6h00 cho em lỡ vào lụplần đầu tiên cho em ấy vào lụp đấy các bác ạ,lụp đờn cò lun nha).Lên xe chạy khoảng 10p' thỳ tới chân núi,trời vẫn còn đang se lạnh,chim rừng vẫn còn đang mê ngủ... :( :-SS :-SSThui treo mồi lên trước vậy...Khoảng 15p' sau rừng bắt đầu lên tiếng gáy ầm ầm,ấy thề mà em mồi vẫn cứ đứng ngò ngang ngó dọc mà ko thàm lên tiếng.Ngồi trong bụi bực mình wa...Nhưng mà thụ kệ,lần đầu tiên mà..phãi cho em nó có thời gian chứ.Khoảng thêm 15p' nữa em lỡ vẫn cứ im lạng là vàng..mặc dù rừng gáy sát bên.Em chịu hết nỗi rùi,bực mình lấy đt ra mở fie giọng thổ sấm(em lỡ gét giọng này lắm).Nghe giọng này em lỡ liền thúc mấy tiếng rùi bắt đầu đổi wa chiu.Rừng nghe thề liền pháo cánh tìm mồi nhưng đậu cây cao không chịu xuống và ra... (:| (:|Cứ thế tiếp diễn..Thôi đánh dời kèo zo trong vậy.
-Kèo 2 cách kèo 1 khoảng 15m.treo mồi lể rừng vẫn gáy bình thường em mồi vẫn chưa chịu gáy mà bỏ đi ăn...Bỗng một em Bổi bay về đậu chung cây...Em mồi giật mình đỗ gù 2 xạc...em bổi giật mình bây wa cây khác gần đó...và...Way lại nhìn em mồi....mồi thỳ vẩn thúc gù...em bổi tức wá bay wa lại và bắt đầu gủ tay đôi...
Bổi:thằng kia mày láo nhỉ,sao zám sâm chím lãnh thỗ của tao,lại còn đuỗi tao đi nữa chứ.
Mồi:TÍA mày..nhà này là nhà tao..mày ăn nói cẩn thận nhả.
Bổi:Êr...mày ngon rúi đấy _khotro_,zám tời chỗ tao rúi nhận nhà của mày àk.
Mồi:Mày lắm mồm rùi đấy...có ngon vào đây tao zới mày đánh tay đôi.. _khotro_ _khotro_.
Và thế là em Bỗi nhảy vào cầu tử (rùi các bác biết chuyện gì xảy ra rùi đấy). _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
Mồi:êr...thằng kia tao chưa đánh mày mà sao lại té lộn cổ zậy và rùi đổ thêm 2 xạc gù nữa.....Thuj mừng wa không viết nữa đâu... =)) =)) =)) =)).
Vài hình ảnh chia sẽ cùng các bác và anh em diễn đàn.
Lời cúi cùng chúc mọi người có nhìu sức khỏe và có 1 năm mới an khang thịnh vượng _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_

suzumata

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: ĐẦU 5 kỉ niệm khó quên
« Trả lời #1 vào lúc: 06/01/2013 01:42:58PM »
chúc mừng bạn nak. :d :d :d :d :d
 sr chu? topic nhá.
mình dang cần thanh lý mấy chú mồi không chơi nữa(giải nghệ) bạn có nhu cầu hay ban nào có nhu cầu thì alo cho mình nha.mình kg mún lập topic vì chỉ để lại6 cho a e chơi thôi chứ kg buôn bán ì ì hết.0989107140 thank

cugaybrvt

• Khách
« Trả lời #2 vào lúc: 06/01/2013 04:42:09PM »
oh...chào a ! xui quá , e ko mag đt lưu sdt , có gì a nhá vào sdt e nhé , 01889047409 , e cũng đang tìm mấy e mồi chơi OK. nước chơi độc , hiếm,( liên cườm , gù lộng 5,6 xấp j cũng dc ) hjhj ,
nhân đây ae nào có thì alo e nhé ...
chúc ae luôn khỏe và năm mơi  an lành.

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 06/01/2013 05:02:28PM »
 sr chu? topic nhá.
mình dang cần thanh lý mấy chú mồi không chơi nữa(giải nghệ) bạn có nhu cầu hay ban nào có nhu cầu thì alo cho mình nha.mình kg mún lập topic vì chỉ để lại6 cho a e chơi thôi chứ kg buôn bán ì ì hết.0989107140 thank
tình hih bải đánh đo chắc wanh đc mấy e rùi. đang mê vậy mà giải nghê rùi à. chắc tìm đc e cu mái nào gù cứng wwa bề mồi chiến nên....

cugaybrvt

• Khách
« Trả lời #4 vào lúc: 06/01/2013 05:13:15PM »
 sr chu? topic nhá.
tình hih bải đánh đo chắc wanh đc mấy e rùi. đang mê vậy mà giải nghê rùi à. chắc tìm đc e cu mái nào gù cứng wwa bề mồi chiến nên....
hk hiểu ý a là gì ?????????? a có thế nói rõ ra hk ? =(( =(( _zoo_ _zoo_

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 06/01/2013 06:31:51PM »
cao thủ này cắt lông cánh pro quá.con  bổi đầu năm vậy là quá hên rồi chúc mừng
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

thienmit

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 06/01/2013 06:41:31PM »
hay ha!trên a kiếm dc con như vậy chắc mõi chân quá!chúc mừng e nha!con bổi cũng dc quá chứ!heheh bữa  nào lên
a nữa đây có mấy e giọng cũng ok lắm nà,mà trận quá e ơi!có con thổ rền bị tật,1 con sấm bầu tiếng lạ ah nha!cục cúc cru cục cục!

cugaybrvt

• Khách
« Trả lời #7 vào lúc: 06/01/2013 07:18:31PM »
Hj....chu' huy-tm tinh mắt wa' ,
- a thiện àk ! Chủ nhật rảnh hk ? Xuống e làm kèo trc đi , mồi e đưa p mượn ròy , chỉ còn 1 con lở của a trường tặng thoy ! Đi xa hk tiện....
- hjhj ,, đầu 5 đi gác tuy co' bổi nhưng niềm vui chính là.....hjhj.
- kỉ niệm là e lở lần đầu tiên vào lụp mà đã lầp chiến công và lần đầu e đi đắnh mà sd lụp đờn cò....hjhj . Và zui hơnn nữa là e lở này cũg lì , lần đầu bắt bỗi nhưg khi dính vẫn hk sợ , vẫn đổ gù 2 xạc ròy e lấy xuống cho bổi trc mặt vẫn gáy gù bt.
- hjhj . A trường ui ! E cám ơn a đã tặg e con lỡ nha , e thíck no' lắm , và như e đã hứa là e sẽ cho no' thành 1 e mồi sớm để chinh phục bổi và e đã thực hiện đc...
- chúc a,c và gđ nói riêng và ae diễn đàn nói chung co' nhiều sk , thàng công trong cv, htập nha.
.THÂN. 

cutrong.sg

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 15/02/2013 08:28:32PM »
hay hay  :-bd .chúc mừng em.đúng là tuổi trẻ tài cao.chúc em năm mới thật nhiều sức khỏe để đi đánh cu.bắt thật nhiều bổi tặng anh em.hôm mùng 3 tết anh cũng được đi ké với bác Ấn.đánh đưược 1 con đồng.bác tặng về nuôi vui quá =)) =)).

cutrong.sg

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 18/02/2013 07:03:01PM »
lâu nay ko online hả em.tình hình cu cò đến đâu rồi.em có bắt thêm được con bổi nào không up cho anh em xem với nha.lại mới có bổi lỡ nữa ah.hay đấy em. O:o

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent