Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Mới thu phục được chúa thung Cảng Hải Phòng nhờ các bác chém giúp e nó mau nổi  (Đọc 7579 lần)

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
bác Trang em thấy bác vẫn bảo thủ lắm,lưu huỳnh tên hóa học là kí hiệu là S, còn dân gian vẫn gọi là diêm sinh.Người ta mua về chộn với cơm hoặc cám cho gà ăn để tẩy giun sán.     
« Sửa lần cuối: 04/09/2013 10:48:44AM gửi bởi quyents83 »
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
Hi, e là bác Jackingchang tự tin quá mức đó. Hôm nào mời bác qua ngắm giàn chim và đống cờ quạt của em sợ là bác lại...ra quần! Em chơi chim từ ngày Hp chỉ có gã Quế cụt bán chim thôi bác ợ.

Em lại mời bác qua Miếu Tây tỷ thí thôi, trăm nghe ko bằng 1 thấy ., em là kết nhất như bác Hà tuần trước bảo em đọ súng là bác ấy mang nguyên 1 đội chục chú sang Miếu Tây đấu kiếm giao lưu, cũng rất mong chủ nhật tới bác sang Miếu Tây để em được tỷ thí.

Hehehe, đời sống mấy tí mà ko giao lưu luôn hở bác ???

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
bác Trang em thấy bác vẫn bảo thủ lắm,lưu huỳnh tên hóa học là kí hiệu là S, còn dân gian vẫn gọi là diêm sinh.Người ta mua về chộn với cơm hoặc cám cho gà ăn để tẩy giun sán.     

Giữa lý thuyết và thực tế là cả 1 khoảng cách rất xa chú Quyết ạ, anh hỏi thật chú đã cho con cu nào nhà chú ăn lưu huỳnh tẩy giun chưa vậy ?

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Hi, e là bác Jackingchang tự tin quá mức đó. Hôm nào mời bác qua ngắm giàn chim và đống cờ quạt của em sợ là bác lại...ra quần! Em chơi chim từ ngày Hp chỉ có gã Quế cụt bán chim thôi bác ợ.

Em lại mời bác qua Miếu Tây tỷ thí thôi, trăm nghe ko bằng 1 thấy ., em là kết nhất như bác Hà tuần trước bảo em đọ súng là bác ấy mang nguyên 1 đội chục chú sang Miếu Tây đấu kiếm giao lưu, cũng rất mong chủ nhật tới bác sang Miếu Tây để em được tỷ thí.

Haha thấy cu em bảo Miếu Tây chỉ dành cho AE mới chơi giải ngố thôi, hơn nữa như đã nói với bác từ trước là em chơi mồi chứ em không chơi gáy đấu nên bác thực sự thông cảm! Còn rảnh mời bác qua em uống nước chè, không phải mang chim đi đâu, đấu đá chỉ dành cho ae mới nổi thôi chứ em hết tuổi rồi.
« Sửa lần cuối: 04/09/2013 03:30:35PM gửi bởi lehieuhp »

Mắt-Đại-Bàng

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
các bác làm _zoo_ cho nó hạ nhiệt,âu cũng là thú chơi

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thôi thế này các bác ợ ! Em có con mồi đang muốn cho nó ăn thử lưu huỳnh xem nó có tẩy giun sán không .... /
Nếu nó chết ai trả tiền mua mồi của em nhỉ ?
Nếu nó sống em  xin hậu tạ ! :d

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân

Haha thấy cu em bảo Miếu Tây chỉ dành cho AE mới chơi giải ngố thôi, hơn nữa như đã nói với bác từ trước là em chơi mồi chứ em không chơi gáy đấu nên bác thực sự thông cảm! Còn rảnh mời bác qua em uống nước chè, không phải mang chim đi đâu, đấu đá chỉ dành cho ae mới nổi thôi chứ em hết tuổi rồi. :-bd :-bd :-bd :-bd

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân

Giữa lý thuyết và thực tế là cả 1 khoảng cách rất xa chú Quyết ạ, anh hỏi thật chú đã cho con cu nào nhà chú ăn lưu huỳnh tẩy giun chưa vậy ?
^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^thôi e cũng đến vái a cả nón, thảo nào hội miếu Tây đi ăn thịt chó hàng tháng còn choảng nhau tí mất cả Chim. :d : a Trang à anh vẫn bảo thủ mang tính kích bác lắm,anh Hiếu đã nói là dùng lưu huỳnh với hàm lượng Hàm lượngvừa phải người ta vẫn dùng để tẩy giun sán cho gia cầm.A có hiểu thế nào là hàm lượng vừa và đủ không? thôi em chào các bác.
« Sửa lần cuối: 04/09/2013 05:24:27PM gửi bởi quyents83 »

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân

^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^thôi e cũng đến vái a cả nón, thảo nào hội miếu Tây đi ăn thịt chó hàng tháng còn choảng nhau tí mất cả Chim. :d : a Trang à anh vẫn bảo thủ mang tính kích bác lắm,anh Hiếu đã nói là dùng lưu huỳnh với hàm lượng Hàm lượngvừa phải người ta vẫn dùng để tẩy giun sán cho gia cầm.A có hiểu thế nào là hàm lượng vừa và đủ không? thôi em chào các bác.

Nói thật Quyết nhé, anh ko phải chê chứ anh đã qua nhà chú ngồi chơi và nghe cu gáy của chú rồi, chủ hót hay bao nhiêu thì tỷ lệ nghịch với cu gáy của chú bấy nhiêu.

Chú hiểu zì về anh em ở cội Miếu Tây đâu mà bày đặt ý kiến ? vì đã bao lần nghe chú nói là mang cu ra dượt nhưng bấy nhiêu lần là lý do lọ chại ko ra được. Anh đang muốn xem thực tế đến bao zờ chú nói và thực hiện được việc mang cu ra giao lưu đây ? vì thực tế nhà chú có 1 con mồi tốt nhất cũng chỉ như chim đá biên ở Miếu Tây.

Nếu có bản lĩnh nói được làm được thì hãy như chú Hà đấy, mang cu ra MT chủ nhật này chú nhé., mọi ngừoi ngóng bản lĩnh cu của chú có mạnh như lời chú nói

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thôi thế này các bác ợ ! Em có con mồi đang muốn cho nó ăn thử lưu huỳnh xem nó có tẩy giun sán không .... /

Lưu huỳnh chỉ để tẩy giun cho gia cầm thôi anh Kiên nhé, mồi của anh cả chục củ thế nếu có ý định tẩy giun qua em tặng 1 liều...Chết đền gấp 10, ngon lành chỉ xin chầu Caffe hóng chân dài Nhà hát lớn thôi!

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân

Lưu huỳnh chỉ để tẩy giun cho gia cầm thôi anh Kiên nhé, mồi của anh cả chục củ thế nếu có ý định tẩy giun qua em tặng 1 liều...Chết đền gấp 10, ngon lành chỉ xin chầu Caffe hóng chân dài Nhà hát lớn thôi!
[/quot
Chiều thứ 7 nay rảnh không  ? mấy anh em cafe,  bia cỏ chém gió cu có tí cho nó vui.
Thu xếp được time thì 5h30-7h30 PM gặp nhau nhé để anh còn bố trí lịch.
Messages nhé !

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân

[/quot
Chiều thứ 7 nay rảnh không  ? mấy anh em cafe,  bia cỏ chém gió cu có tí cho nó vui.
Thu xếp được time thì 5h30-7h30 PM gặp nhau nhé để anh còn bố trí lịch.
Messages nhé !

Em chẳng bao giờ rảnh T7 cả anh ạ, toàn đi trực thôi, hẹn anh em dịp khác nhé anh.

cuhoangtb

• Hero Member
  • Thanks 159
    • Xem hồ sơ cá nhân
Em chỉ biết trước kia người ta hay dùng lưu huỳnh( Diêm sinh) tẩy giun sán choa chó, mèo con thôi chứ dùng cho chim thì nay em mới thấy.
MÊ CU GÁY

cugaybrvt

• Khách
Thôi !!!!! Các bác , các chú , các a ạk ( không biết tuổi , e lại mới 19t ) xưng hô thế cho chắc .
HƠN THUA làm j ! Chẳng mang lại thú vị j đâu ! Chỉ làm tăng thêm sự xa cách giữa các ae gần xa đặc biệt là đồng hương ! Mà đa phần coment ae toàn dân đất cảng !
- vài lời , ae coi không vừa ý thì bỏ qua ! Còn không bỏ qua thì e chạy trước nhé .
- riêng con chim chúa thung thì . Chắc e nghĩ là chưa fãi là con chim này như hình đâu ! Về giọng thì e không chuyên chim miền ngoài nên e xin chịu ...

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thôi !!!!! Các bác , các chú , các a ạk ( không biết tuổi , e lại mới 19t ) xưng hô thế cho chắc .
HƠN THUA làm j ! Chẳng mang lại thú vị j đâu ! Chỉ làm tăng thêm sự xa cách giữa các ae gần xa đặc biệt là đồng hương ! Mà đa phần coment ae toàn dân đất cảng !
- vài lời , ae coi không vừa ý thì bỏ qua ! Còn không bỏ qua thì e chạy trước nhé .
- riêng con chim chúa thung thì . Chắc e nghĩ là chưa fãi là con chim này như hình đâu ! Về giọng thì e không chuyên chim miền ngoài nên e xin chịu ...
Cảm ơn góp ý của bạn,bạn chắc chưa biết tính cách của người Hp rồi,người HP là ăn to nói lớn xong rồi thôi không bao giờ để bụng, sống có nghĩa hiệp. Chắc bạn đọc các dòng bình luận tưởng đánh nhau đến nơi rồi thực ra không phải vậy,anh em nói xong là thôi rồi lại bia bọt cafe cà pháo rất vui. Khi nào bạn có dịp ra HP bạn sẽ thấy tính cách con người ở đây,nói chung là sống tình cảm và đoàn kết.

tucugay

• Sr. Member
  • Thanks 26
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chào bác ! chim gáy ở Cảng nhiều lắm ,e cũng mới chơi nên cũng không biết chính xác giọng gì chỉ biết e nó giọng thổ , gáy gọi đủ ,cứ 2,3 thúc lại kèm lèo dày nghe cũng phê ,e nó được đánh tại cây bàng to dưới là nhà tắm công nhân nữ trong cảng cổng 4 ,hôm đó có khoảng gần 20 ae công nhân dịch vụ ngồi đánh bạc dưới gốc cây xem e nó đấu với mồi rồi nhảy cầu tử . Chim như vậy vào mùa thay lông này bẫy như thế theo bác e nó có phải là chúa thung hay không ? còn chim mấy mùa e nghĩ nhìn chim cũng đoán được phần nào đúng không bác ?

Bác nói như trên thì 100% là chim nhà ai sổng rồi, vì bác đánh ở trên cây bàng dưới gốc là gần 20 anh em ngồi đánh bạc, xem chim đấu, mà nhìn tướng con này thì không phải chim quản đàn.
Chúc mừng bác đã bắt được bổi

manhquyettiu

• Sr. Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
chúc mừng bác chủ thứ phụ được bổi hay, chỉ tiếc là nó đã làm anh em chém nhau loạn xạ.....chán

ngocthuong

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
con chim bác thu phục đựoc y chang như con em đang nuôi. nhưng chim em gôc ở thanh hóa

xuanbac

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
con này giọng thổ gù cũng tạm chim bình thường ko có gì đặc sắc

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent