Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: 2 Ngày thu phục bổi khủng!  (Đọc 1362 lần)

thangdl

• Newbie
  • *
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
2 Ngày thu phục bổi khủng!
« vào lúc: 26/05/2013 09:57:41PM »
 ^:)^ Rất cảm ơn các bác!Sau đây e xin mô tả xơ lược về trận thụ phục e nó:Sau ky nghỉ lễ 30-04 một tuần vào ngày cn cuối tuần đẹp trời e đưa chú mồi cùng dạo chơi trong rừng khi đến một thung lũng rất đẹp dưới là một khu vườn của một bác nông dân xung quanh là rừng thông bạt ngàn bao quanh e dừng lại vừa dừng lại đã nghe thấy những dây gù xối xả và tiếp theo đó là những tiếng thúc kèm dồn dập cùa một e thổ bên kia thung lũng vọng lại như tiếng trống trận nhanh không đếm kịp nghe ma mê hồn.thế là lập tức e treo chú mồi lên.mồi vừa gáy được 2 câu đã nghe thấy những dây gù xối xả tiếp đến mồi gù phóng 2 tăng e nó đã chung cây đấu lại tiếp đến là cuộc đấu khẩu ác chiến diễn ra càng ngày càng dồn dập căng thẳng và quyết liệt hơn,bỗng nhiên cả khu rừng náo nhiệt hẳn lên vì tiếng chim cu gáy. e ngồi nghe mà hồi hộp chờ đợi nhưng sau khoảng 2h đồng hồ thì bắt đầu mồi chịu nhiệt không nổi gáy gù thưa dần vậy mà e bổi cứ làm lia lịa không nghỉ.lúc này cảm giác hộp của e chuyển sang thất vọng.nhìn đồng hồ đã là 10h e lấy nước với bánh mì ra ngồi ăn sáng và tiếp tục theo dõi e bổi.Cũng xin thưa với các bác chú mồi e đưa đi là 1 chú mồi thiện chiến đã từng tham ra rất nhiều trận ác chiến và cũng đã từng thu phục không biết bao nhiêu e bổi có tầm cỡ rùi các bác ah. Đến 11h30’ e đứng dậy lúc này chú bổi mới chịu bay qua bên kia lõng đứng trên cây thông gáy gọi.e ra về với tâm trạng đầy thất vọng và luyến tiếc.ngay thứ 2 đi làm trong đầu toàn là âm thanh của e nó vang lên thế là thứ 3 e xin xếp cho nghỉ một ngày vì lý do bận việc nhà để đi chiến đấu với e nó.Khoảng 5h30’ e có mặt tại chiến trường đã thấy e nó đang gù mái trên cây thông cắm giò và ụp đất xong là 6h cũng như hôm trước mồi gáy 2 câu e nó đã về đứng trên cây nhìn xung quanh rồi phóng xuống 20 tăng gù bắt đầu xà xuống đất mồi gù tiếp nhưng e nó lại đứng nhìn xung quanh một lúc rồi mới đấu khẩu cuộc chiến cứ thế diễn ra đến 10h15’thi e nó đâ nằm gọp trong túi rút.nhìn e nó to dài như bồ câu e không nói sai nửa lời,nếu tận mắt chứng kiến thì các bác sẽ thấy cấp mình e nó khủng.từ hồi chơi chim cu gáy đến giờ e chưa thấy con nào có cấp mình khủng và gáy nhanh như e nó,e nó gáy giọng thổ pha ít đồng 2 hậu nỡ gù dặt cà năm và rất bài bản hì hì!chúc các bác nhiều sức khỏe để vui cùng đam mê, thân chào các bác! _b_

hungvcb

• Hero Member
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: 2 Ngày thu phục bổi khủng!
« Trả lời #1 vào lúc: 27/05/2013 09:23:27AM »
chơi cu thế thì quá đã, về nhà tỉnh táo bạn chụp ít tấm hình cận cảnh : đầu, cổ, mìn, chân, phao và thổng thể cho AE chiêm ngưỡng tí nha, chúc thuần bổi thành công
Mê cu, xa vợ, lên rừng
Gặp em sơn nữa bảo đừng bắt ...

ongbosinhvien

• Sr. Member
  • Thanks 18
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: 2 Ngày thu phục bổi khủng!
« Trả lời #2 vào lúc: 27/05/2013 10:39:53AM »
Nghe bác tường thuật lại mà sướng hộ bác  _yahoo_
Sớm cập nhất ít hình của em nó nhé bác.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent