Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: "Gác cu" ở TPHCM  (Đọc 1197 lần)

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
"Gác cu" ở TPHCM
« vào lúc: 24/12/2012 06:56:48PM »
 _yahoo_ Gữi anh em mấy bức hình gác cu o TP hi Hơi ít hình mà cũng không có thành quả hi ! Nhưng đây cũng là cái việc hiễn nhiên khi gác ở TP nơi chim trận sống bầy co cụm ít đấu đá  (:|
Sẳn đây cũng gửi anh em mẫu thữ nhiệm của cái lụp này hi , Hai thầy trò em nghe thiện hạ đồn về cái đờn cò trần chả biết cái hình dạng nó ra sao Hai thầy trò ngứa ngáy làm tùm bậy ra cái này nối chung là giống đờn cò gác bỏ đi phần nan thôi cần giật nằm dưới bố lồng hôm nay thử nghiệm hiệu quã hi đánh 1 kèo
Mấy hôm bữa trời nóng chảy mợ bữa nay trời lại trỡ không khí nóel đùng 1 cái lạnh lạnh gió thì thổi u ù
Vài hình ảnh cái lụp mới chế hy vọng tém được bỗi siêu trận

Cho mồi vào

Hi mồi gáy mừng quá hi sợ em nó không gáy sao vài tiếng chiêu em thỗ bỗi  dựng thẳng lên từ dưới đất . Mồi bắt đầu rút Xả thêm vài dây gù hi tấp ngay vào cây theo sau là em chim ái đang đứng xa trên dây điện . Đúng là cái này rất hiệu quả chim bỗi rất dạn sau khi mồi tung nhưng dây gù bổi cũng bắt đầu nóng máu bo ngay sau hai dây gù em nó phi thằng vào mồi " đạp mái " Hai thầy trò mừng húm tưỡng kì này thành công hehe kiễu gì chú cũng phai nhãy vào cái cầu vì em đã cố treo chỗ ít nhánh 1 là mày vào cầu 2 là mày du mồi nó đập mày cũng phại dạt he Ai dè sau khi bị một phát đập của em mòi thì em bỗi kéo vợ chạy mất tiếu  (:| Kèo này là của một con bỗi thổ bầu bo cà lăm hôm nay không thấy nó ra hỏi anh lính gác cỗng mới hay sáng nay mấy ảnh leo lên lấy ỗ nên chắc ẽm đi mất rồi hix Mục đích chính cũa việc chế cái lụo này là đễ xữ con bổi này thằng này nặng tội lắm làm đi mất 2 em mồi về làm bỗi bị xẫy lụp 1 lần nên rất cãnh giác hi
Tỗng kết chuyến gác Dot mồi TP là do dk thời tiếc k khả quan gió và lạnh quá chim bổi ít thấy bay và gáy nên gác rất buồn ngũ , Mấy kèo tiếp  theo toàn bị đuỗi lí do kèo 1 thì bị mấy bác giật lưới ăn ốc bỏ vỏ leo vào giụt lưới sao mà làm tan nát cây cảnh nhà người ta ...... tức nhất dụ này Kèo 2 : Bị duỗi vì em lỡ mắt vào nghía kho chứa súng đạn gì ấyt  ^:)^ cái này đáng dụ nhiều chuyện  =(( .nói chung cũng khá hài lòng vì có vẽ khả quan vs cái lụp trần này và mồi có vẽ cũng thích nghi tốt hi em nghe sợ nó không gáy hi ai dè nó cũng gáy bị đập vẫn con đập lại người ta chút bỗi đi vẫn gáy tiếp hihi . Coi như thành công vs 1 chuyến gác nữa tập nữa đánh cu

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

mr_toan1

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: "Gác cu" ở TPHCM
« Trả lời #1 vào lúc: 24/12/2012 08:23:26PM »
lụp cu của anh độc thiệt chắc nhiều em đã chết với nó rồihihi

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent