Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bẫy Cu Madagui - 2.12.12  (Đọc 5253 lần)

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bẫy Cu Madagui - 2.12.12
« vào lúc: 29/11/2012 12:37:36PM »
Thưa Các cụ,

Tình hình là có người em chơi Cu quê nhà ở Madagui, cách rừng Nam Cát Tiên độ 10km cũng hay đánh Cu, nay em có lời mời anh em nào có thời gian rảnh thì xách mồi lên đấy bẫy cho vui..... Em ấy hiện ở Thử Đức sẽ dẫn đường anh em ta đi

SDT: 0908 557 526. Nhắn tin nhé, đêm hôm đừng gọi

Khoảng cách: 120 - 150 km.

Ngày giờ đi: 1h a.m - 2.12.12 . Tập trung trước cửa khu du lịch Suối Tiên rồi hành quân

Thời gian di chuyển: 4 tiếng. Nghỉ chân dọc đường tùy anh em.

Quán ăn: Từ khu dân cư vào tới bãi khoảng 5km. Tuy nhiên khuyến cáo nên mang đồ ăn dự phòng cho chủ động.

Cu bổi: Hiện bạn em bao đánh, biết khoảng 2,3 bãi là chim chưa trận.

Danh sách: Phongso8 - Em Hiển  (Mồi đất), Ngoductam - Ngô Đức Tâm (Mồi người =)) )

Thông tin cơ bản vậy, anh em nào rảnh thì đăng ký nhé, ngày T7 em sẽ update sdt để a e có ai thắc mắc thì gọi. Nói chung thông tin đã rất chi tiết nên chỉ có Yes or No chứ cũng không còn gì để hỏi nữa.

Thanks các Cụ.
« Sửa lần cuối: 01/12/2012 09:22:06AM gửi bởi ngoductam »

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bẫy Cu Madagui - 2.12.12
« Trả lời #1 vào lúc: 29/11/2012 01:50:28PM »
madagui là o chổ nào vâỵ anh.hinh như gân giáp ranh với huyên tánh linh,đức linh phải ko anh.cho e bít thông tin thêm đc ko ạ.để e dang ký 1vé

Cugay_BMT

• Sr. Member
  • Thanks 12
  • Đam mê không đợi tuổi
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 29/11/2012 03:48:45PM »
Chúc các anh em có chuyến đi gặt hái được nhiều thành công & bắt thật nhiều bổi về cho ae chiêm ngưỡng................. _yahoo_ _yahoo_ :d!

Thân
Giao lưu học hỏi & bảo tồn...!!!!!^_^

Lê Nam

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 103
  • Niềm vui bất tận.
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 29/11/2012 04:04:01PM »
Chúc các bác gặp nhiều may mắn. _yahoo_
SỐNG ĐƠN GIẢN CHO ĐỜI THANH THẢN.

phongso_8

• Full Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 29/11/2012 04:27:35PM »
madagui là o chổ nào vâỵ anh.hinh như gân giáp ranh với huyên tánh linh,đức linh phải ko anh.cho e bít thông tin thêm đc ko ạ.để e dang ký 1vé

Đúng rồi đó bạn ! mình chổ mình cách chợ phương lâm 5km về hướng tp nha bạn ! rồi mình lại đi vào khu vực Vườn Quốc Gia Nam Cát Tiên ! Quê mình ở Gia An - Tánh Linh đó bạn ! có gì thì bạn đăng kí đi chung cho vui nha ? Thân

Kiến Vàng

• Khách
« Trả lời #5 vào lúc: 29/11/2012 05:20:36PM »
Cũng định theo chân nhưng cậu bạn Mình ngại xa và Đi chung với Mồi đất chơi không lại :D
Thôi, hẹn khi nào đi 1 Mình thì đu theo.
Chúc mấy Bác túm được nhều bổi nuôi.

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 29/11/2012 05:56:33PM »

Đúng rồi đó bạn ! mình chổ mình cách chợ phương lâm 5km về hướng tp nha bạn ! rồi mình lại đi vào khu vực Vườn Quốc Gia Nam Cát Tiên ! Quê mình ở Gia An - Tánh Linh đó bạn ! có gì thì bạn đăng kí đi chung cho vui nha ? Thân
Ui trời về tớ gia an thi chay 2km nửa tới mình rui.minh ở lạc tánh nàk cach trường thpt tánh linh mấy cái nhà.dưới minh chim củng nhiều.cn  rfui củng về wánh đc 3 e.chúc ae đi đạt nhiều chim.nếu o chổ khác thì củng ke chân ai de gần nhà.

phongso_8

• Full Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 29/11/2012 06:03:23PM »

Ui trời về tớ gia an thi chay 2km nửa tới mình rui.minh ở lạc tánh nàk cach trường thpt tánh linh mấy cái nhà.dưới minh chim củng nhiều.cn  rfui củng về wánh đc 3 e.chúc ae đi đạt nhiều chim.nếu o chổ khác thì củng ke chân ai de gần nhà.

Mình nói là quê mình  ở đó thôi chứ mình đi đánh chim ở địa phận Đồng Nai mà . Cách nhà trường thpt 60km đó bạn

Tiểu_cugay

• Hero Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 29/11/2012 09:13:16PM »
ơ madagui vô đường đại tẻ chim trận nhìu lắm đa số dân bẫy chim cu , chòe than , chòe lửa tâp trung vào khu đó . nếu vô nam cát tiên mà đi đường tài lài cây số 125 thì chim ở ngoài rất nhìu nhưng rất trận vì trong đó có rất nhìu người chơi cu gáy và đó là nơi tập trung các cao thủ thường vô đó nhất . nếu vô rừng cấm thì chim rất nhìu và ít người đánh nên chim sung và rất dễ bắt chim hay trong đó rất nhìu  nhưng nếu bị kiểm lâm bắt thì coi như song con mồi và nếu năng hơn nữa thì bi phạt tiền hoăc bị nhốt . mình đã vô rừng cấm nam cát tiên nhìu lần nhưng chỉ đi bẫy chòe lửa , than trong đó có rất nhìu laọi này , chim cu thì bạt ngàn nhưng có lần ông chú bị bắt do người dân tộc họ báo kiểm lâm vô bắt . chim mồi bị thả lồng bẫy bị đạp , người bị nhốt 1 đêm xin mai họ mới cho về , nế bẫy chòe lửa mà lọt vào đó thì lúc ra thì phải đc 15 20 kon là truyện thường mình đi có 2h buổi sáng mà 7 kon , nhìu như chim sẻ . cu gáy thì rất nhìu toàn hàng dữ nằm trong đó kô khổ mỗi kái là ko mang lồng và chim vào đc vì lồng to quá , chích chèo thì chỉ cần mang kái lụp với 1 con bổi cho vào áo chim là vô dc mà o ai phát hiện chim cu thì mang chim bổi vô sao mak bẫy đc . còn ở madagui nếu đi đường đại tẻ thì đánh ở ngaòi ko ăn thua vì mấy tay giật lưới và đánh lồng nói chung là đánh cu đa số tập trung khu đó , nếu vô ranh giới rừng cấm thì coi chừng vì có 1 anh chỗ mình vô đại tẻ bẫy chòe than bi kiểm lâm túm cổ và mất thêm 7tr nửa cách đây khoảng 4 tháng trước . có bạn nào ở gần phương lâm cho mình xin kái số dt , uống cafe giao lưu bàn chuyện cu cò nhé

Lê Hữu Ánh

• Sr. Member
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 29/11/2012 09:24:36PM »
Đánh trên đó thì đi người ko Tâm ơi, chim đâu mà đánh, đi du lịch có lý hơn. Trên đó còn tệ hơn Suối Nhung. Haha  _khotro_ _khotro_ _khotro_
Ở đời có bốn cái ngu;
Làm mai;
Lãnh nợ;
Cầm cu;
Gác chầu.

phongso_8

• Full Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 29/11/2012 09:59:58PM »
ơ madagui vô đường đại tẻ chim trận nhìu lắm đa số dân bẫy chim cu , chòe than , chòe lửa tâp trung vào khu đó . nếu vô nam cát tiên mà đi đường tài lài cây số 125 thì chim ở ngoài rất nhìu nhưng rất trận vì trong đó có rất nhìu người chơi cu gáy và đó là nơi tập trung các cao thủ thường vô đó nhất . nếu vô rừng cấm thì chim rất nhìu và ít người đánh nên chim sung và rất dễ bắt chim hay trong đó rất nhìu  nhưng nếu bị kiểm lâm bắt thì coi như song con mồi và nếu năng hơn nữa thì bi phạt tiền hoăc bị nhốt . mình đã vô rừng cấm nam cát tiên nhìu lần nhưng chỉ đi bẫy chòe lửa , than trong đó có rất nhìu laọi này , chim cu thì bạt ngàn nhưng có lần ông chú bị bắt do người dân tộc họ báo kiểm lâm vô bắt . chim mồi bị thả lồng bẫy bị đạp , người bị nhốt 1 đêm xin mai họ mới cho về , nế bẫy chòe lửa mà lọt vào đó thì lúc ra thì phải đc 15 20 kon là truyện thường mình đi có 2h buổi sáng mà 7 kon , nhìu như chim sẻ . cu gáy thì rất nhìu toàn hàng dữ nằm trong đó kô khổ mỗi kái là ko mang lồng và chim vào đc vì lồng to quá , chích chèo thì chỉ cần mang kái lụp với 1 con bổi cho vào áo chim là vô dc mà o ai phát hiện chim cu thì mang chim bổi vô sao mak bẫy đc . còn ở madagui nếu đi đường đại tẻ thì đánh ở ngaòi ko ăn thua vì mấy tay giật lưới và đánh lồng nói chung là đánh cu đa số tập trung khu đó , nếu vô ranh giới rừng cấm thì coi chừng vì có 1 anh chỗ mình vô đại tẻ bẫy chòe than bi kiểm lâm túm cổ và mất thêm 7tr nửa cách đây khoảng 4 tháng trước . có bạn nào ở gần phương lâm cho mình xin kái số dt , uống cafe giao lưu bàn chuyện cu cò nhé

A này biết rành trong đó quá ta ? A ở phương lâm hả ? E là người đề xuất đi bẩy chim này đó ! chim ở đâu củng vậy a ah ! ăn  thua là mình đi đúng chổ mà đánh thì chim ko trận thôi ! 2 tuần trước có 4 e cu mồi qua phà rồi vào rừng NCT đánh cũng về tay không a ah ( có kiểm lâm bảo kê)! E ở Cây số 13 nek nên trong đó e biết nên đi đâu đánh chim là hợp lý mà a yên tâm nha ! nếu chủ nhật e có về thì alo a vào đánh chim cho vui ha ? sdt e 0977510133

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 30/11/2012 09:18:44AM »
Hiện có thổ địa sinh ra và lớn lên, thường xuyên đánh ở đấy nên có niềm tin hơn mấy đồng chí từ SG lên đánh....... Hi vọng là em đi sẽ thu hoạch trở về

lộcthúy09

• Chính thức
  • Thanks 21
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 30/11/2012 11:37:25AM »
chúc các bác  lên đường thu phục đc nhiều bổi hay,khi nào các bác về thì cho ae vài tấm hình để ae chiêm ngữong nhé các bác, _zoo_ _zoo_ _zoo_ (*)(*) (*)(*) (*)(*)
(yahoo).....locthuy_0909
( alo    ).......0972906562
rất mong đươc giao lưu học hỏi ace cugay.org

nguyentuan

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 30/11/2012 11:41:10AM »
mọi người tranh tủ đăng kí di chứ.cho minh xin 1 chân nha,lâu ngày k di bẫy nen ghiền rùi.heehe 0988996074 tuấn

Tiểu_cugay

• Hero Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 30/11/2012 12:42:03PM »
nếu vô rừng mà vê tay ko thì hơi phí , woanh ngoài chỗ 2.5 nhìu lắm ở đó mình biết 1 con thổ sấm nó đụng khỏag gần trăm con mồi mà ko an thua , ở cây số 2.5 đường nhà ngỉ thành nhân đi vào ấy bạn biết kô . trong đó nhìu chim lắm có mấy con mình găp cũng hay lắm . mình hiện nay ko có mồi . nếu có dịp mình cùng giao lưu cafe nha , bạn ko chê mình bữa nào rảnh cho mình đi ké mình tình nguyện sách lồng cho nhak . ah ở cây số 5 có rất nhìu cao thủ chơi cu gáy . họ waonh nát trong đó ùi . ngoài 125 có chú 10 beo cao thủ chuyên vô đó săn lùng cu gáy , mấy chú đó toàn chơi hàng dữ ko . hum nọ mình găp 1 chú ở cấy số 5.5 chú náy chơi cu từ nhỏ và chơi mồi cây mồi đất môi dây có đủ . họ quần nát bên ngoài rồi , h mak đi chỉ vô rừng thì tốt nhất quánh ở mấy vườn quýt sau nhà người ta ấy mình thấy chỗ đó nhìu , mình gọi bằng tay mà nó sung lắm bay về liền . chắc bạn đi chỗ người ta hay quýnh ồi . mình cón biết 1 con thổ sấm hàng hiệu lun trong rừng con này nếu vô đc thì cơ hội bắt đc nó là rất cao . nhưng tiếc là ko vô đc 

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 30/11/2012 01:44:38PM »
nếu vô rừng mà vê tay ko thì hơi phí , woanh ngoài chỗ 2.5 nhìu lắm ở đó mình biết 1 con thổ sấm nó đụng khỏag gần trăm con mồi mà ko an thua , ở cây số 2.5 đường nhà ngỉ thành nhân đi vào ấy bạn biết kô . trong đó nhìu chim lắm có mấy con mình găp cũng hay lắm . mình hiện nay ko có mồi . nếu có dịp mình cùng giao lưu cafe nha , bạn ko chê mình bữa nào rảnh cho mình đi ké mình tình nguyện sách lồng cho nhak . ah ở cây số 5 có rất nhìu cao thủ chơi cu gáy . họ waonh nát trong đó ùi . ngoài 125 có chú 10 beo cao thủ chuyên vô đó săn lùng cu gáy , mấy chú đó toàn chơi hàng dữ ko . hum nọ mình găp 1 chú ở cấy số 5.5 chú náy chơi cu từ nhỏ và chơi mồi cây mồi đất môi dây có đủ . họ quần nát bên ngoài rồi , h mak đi chỉ vô rừng thì tốt nhất quánh ở mấy vườn quýt sau nhà người ta ấy mình thấy chỗ đó nhìu , mình gọi bằng tay mà nó sung lắm bay về liền . chắc bạn đi chỗ người ta hay quýnh ồi . mình cón biết 1 con thổ sấm hàng hiệu lun trong rừng con này nếu vô đc thì cơ hội bắt đc nó là rất cao . nhưng tiếc là ko vô đc

Bạn này rành đường quá, không có mồi thì đi cùng ngồi bốc phét cho vui, CN này có đi không thì để lại sdt, có gì anh em giao lưu hen

phongso_8

• Full Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 30/11/2012 05:49:54PM »

E ko đi đánh khúc ngoài này đâu a ? e đánh trong khu vực xung quanh nha e ở trong 13 thôi ! a để sdt lai đi có gì Chủ Nhật Ae đi  đánh chim chung cho vui .Thân

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 30/11/2012 08:17:53PM »
 =)) Hình như em nghe ông anh em bảo chỗ này chim cũng khó nuốt đó ạ .... Nhưng có người đát đi là ổn rồi không biết có bổi không chĩ cần dc giao lưu cu cò . Chủ và mồi được thõa cái nỗi nhớ rừng là ok rồi . 1 năm nữa ráng 1 năm nửa hehe là đi được rồi  =))

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

traidatnghe

• Sr. Member
  • Thanks 24
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 30/11/2012 10:44:31PM »
chúc các bác găt hái được nhiều bổi xa qua

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 30/11/2012 11:10:19PM »
nha trang madagui  củng gần mà em không dám vát chim qua khỏi địa phận nha trang dalat nên  lên qua kiểm lâm chận ngay ,,tuyến này dân gác cu sợ qua lắm .... nghe ham gê ham cái cụm từ chim không trận đáy hihi .. mùa này chim cao nguyên hội hợp bàn đào tổ chức liên hoang ca nhạc  anh em đi gác phải đi vất vã lắm đáy mới kiếm kèo thơm để chơi đó .... chúc mưa thuận gió hòa gác cu vui vẻ ,, thành công cóng hiến hình ảnh ký sự cho anh em ngồi ngó  đọc và xem hình ảnh (vụ hình này phải trên 20 tấm các góc cảnh bãi đánh nhé  :-bd ) mọi người may mắn  bat tay
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent