Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: SU PHU! Nuôi cu gáy bậc nhất miền đông bằng nam bộ  (Đọc 10378 lần)

Lê Hữu Ánh

• Sr. Member
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: SU PHU! Nuôi cu gáy bậc nhất miền đông bằng nam bộ
« Trả lời #20 vào lúc: 21/11/2012 08:07:28PM »
Chào Phuc Dong Thap ha!
Thấy bạn viết bài về Chú Út Bàn thích quá. Nếu khi nào bạn ghé thăm Sư phụ thì hú anh em xuống cho biết và tầm sư học đạo luôn ha. Mình rất thích khi về già nuôi cu giống như chú quá. Nếu ko phiền thì khi nào đi thì Phúc alo trước cho anh em sắp xếp.
  bat tay bat tay
Ánh 0984922511

Ở đời có bốn cái ngu;
Làm mai;
Lãnh nợ;
Cầm cu;
Gác chầu.

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thưa các anh em chiến hữu đang chém gió thành bảo trên diễn đàn cu gáy!

Tôi đi đây đi đó cũng nhiều, tôi chỉ thấy các anh em mình mê chim (cu gáy) thôi. Tôi thác mắc biết hỏi ai đây, đành phải hỏi các chiến hữu thôi.  _khotro_

Tại sao chỉ có anh em mê chim cu gáy mà không có chị em nào mê chim cu (cu gáy) hết vậy. Tôi chưa bao giờ thấy cô, dì, chị, em nào nuôi nó cả. Chẵn lẻ nó chỉ có duyên với anh em ta thôi sao?  :-j

PHÚC ĐỒNG THÁP

Đây là lần đầu tiên tôi nghe một mình bác nói mấy chị không mơ cu gáy.hầu như chị nào cũng mơ cu gáy,nó không gáy có khì còn chết với mấy chị ấy chứ.nói thật là mấy chị rất mơ.

Còn lúa tiêu,mình một thời nuôi lúa tiêu và bây chừ chơi lúa thường.thưa thiệt chẳn thấy có gì khác biệt cả.
« Sửa lần cuối: 22/11/2012 01:28:09AM gửi bởi CUGAYBINHDINH »
Bình Định Quê Tôi..!

Phuc Dong Thap

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
SƯ PHỤ! Nuôi cu gáy bậc nhất miền đồng bằng nam bộ
« Trả lời #22 vào lúc: 22/11/2012 09:57:09AM »
Chào các anh em chiến hữu,

Lời đầu tiên chúc anh em 1 ngày làm việc thành công và hạnh phúc.

Bạn CUGAYBINHDINH ơi đúng là tầm mắt của mình chưa thấy hết được những cái hay và độc đáo của thú nuôi cu gáy. Nên không biết có chị em cũng mê cu (cu gáy), hy vọng một ngày nào đó được giao lưu với các nữ CU THỦ như bạn cuboi_longthanh chia sẽ. Nhân đây cũng cám ơn bạn cuboi_longthanh đã sáng tạo ra từ "NỮ CU THỦ", danh hiệu này từ cổ chí kim chưa thấy. Nên có thể gọi là 1 phát minh đấy. Các anh em nên lập 1 từ điển CU GÁY và đưa từ "nữ cu thủ" này vào từ điển Cu Gáy nhé. Tác giả của nó là cuboi_longthanh đấy, hay lắm đấy. Rất muốn được cùng cuboi_longthanh giao lưu với các bạn NỮ CU THỦ trong thời gian sớm nhất. Cám ơn bạn!. Vậy thì CUGAYBINHDINH nói cũng đúng, không phải là tất cả nhưng cũng có nhiều chị em mê cu lắm, phải không bạn?  *><* Như các bạn cũng thấy bạn cugaytanphu nói là vinh dự khi nghe danh từ NỮ CU THỦ, chắc là anh bạn cugaytanphu muốn làm gì NỮ CU THỦ đây hahahaha... _khotro_

Xin chào Bạn Lê Hữu Ánh, đúng tôi là PHÚC ĐỒNG THÁP đây, hân hạnh được biết anh. Tôi có nói chuyện với Sư Phụ Cu Gáy của mình rồi, thầy rất vui khi có anh em bằng hữu khắp nơi muốn đến chơi, giao lưu và thăm thầy. Giấc mơ vui thú điền viên của bạn lúc tuổi già là nuôi cu gáy chơi, chắc cũng có nhiều người muốn như bạn lắm. Trong thời gian bạn chưa kịp già để nuôi cu gáy thì bạn có thể chia sẽ thú vui đó với mình và Sư Phụ của mình. Nếu bạn ở Sài Gòn thì giấc mơ đó đúng là không xa, không khó thực hiện vì Sư Phụ cu gáy của mình đã có một vườn cu hơn 250 con và 48 năm kinh nghiệm đang chờ bạn.

Về việc đi thăm vườn cu gáy của sư phụ mình thì hiện nay đang có mấy anh em chiến hữu muốn đi tham quan và học hỏi. Anh bạn Lê Hữu Ánh, cugaytanbinh, gaac08 cũng muốn đi tham quan. OK, tôi sẽ đi cùng các bạn vào CN tuần này (25/11/2012), chúng ta hẹn gặp nhau ở công viên PHÚ LÂM quận 6, TP.HCM, lúc 8 giờ sáng nhé. Trước khi đi chiều Thứ 7 mọi người vui lòng gọi lại xác nhận với tôi một lần nữa cho chắc ăn nhé. Tối sắp xếp như thế anh em chiến hữu nào có đọc được lịch tham quan này mà muốn tham gia thì gọi cho tôi gấp nhé. PHÚC ĐỒNG THÁP (0972838098).

Chào bạn cugaytanbinh, anh năm nay 37 tuổi, tuổi thìn SN 1976. Hỏi tuổi để tính làm mai nữ CU THỦ hả?  *><* Mình sắp xếp lịch tham quan như trên bạn muốn đi thì gọi trước sáng CN tuần này đi. Số của mình là 0972838098 PHÚC ĐỒNG THÁP.

Bạn gaac08 ơi, chào bạn!
Bạn an tâm nuôi cu chơi là để tìm bạn, có cu thì có bạn mà có bạn thì có cu. Nên thầy của mình rất nhiệt tình đón bạn đến giao lưu, tham quan. Chuyện tham quan được là chắc chắn rồi, chuyện đó bạn để tôi lo nhé. Có muốn tham quan sáng CN (25/11/2012) thì gọi cho tôi sắp xếp trước nhé. Còn lúa tiêu thì nhà thầy mình có bán giống gà ác nhé.

Chào bạn LANGVAN AN,
Mình chỉ biết SƯ PHỤ của mình nuôi quy mô như thế đấy. Còn Ông TRung nuôi bao nhiêu mình không rõ. Vì chưa quen chú TRung ở Sài Gòn.

Chào bạn trongcovnn209, muốn mua lúa tiêu thì gọi cho Phúc (0972838098). Có lúa tiêu đấy bạn, ở Sài Gòn không có thấy bán loại lúa này nhưng ở xứ mình có.

Tổng chào các anh em chiến hữu! :-bd

PHÚC ĐỒNG THÁP
0972838098

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 22/11/2012 11:18:32AM »
DẠ EM CÁM ƠN ANH.ANH THỰC SỰ THỰC TÌNH VÀ CHU ĐÁO.TIẾC QUÁ EM Ở XA(HÀ NỘI) KHÔNG GẶP ANH ĐƯỢC.NHƯNG KIỂUGÌ EM CŨNG PHẢI GẶP BÁC 1 LẦN ĐỂ NÓI CHUYỆN VỀ CU CÒ.CHÚC ANH LUÔN MẠNH KHỎE.CHÀO ANH
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 22/11/2012 01:44:00PM »
Các cao thủ cao niên vẫn còn nhiều và đa phần ẩn cư ít người biết đến trừ khi chúng ta vô tình gặp hoặc ae trong nghề chơi biết đến và giới thiệu thì mời biết. Ngoài bác Trung ở Q10 còn có 1 bác ở Bình Chánh ngay vòng xoay An Lạc cũng là 1 cao thủ cu mồi phải đánh số và có đệ tử chân truyền xách đi theo yêu cầu để đi đánh và vườn nhà trồng tre mà cu về làm tổ ngay đó nữa kìa, cảm ơn Anh Phúc cho ae biết thêm cao thủ trong nghề chơi để ae hoc hỏi
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent