Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Con gáy đầu tiên  (Đọc 422 lần)

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
Con gáy đầu tiên
« vào lúc: 26/11/2012 08:50:03PM »
Đây là con gáy đầu tiên em nuôi cũng là con bắt đầu cho những chuỗi ngày tìm tòi và mê con cu gáy . Tính đến nay em ấy sắp sữa tròn 1 năm tuỗi lông được xuống lông 2 lần rồi mấy bác ạ . Con này em mua ngoài tiệm mua lúc đang chưa biết gì về con gáy mà thấy có cảm tình với em nó nên em bóc về thôi . Tình trạng là hồi mới mua có 1 mình ảnh gáy nhiều giờ bị bỗi khác dập quá nên không dám gáy nữa !! Ae đánh giá xem có nên nuôi nữa không nhé em chỉ biết em nó giọng đôi ròng còn lại mù tịch

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Con gáy đầu tiên
« Trả lời #1 vào lúc: 26/11/2012 09:19:26PM »
Bác chụp hơi xa nhưng nhìn chung là đẹp mà, bổi lỡ thì cứ chồi sụt là chuyện cơm bữaấy mà. Có công mài sắt có ngày lên kim bác ạ.

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Con gáy đầu tiên
« Trả lời #2 vào lúc: 26/11/2012 10:58:18PM »
Đây là con gáy đầu tiên em nuôi cũng là con bắt đầu cho những chuỗi ngày tìm tòi và mê con cu gáy . Tính đến nay em ấy sắp sữa tròn 1 năm tuỗi lông được xuống lông 2 lần rồi mấy bác ạ . Con này em mua ngoài tiệm mua lúc đang chưa biết gì về con gáy mà thấy có cảm tình với em nó nên em bóc về thôi . Tình trạng là hồi mới mua có 1 mình ảnh gáy nhiều giờ bị bỗi khác dập quá nên không dám gáy nữa !! Ae đánh giá xem có nên nuôi nữa không nhé em chỉ biết em nó giọng đôi ròng còn lại mù tịch

con này theo mình thì là giọng chuông,nhìn mẫu chim thì khá về phần bài bản thì ít,có phóng,rước và có chăng thì kèm lót thôi,tại vì bác chụp hình xa nên không nhìn rõ được nên chỉ đánh giá được sơ bộ thôi,nhủng theo mình thì con chim này rất chứng đấy bác ạ
« Sửa lần cuối: 26/11/2012 11:00:28PM gửi bởi trungcoi11 »

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent