Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu Gáy của cugaytanphu  (Đọc 1496 lần)

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu Gáy của cugaytanphu
« vào lúc: 25/07/2012 06:37:59PM »
Chào tất cả mọi người !! em năm nay 16t mới tập tành chơi cu gáy được 6 tháng chính thức mê mẩn cu gáy  sau 1 thời gian chơi  gà cá bò sát mấy thứ chim linh tinh khác   O:o Trước  chả bao giờ mê mẩn mấy con này dù nó nheo nhóc ngoài vườn giờ chơi rồi mới thấy cái hay cái vui của thú cu gáy nhất là khi đi đánh cu Đây là vài em cu gáy mình được sư phụ tăng để chơi nay pót cho mọi người đánh giá ^^
 1.Bổi lỡ đang tập cây 6 năm lồng chim gốc rừng chân giao long kèm dây ( cục cúc cu cù cu liên tục em gọi theo sách việt chương sai ae bỏ qua ) gù chồng đấu lỡ 3 tiếng đầu máng là gáy cả ngày tiếc là về tay em chưa từng bắt 1 con bồi do chĩ mới nổi căng  được vài tháng nay và em ít đánh + lụp cùi + không đi xa được chĩ tập dợt trng nhà + đánh lai rai với sư phu bên cánh công hòa Dẫu sao cũng rất là vui khi có em nó bên mình + tự hào khi em nó vô tay mình béo tốt chịu gáy khong làm mất mặt sư phụ

2.Bổi lỡ giọng thổ bầu 3 năm lồng đang tập đất nhưng chưa căng lắm mới bắt được 1 em bổi ^^ thả đất tốt con này gù khá dắt bổi vòng vòng bội chịu nắng tốt có con đất để đi đánh có bổi mang về thôi chứ mổi lần cấm dò + rối dò là bực chịu không nỗi chi thích chơi cây tiếc là ỡ TP cu khá trận

3. Bổi mới bắt ( thổ bầu bắt ) con này em khá ưng ý vì làm chủ cội ngon nhất tuy nhiên chỉ là dự cảm thôi vì em nó dính dò sớm quá không nghe được bài bản em nó + có nghe đc em cũng chẵng biết la hay hay dỡ hehe nhưng bỏ vào thấy khá êm lồng không giãy đã gáy cu 1 ròng ban ngay có hôm chiêu cả tiếng ae đánh giá xem em nó làm mồi duoc không với bài bản không dùm em nhé

Hình chụp thiếu trước thiếu sau mong anh em thông cảm do cái máy chụp hình của em nó màu mè quá chim nó sợ phải chụp đêm còn hơn mười mấy em bổi sư phụ tặng nữa nhưng đành chịu khong chụp được :-SS
EM tên Hải ỡ quận tân phú TPHCM Ae nào gần xa cho em giao lưu với nhé ^^ yahoo lemongrizzled@yahoo.com.vn
« Sửa lần cuối: 25/07/2012 07:14:49PM gửi bởi cugaytanphu »

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu Gáy của cugaytanphu
« Trả lời #1 vào lúc: 25/07/2012 09:21:53PM »
 =)) 16t không tin nổi hiên thân đi cụ . em đi xa nhiêu nơi chưa tháy cụ nào nhỏ như thế mà chơi cu chọn những con như vạy  (*)(*)
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

phanvandong

• Khách
« Trả lời #2 vào lúc: 25/07/2012 09:53:26PM »
 :d :)) Củ Sâm có đàn em rồi, ngon nhé!

NEW !

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 25/07/2012 10:47:34PM »
Dàng chim cụ khủ quá , con nào cũng chất con nào vai u thịt bắp đạt đến tầm gồi cụ nhỉ
Ừ á cụ mới 16 tuổi thôi àh?Cụ nầy vui tính .

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #4 vào lúc: 26/07/2012 06:17:50AM »
tuổi trẻ tài cao...! =))

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 26/07/2012 08:16:47AM »
Có thể tuổi trẻ tài cao nhưng đồng quan điểm của cụ Sâm, hiện thân đi cụ. Biết nuôi thổ bầu, mà 3 năm đã ra mồi thì ko tin là 16t
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

zNavy

• Khách
« Trả lời #6 vào lúc: 26/07/2012 08:44:33AM »
Tuổi trẻ tài cao! Sư phụ bạn chắc cũng thuộc hàng cao thủ rồi!

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 26/07/2012 11:46:46AM »
Cảm ơn mấy anh nhé em cứ thấy con nào nó mụp mụp béo tốt là em thích ah  :)) còn con thổ bầu ( sp em kêu vậy ) với con cây thì chỉ là bổi lỡ thôi chưa phải mồi đâu ạ . Thầy em bảo mồi đất là mấy con không cần bẹo + đánh trần được thì mới kêu là mồi  :)) tiếc là đến sư phụ em cũng không có mấy con như vậy hehe vì mồi chưa tập xong đã bị bồ cắt chó mèo chụp hết  + già quá biếng gáy ~~ .Thầy em cũng chỉ đánh văn nghệ lòng vòng thành phố thôi vì còn phải làm việc không đánh xa được

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

Nguyễn Văn Hiếu

• Sr. Member
  • Thanks 97
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 26/07/2012 12:57:52PM »
Chào em anh thấy dàn chim của em cũng hay lắm em chưa đủ tuổi chạy xe thì đánh vòng vòng cũng được rồi. mà em 16 tuổi nầy còn đi học mà làm gì công việc nhiều thế. em biết đánh mồi trần nữa anh khâm phục. chúc em vui khỏe mau lớn đủ tuổi chạy xe đi khám phá núi rừng chơi . chào em
GIAO LƯU LIÊN TỈNH!@

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 26/07/2012 01:19:27PM »
 (*)(*) có vài anh ép nick k tin em 16 tuổi nay em giới thiệu luôn em tên đầy đũ là Văn Viển Hải đang là học sinh lớp 11 trường thpt lý tự trọng cũng là truong cao đẵng kỹ thuật lý tự trong luôn .. em sinh ngay 2/9/1996 cung Xữ nữ nhé ^^ . Mong mấy em đừng xem em nói dốii nhé em khó chịu khi bị xem là dối trá lắm  bat tay

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 26/07/2012 01:45:18PM »
Xin lỗi em trước nhé, ae ko tin nỗi độ tuổi của em mà có dc những em gáy có đẳng cấp vậy thôi, chứ ko nói em nói dối. Hôm nào ae cafe giao lưu, a cung chỉ đánh lòng vòng thành phố như sư phụ em. Nếu có số đt thì nhắn qua nick anh. Chúc em học tốt, chơi vui lành mạnh với cái ngu thứ 3 nầy
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 26/07/2012 03:10:19PM »
Hehe không phải em khó tính gì đâu nhé mà ai cũng muốn làm người tốt cả thôi  :)) anh em góp ý comment cho em là em vui lắm nhưng cái gì cũng phải tin tưởng nhau thì mới lâu dài được ^^ . Còn chim của em post lên là để chia sẻ giới thiệu những người bạn thân yếu của em thôi !! chứ 2 tiếng đẳng cấp xa vời lắm với lại với em chả có con chim đẳng cấp chỉ có ngừoi chơi đăng cấp biết yêu biết xót con chim ngoài đồng cu bây giờ ít lắm rồi cái người mà đến lúc bệnh sắp chết rồi mà vẫn muốn được sách lụp đi nghe cu đấu mới là đăng cấp cái người nghe xong rồi thả bỗi mới là đẵng cấp . Con cu cũng chỉ là con vật nó chỉ làm theo bản năng của nó + sữ rèn luyện của chủ chủ nó co tâm biết chơi nó mới có đẳng cấp có tiếng . Cũng vì lý do đó em k bao giờ kêu chim của em là mồi ... cái từ chim mồi đối với em chĩ để dành cho những con chim bắt được nhiều bổi chủ sữ dụng nó để "kiếm cơm" làm kinh tế hoặc chỉ là cái danh phong chủ nó tặng cho nó chã có nghĩa lý gì ...... còn chim của em mãi mãi vẫn chĩ la BỔI LỠ luôn luôn cần được rèn luyện trau dồi thêm ...THÂN

khoecomputer

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 26/07/2012 03:33:20PM »
Văn phong chặt chẽ, lời lẽ lưu loát, ý nghĩ sâu xa........ Khâm phục, trẻ mà có tấm lòng như E quả là hiếm có. A ko biết gì về chim lên ko jam nhận xét chúc E vui vẻ  =(

« Sửa lần cuối: 26/07/2012 03:39:23PM gửi bởi khoecomputer »
Bon chen bỗng chốc thành hư ảo,
Hoa cười chim hót thỏa lòng ta.

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 27/07/2012 07:24:52PM »
Anh em nào đánh giá giúp em con bổi xem giọng gì bài bản tính cách em nó giúp em nào ... Hôm nay đi thăm lại chỗ bẫy dính em bổi này thì đất đã có chủ nhưng là 1 em thổ buồn .... ngủ nên cuốn về

hoa_trencat_vn

• Full Member
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 27/07/2012 08:36:49PM »
chim của bạn con nào cũng hay mình ung nhất con thú 2

langVan An

• Sr. Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 28/07/2012 12:16:55AM »
Hehe không phải em khó tính gì đâu nhé mà ai cũng muốn làm người tốt cả thôi  :)) anh em góp ý comment cho em là em vui lắm nhưng cái gì cũng phải tin tưởng nhau thì mới lâu dài được ^^ . Còn chim của em post lên là để chia sẻ giới thiệu những người bạn thân yếu của em thôi !! chứ 2 tiếng đẳng cấp xa vời lắm với lại với em chả có con chim đẳng cấp chỉ có ngừoi chơi đăng cấp biết yêu biết xót con chim ngoài đồng cu bây giờ ít lắm rồi cái người mà đến lúc bệnh sắp chết rồi mà vẫn muốn được sách lụp đi nghe cu đấu mới là đăng cấp cái người nghe xong rồi thả bỗi mới là đẵng cấp . Con cu cũng chỉ là con vật nó chỉ làm theo bản năng của nó + sữ rèn luyện của chủ chủ nó co tâm biết chơi nó mới có đẳng cấp có tiếng . Cũng vì lý do đó em k bao giờ kêu chim của em là mồi ... cái từ chim mồi đối với em chĩ để dành cho những con chim bắt được nhiều bổi chủ sữ dụng nó để "kiếm cơm" làm kinh tế hoặc chỉ là cái danh phong chủ nó tặng cho nó chã có nghĩa lý gì ...... còn chim của em mãi mãi vẫn chĩ la BỔI LỠ luôn luôn cần được rèn luyện trau dồi thêm ...THÂN'

em nuôi một con chim, em bỏ vô cái lụp-> em mang đến vườn người khác -> em treo lụm, dương bẫy lên-> em hút gió cho chim em kêu, chim ngoài bay về dính bẫy của em. đố em, chim em mang đi bẫy chim ngoài gọi là chim gi? em nuôi một con chim cu gáy rất hay. em bỏ vô lồng tròn. em xách chim em trong lồng tròn đi hết vườn này đến vườn kia để đấu với bỗi, người ta gọi em là gi?

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 28/07/2012 10:15:35AM »
Nếu để bắt bổi thì em ở nhà cũng bắt được không cân đi đâu xa xa năm võng uống trà xong ra bắt bổi  =)) . cái chính là được đi chơi ngắm cảnh xem thiên nhiên chuọp ảnh thôi
« Sửa lần cuối: 28/07/2012 10:35:58AM gửi bởi cugaytanphu »

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 30/07/2012 12:20:14PM »
Cugaytanphu ở chổ nào mìnhghe1  qua học chút kinh nghiệm đc kg,......tháy dàn chim đẹp quá chạy qqua nghía cái chạy về cho đở thèm hihihi :-j
Cha mẹ nhọc nhằng nuôi ta lớn
Bạn bè chơi dog dạy ta khôn

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent