Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy mỏ kênh.  (Đọc 8123 lần)

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu gáy mỏ kênh.
« vào lúc: 14/11/2012 09:35:36PM »
Rảnh rỗi poss hình con cu cùi có cái mỏ kênh  đang định mang đi tập mồi lên cho các bác ngắm và chém gió chơi cho nó đỡ buồn.Các bác chém nhiệt tình đi. Đây là vài hình ảnh của em nó

« Sửa lần cuối: 15/11/2012 05:45:02PM gửi bởi CườngHM 80! »
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: CU GÁY MỎ KÊNH
« Trả lời #1 vào lúc: 14/11/2012 09:57:38PM »
Em bắt đầu ngưỡng mộ bác rồi đấy, bác toàn hàng khủng thôi à. Con này chắc thổ đồng rồi. Đồng bn% thì chưa có thước đo, nước trong ngoài đều khá, thúc nhặt, nhiều gù và có vẻ như hơi ít tuổi rừng...còn thêm đồ chơi gì nữa thì em nhường các bác khác không lại bảo em tham.
« Sửa lần cuối: 14/11/2012 09:59:59PM gửi bởi lehieuhp »

Cu Gáy Tuyên

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 14/11/2012 10:10:47PM »
Híc, bác còn hàng bạch đề, dán cánh, liên cườm gì gì nữa đưa hết lên để anh em được mở rộng tầm mắt đi ạ. Chim hay dở thì em không dám nói, nhưng lần đầu tiên em được thấy bộ sưu tập chim khủng như của bác đấy ạ.

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 15/11/2012 08:01:02AM »
Bác Manhha này nhiều hàng độc thật, bác mua hay tự tay bẫy được vậy, chúc mừng bác có em chim tốt
Cu cò không vội được đâu

quephuqh

• Chính thức
  • Thanks 6
  • Phan Văn Đình
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • queohuqh
« Trả lời #4 vào lúc: 15/11/2012 11:25:16AM »
không đúng bác bỏ qua, con nay theo mình đã bắt được bổi rồi. Hay dở chỉ có bác mới biết
có ngày bắt được liên cườm

Đảng Cu

• Chính thức
  • Thanks 12
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 15/11/2012 11:54:43AM »
Cụ Hà làm lễ rước ...Cụ Cu về chưa nhẩy?
Tuần trước có dịp vô Thanh Hóa, em chứng kiến một Cụ Cu khác nữa. Cụ này cũng ...27 tuổi lồng, bị Cắt móc gãy một cách, mất một mảng cườm (tiếc quá quên ko chụp lại ảnh), vậy mà cụ chủ trong đó vẫn mang đi gác mới tài.

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 15/11/2012 12:43:48PM »
-Con này mới bắt được 1 con bổi loại trung bình, chim được 2 mùa. Bẫy được nó khi mo chỉ được tầm 1 mùa tuổi rừng. Các bác cứ tiếp tục chém vo tư đi.

:d
Híc, bác còn hàng bạch đề, dán cánh, liên cườm gì gì nữa đưa hết lên để anh em được mở rộng tầm mắt đi ạ. Chim hay dở thì em không dám nói, nhưng lần đầu tiên em được thấy bộ sưu tập chim khủng như của bác đấy ạ.

bat tay Cứ từ từ lần lượt từng con 1 thôi . Nhanh quá , nhiều quá nó nhàm chán. còn 6 con nữa bác cứ từ từ thưởng thức  :d
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 15/11/2012 01:14:58PM »
Hôm em về Nga SƠn, Thanh Hóa bạn em cũng có 1 con thế này, nhìn xuyên qua khi đứng ngang, không biết có hay không.

cu gáy Móng Cái

• Hội cu gáy đấu Org Quảng Ninh
  • Hero Member
  • Thanks 189
  • Đừng vì Danh phụ Nghĩa quyên Tình
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • //www.facebook.com/pages/Hội-Cu-gáy-đấu-Org-Quảng-Ninh/239458322882719?filter=2
« Trả lời #8 vào lúc: 15/11/2012 05:38:57PM »
chú em này đẹp thật , đúng là hàng độc có khác. mình cũng chỉ kiếm được  một em mỏ vẹo thui . chúc mừng chủ chim
Trích dẫn từ: cu gay mong cai
CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
Re: Cu gáy mỏ kênh.
« Trả lời #9 vào lúc: 15/11/2012 06:16:32PM »
heeeeeeeeee tưởng chim ai đưa lên , chim anh mình chứ ai, :d :d :d. Con mồi còi pha em cũng mỏ kênh heeeeee, em chỉ thua bác Hà không có máy ảnh heeeeeee (*)(*) (*)(*) (*)(*), bọn mồi mỏ kênh này treo chơi cũng bắt được bổi :-bd :-bd :-bd
« Sửa lần cuối: 15/11/2012 06:19:36PM gửi bởi quyents83 »
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

cugayhaiduong

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 15/11/2012 07:30:03PM »
chim mỏ kênh, mỏ quẹo mỏ.mắt đỏ, mắt nghệ, lác mắt, mắt đen toàn là lỹ thuyết xuông, tôi chưa gặp em chim mồi nào, cu đấu nào mà có những đặc diểm trên mà hay như những bài viết ủa các bác nói rằng chim đó là hay đáng chọn cả/ chẳng qua nó chỉ là con chim bị tật mà thôi

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 15/11/2012 08:26:44PM »
heeeeeeeeee tưởng chim ai đưa lên , chim anh mình chứ ai, :d :d :d. Con mồi còi pha em cũng mỏ kênh heeeeee, em chỉ thua bác Hà không có máy ảnh heeeeeee (*)(*) (*)(*) (*)(*), bọn mồi mỏ kênh này treo chơi cũng bắt được bổi :-bd :-bd :-bd
-Cũng bình thường thôi  :d không có gì ghê gớm lắm hôm tới anh em mình so xem con nào mỏ kênh hơn nhé.  :-bd
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 15/11/2012 09:17:09PM »
-Cũng bình thường thôi  :d không có gì ghê gớm lắm hôm tới anh em mình so xem con nào mỏ kênh hơn nhé.  :-bd
ok bác cứ thích là được, anh Hà đầy ông muốn có con dị tướng còn không có, cứ thích chém gió. Bác quan hệ nhiều hôm nào mời giao lưu mồi cây tí nhỉ, em chuẩn bị thung mời các bác đến thu phục đây  :d :d. Con người em chỉ thích thực hành chứ không chơi lý thuyết, heeeeeee . Con chim hay hoặc dở cứ ra cội gặp chim trời thì mới biết được  :-bd :-bd phải không bác.

Cugayphutho

• Sr. Member
  • Thanks 57
  • Văn Vô Đệ Nhât - Võ Vô Đệ Nhị
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 15/11/2012 09:28:53PM »
chim mỏ kênh, mỏ quẹo mỏ.mắt đỏ, mắt nghệ, lác mắt, mắt đen toàn là lỹ thuyết xuông, tôi chưa gặp em chim mồi nào, cu đấu nào mà có những đặc diểm trên mà hay như những bài viết ủa các bác nói rằng chim đó là hay đáng chọn cả/ chẳng qua nó chỉ là con chim bị tật mà thôi

Bác nói thật chí lý  , tôi rất hợp ý bác , chứng minh cho thấy bác là người đam mê có chim nghiệm, không chơi đánh bóng .

cugayhaiduong

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 16/11/2012 08:27:02AM »
ok bác cứ thích là được, anh Hà đầy ông muốn có con dị tướng còn không có, cứ thích chém gió. Bác quan hệ nhiều hôm nào mời giao lưu mồi cây tí nhỉ, em chuẩn bị thung mời các bác đến thu phục đây  :d :d. Con người em chỉ thích thực hành chứ không chơi lý thuyết, heeeeeee . Con chim hay hoặc dở cứ ra cội gặp chim trời thì mới biết được  :-bd :-bd phải không bác.
bac ah, tôi đã từng gặp mấy con bổi như thế rồi nhưng có con nào tướng mạo cuả 1chú mồi ,đấu đâu , mấy hôm tra có bác quay con mắy lé,lác tôi thấy bác còn chê là cấp mình ngắn thôi, tôi găp kô thích và như ý thì kô mua chứ ko có bác ạ

Cugayphutho

• Sr. Member
  • Thanks 57
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 16/11/2012 07:31:15PM »

Hjhjhj chào các bác _yahoo_ : Các bác nhà đang bàn về dị tướng ẩn tướng lộ tướng rất xôm tụ thank các bác rất là nhiều  _zoo_ , mong các bác tiếp tục chém và chia sẽ để cái dị ẩn lộ tướng ở cugay để nó vở lẽ cho anh em thẩm thấu nân tầm chém từ thầy  lên thần ,thank các bác rất nhiều và trân trọng  _zoo_ _zoo_ _zoo_ Thân !
« Sửa lần cuối: 16/11/2012 08:18:30PM gửi bởi Cugayphutho »

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 16/11/2012 08:19:28PM »

-Tôi không nói con chim tôi poss lên là con chim hay và các bác có quyền chém thoải mái . Thể hiện cả trình độ lẫm sự hiểu biết của các bác thoải mái nhất có thể. 
  -Mục đích của việc poss hình lên là để mọi người có những cái nhìn sâu hơn rõ hơn về các thành viên và khả năng trảm phong đại pháp của họ  =))

NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

Cugayphutho

• Sr. Member
  • Thanks 57
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 16/11/2012 10:03:35PM »

-Tôi không nói con chim tôi poss lên là con chim hay và các bác có quyền chém thoải mái . Thể hiện cả trình độ lẫm sự hiểu biết của các bác thoải mái nhất có thể. 
  -Mục đích của việc poss hình lên là để mọi người có những cái nhìn sâu hơn rõ hơn về các thành viên và khả năng trảm phong đại pháp của họ  =))

Bác mhanhha shop con hàng đã thuộc lên em không biết là bác có nhã ý để chia sẽ hay khoe chim có cái mỏ kênh nữa , hơn nữa nó là chim đã lũa gù người rồi mà bác ?Có phải bổi đâu ?Vậy mà bác bảo anh em cứ chém thoải mái đi thì mẻ  hỏng hết binh khí rồi còn gì, bác cứ thử võ anh em hoài hjhjhj, em biết bác đang nắm bí kíp chưa tiết lộ ,bác có thể chia sẽ bí kíp cho anh em với được không?Ví dụ như con chim mỏ kênh của bác ,cái mỏ đó nói lên ưu huyết điểm nước chơi của nó như thế nào? Còn cá nhân em thấy con mỏ kênh của bác nước hậu gù không được cứng lắm đuối hơi về  cuối , chúc bác vui, thân !
« Sửa lần cuối: 16/11/2012 10:12:04PM gửi bởi Cugayphutho »

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 17/11/2012 12:18:03AM »
- Bạn Cugayphutho cứ bình tĩnh và tiếp tục đọc những gì mọi người chém về con chim này đi rồi nghe mình nói cũng chưa muộn mà.  :d
-Poss hình ảnh lên để khoe khoang với mọi người thì mình hoàn toàn không có ý định đó, bởi mình có vài con còn đáng ngạc nhiên hơn con chim này nhiều thế này đã ăn thua gì  :d Mục đích là chia sẻ với mọi người giúp mọi người đỡ phải hình dung về những con chim mà mọi người vẫn nói là hay, là quý mà mọi người chưa được gặp bao giờ. 1 kiểu Hình ảnh minh họa ấy mà. =)) Chỉ khác 1 chút là những con chim mình gửi hình lên tất cả là chim phía Bắc kể cả chim mồi. Ở đây không có phân biệt yếu tố vùng miền gì hết nhé chỉ là phong cách chơi của cá nhân mình thôi.
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 17/11/2012 08:42:36AM »
Con mỏ kênh của Bác Hà này về cuối yếu gù là đúng rồi! bác cugayphutho nhận xét tinh thật, bởi giống như người sứt môi nói hơi toàn ra ngoài đuối là phải :d :d. Bình thường các cu gáy khắc mỏ không kênh khi gù giữ hơi, còn mấy cu mỏ kênh này gù hơi toàn bị xì ra ngoài lên về cuối yếu gù =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)). Chém như bác cugayphutho quả là bậc thầy về trảm phong  bat tay bat tay bat tay bat tay

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent