Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Xin chém giùm cu Khách chuyển chủ 200km!!  (Đọc 1322 lần)

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Xin chém giùm cu Khách chuyển chủ 200km!!
« vào lúc: 30/04/2013 04:17:19PM »
-Lúc đầu được 3 ngày có gáy 3-4 tiếng nhưng đi phân đen loãng nhiều nước, mình chỉ cho ăn lúa (tiêu nha) với bo bo nhưng Cu Gáy chỉ ăn bobo, bây giờ thì không gáy mấy ngày nay, từ khi bắt được 1 tuần không gáy nhưng dạn người lắm(lúc đầu cũng thế), lúa không ăn nhưng bobo thì nhảy cẩng lên đòi ăn. Bậy giờ thì phân có hình rồi nhưng nhỏ(khoảng hạt lạc-đen). Vì nhà nuôi trên lầu nóng quá đi tìm vài cây Cộng Sản để lên cho mát mà cũng có dụng ý theo dõi phân lỏng là chơi luôn cây cộng sản. Mình chia sẽ ở đây nếu bạn nào gống mình thì vui lòng chia sẽ vài lời thành thật cảm ơn! Vài hình ảnh ae xem giúp :-bd.
Rất và rất mong có nhiều đóng góp và chia sẽ kinh nghiệm có tình trang như mình, chào!
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

thodongsonkim

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
Re: Xin chém giùm cu Khách chuyển chủ 200km!!
« Trả lời #1 vào lúc: 30/04/2013 04:29:12PM »
Chim chuyển chủ, chuyển vùng ban đầu thường có hiện tượng bỏ lúa, nên thả lồng rộng, nuôi chổ mát và trộn chung lúa và bo bo.
Chim kêu, chim kêu ven rừng suối gọi
ta lên đường nặng trĩu 2 vai...

Cugay_NinhBinh

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 30/04/2013 11:16:06PM »
chim vùng nào chuyển ra hả bác. em cũng mới bắt 1 chu khách đến nay được đúng 1 tháng chuyển gần 2000 km cơ thời gian đâu cũng ít gáy nhưng sau 1 tháng em nó đã quen nhà quen chủ lên jờ chơi rất ưng ý mình bác ạ. con về phân đen bác cho em nó ăn thêm khoáng vùng mình và tắm nắng thường xuyên sẽ có tiến chiển đấy bác ạ
chúc bác có chú khách hay

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 01/05/2013 09:11:12AM »
chim vùng nào chuyển ra hả bác. em cũng mới bắt 1 chu khách đến nay được đúng 1 tháng chuyển gần 2000 km cơ thời gian đâu cũng ít gáy nhưng sau 1 tháng em nó đã quen nhà quen chủ lên jờ chơi rất ưng ý mình bác ạ. con về phân đen bác cho em nó ăn thêm khoáng vùng mình và tắm nắng thường xuyên sẽ có tiến chiển đấy bác ạ
chúc bác có chú khách hay
Từ Bình Thuận bạn à, nói chung e nó cũng không có biểu hiện cú rũ nhưng cũng mới tham gia Cu-Cò nên sợ có chuyện gì thì đã trễ, mình sẽ làm theo cách của bạn thử xem, cảm ơn bạn nhiều nhé, chúc bạn và chú Cu Gáy luôn luôn mạnh khỏe và ngày càng hay!
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

Cugay_NinhBinh

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 01/05/2013 02:09:49PM »
bác để ý xem chim có thay lông không thời tiết vung bác ở có jì bất thường không, có chuyển lồng không những yếu tố đó cũng làm chim bỏ gáy hoặc ít gáy đấy bác ạ vì nó chưa quen.thời gian ngắn nữa em nó thích nghi sẽ chơi lại và làm bác hài lòng thôi. kiên chì không vội được đâu bác ạ.
thân chào bác

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent