Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cu gáy vĩnh bình định  (Đọc 6034 lần)

cugay_binhdinh

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
  • Cugay_binhdinh
    • Xem hồ sơ cá nhân
cu gáy vĩnh bình định
« vào lúc: 16/05/2011 07:31:27PM »
Vài tấm hình về lụp và cu mồi của cu gáy bình định .

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Re: cu gáy vĩnh bình định
« Trả lời #1 vào lúc: 16/05/2011 09:43:51PM »
Chà cả lồng và chim đều đẹp  lắm, lại cánh gián nữa chứ. Chiến tích của em nó ra sao kể sơ qua cho bà con nghe với coi, con này chắc gù ác lắm _gjob_

thổ đồng

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 17/05/2011 10:15:45AM »
mồi và lồng  đẹp wa bác ơi con này chắc phải gù cả ngày hihi.... bác o bình định ở chỗ nào vậy ?
luôn luôn lắng nghe....
lâu lâu mới hiểu..

Cugaybinhduong

• Hero Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 17/05/2011 10:35:28AM »
Chim rất đẹp, bác đan lá cho lụp quá khéo, chỉ có điều lụp đan hình mắt gáo thì ở trong Tp.HCM ít chơi lắm, con này giọng gì vậy bạn, phóng kèm tốt không?

cugay_binhdinh

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
  • Cugay_binhdinh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 17/05/2011 11:27:45AM »
 Ah mình ở huyện Vĩnh Thạnh(dưới chân đèo An Khê) bạn ơi. Chim mình giọng sấm thổ tốt tiếng lắm , bắt chim rất khôn ,chơi bài bản ,có nước gù hậu . con này đầu tròn cổ lãi + dán cánh đó bạn . ngoài cái lông trắng bạn thấy trên hình thì bên cánh phải còn có 2 lông trắng nữa nhưng nó ẩn ở trong  , nó ở trong tay mình được 7 năm rồi ,trung bình một mùa bắt được khoảng 70 bổi.
 lụp của mình là papa làm ,ko có bán trên thị trường, khung sườn lụp được làm bằng cây nhôm mỹ + thép (ruột dây điện cao thế) nên chắc chắn lắm . mặt trước papa đan bằng dây cước câu cá biển .

rất vui khi gia nhập diễn đàn .

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 17/05/2011 03:43:48PM »
Xin chào , cứ tưởng mọi người đều ở xa , vậy mà rốt cục , cũng tìm ra một người ở gần . Vĩnh Thạnh gần lắm . Hình như chưa đi xuống chân đèo
An Khê , khoảng 20 KM có một đường rẽ trái ( Từ An Khê xuống ) . Đường Đi vô thủy điện Vĩnh Sơn . Có đập thủy điện mà có mấy chú An Khê thueòeng vô câu cá Trôi , có đá . Nếu đúng vậy nhì mình sẽ xuống giao lưu , nhân tiện mượn chim mồi vè chơi mấy bữa , không biết cu binhđịnh có sợ mất chim mồi không ?
hi hi , suýt nũa làm rể Vĩnh Thạnh rồi nhé . Chư vẫn còn thương > Tui với nẫu , một trái ẫu , cắng làm hưe . Không giận nhé .
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

khainc

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 17/05/2011 03:49:36PM »
Wao. Chim và lụp của a đẹp quá trời. Hi vọng sau này a hay lên diễn đàn để chia sẻ với a e thành tích và kinh nghiệm chơi chim của a và cách làm lụp của papa a nhé.
Thân chào a.

cugay_binhdinh

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
  • Cugay_binhdinh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 17/05/2011 09:56:50PM »
Uh đúng rồi bạn ,mấy người An Khê hay xuống chỗ mình câu cá lắm . Nhưng hiện tại mình sống ở sài gòn , ko có sống ở quê , 30/4 vừa rồi về có 2 con bổi là tù binh của con này nó phát đi bẩy được nên mình mang con này vào sài gòn ở với mình luôn rồi .
Cảm ơn rât nhiều vì lời khen của các bạn , mình sẽ online thường xuyên .Chúc buổi tối vui vẻ

huyhq

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 18/05/2011 09:24:29AM »
Chim của bạn đẹp quá, mình thích nhất bộ cườm. Chúc mừng bạn có 1 chú chim đẹp
Ở Bình Định, mình cũng đã đi mồi cu vài lần rồi, nhất là các vùng: An Lão, Vĩnh Thạnh, Vân Canh. Bạn ở Vĩnh Thạnh chắc cũng thường đi lắm hả?

cugay_vinhlong

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 18/05/2011 11:24:17AM »
cu của bạn đẹp quá, mình thích nhất là cái cổ lãi, chim này bắt chim rất khôn, mình dài rất bền chim!
Sau này bạn online thường xuyên, nếu có video hay clip thì post cho mình xem với!  _love_

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 19/05/2011 05:13:14PM »
 _khotro_ chim gáy ở đâu ra mừh bắt 1 mùa 70con (1 mùa 7 con thì nghe con được), bạn ở chân đèo An Khê chắc là con của Phi Long ah. nói dzoc vừa thui pa _suytu_
tôi cũng Bình Định đây, stop đi pa _khotro_

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 19/05/2011 11:33:29PM »
Chào cocsai , mình ở Gia Lai , đã ở An Khê và Bình Định . Có phải bạn nói Phi Long là anh Phi Long Thám Quản lý thị trường , nghe nói anh có mấy con hay , mình cũng đã chứng kiến một con của ảnh chơi như thế nào . Nếu quen ảnh , hỏi có biết bác sỹ Hải không . Mình biết anh Thám đã lâu . Cũng lâu không gặp . Tuy nhiên , một con bắt 70 bổi mùa thì khó ở vùng chim ít , còn như trên mình thì cũng đơn giản thôi . Trên vùng Đức Cơ , chim nhiều lắm . mùa này mình bắt trên trăm con mà chim mồi  mình cũng thường . Còn thằng em mình còn bắt nhiều hơn thế . Có điều kiện anh em mình giao lưu cho vui .
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Nội quy diễn đàn www.cugay.org
« Trả lời #12 vào lúc: 20/05/2011 08:44:26AM »
Chào cocsai , mình ở Gia Lai , đã ở An Khê và Bình Định . Có phải bạn nói Phi Long là anh Phi Long Thám Quản lý thị trường , nghe nói anh có mấy con hay , mình cũng đã chứng kiến một con của ảnh chơi như thế nào . Nếu quen ảnh , hỏi có biết bác sỹ Hải không . Mình biết anh Thám đã lâu . Cũng lâu không gặp . Tuy nhiên , một con bắt 70 bổi mùa thì khó ở vùng chim ít , còn như trên mình thì cũng đơn giản thôi . Trên vùng Đức Cơ , chim nhiều lắm . mùa này mình bắt trên trăm con mà chim mồi  mình cũng thường . Còn thằng em mình còn bắt nhiều hơn thế . Có điều kiện anh em mình giao lưu cho vui .
Hic hic.......... chim trên chỗ bác Nhân còn nhiều ghê nhỉ, chỗ em giờ cũng ít lắm rùi, hôm qua đi cả ngày tóm đc có 1 chú thường thường. Nhiều hôm ra rừng toàn ngồi nghe mồi đấu với nhau thui :D
Hãy lắng nghe những câu chuyện nhỏ, để thấy trái tim ta biết yêu thương!

*

cugay_binhdinh

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
  • Cugay_binhdinh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 20/05/2011 03:46:28PM »
Chào bạn cocsai ! tôi cũng lớn rồi ko phải nhỏ mọn mà bạn nói vậy . có sao thì nói vậy bạn ko tin thi tùy đừng có ko bít gì mà nói người khác như vậy là ko tốt nhé . Anh em lên diễn đàn là đễ giao lưu học hỏi kinh nghiệm , diễn đàn là nơi văn minh lịch sự , mong bạn hiểu và đừng phát ngôn như vậy nữa nhé !

thanks

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 24/05/2011 01:58:58PM »
Hai anh Bình Định này cai nhau chi cho mệt,Phúc tui xin giản hòa...hiii...hay gọi cho tui đi uống nước và đàm đạo cho vui.ok?....Phúc An Nhơn 0908 770377.đang làm việc tại Sài Gòn,quận 12.

Con mồi ở trên khá đẹp nếu một mùa chỉ bắt 70 mươi con là khiêm tốn ấy chứ.chắc có lẽ bác cugay-binhdinh cung bận biệu nhĩ ? ở Sài Gòn chỗ nào vậy?hay gọi cho tui để giao lưu nha?
« Sửa lần cuối: 25/05/2011 10:09:33AM gửi bởi CUGAYBINHDINH »
Bình Định Quê Tôi..!

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 27/05/2011 05:49:05PM »
Phúc tôi có lòng hỏi và có nhã ý tâm sự mà sao hai bác Bình Định này không trả lời nhỉ...???hay hai bác cho em xin sô để giao lưu chứ???...thấy thế nào bác cugay-binhdinh và ông anh cocsai...???
« Sửa lần cuối: 28/05/2011 09:04:12AM gửi bởi CUGAYBINHDINH »
Bình Định Quê Tôi..!

Trieu94

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 09/05/2016 08:41:06PM »
em ở tây sơn nè anh bữa nào về ghé em giao lưu anh

Thọ_TânChâu_TN

• Chính thức
  • Thanks 51
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 12/05/2016 09:29:27PM »
Chú Thiên đây mà, cứ ẩn danh hoài, toàn cu hay thì cứ show ra cho anh em thưởng thức đi chớ hơ hơ!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent