Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: mồi gáy giọng gì ?  (Đọc 703 lần)

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
mồi gáy giọng gì ?
« vào lúc: 13/12/2012 03:24:25PM »
chào ae dd nhờ ae thẩm định chuẩn e nó giọng gì đây ạ?

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: mồi gáy giọng gì ?
« Trả lời #1 vào lúc: 13/12/2012 03:30:35PM »
Video073

niemdamme

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 13/12/2012 05:01:34PM »
chú này giọng đồng thổ rùi bác à...

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 13/12/2012 11:19:14PM »
Em nầy giọng Son đồng, nhiều đồng
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 14/12/2012 07:46:31AM »
Theo mình con này giọng đồng khàn( đồng pha thổ), giọng quáu, thúc mau, có bổi chắc ép ắc lắm đây, thúc giọng này, tốc độ này rất ép bổi. Mong các bác cho thêm ý kiến.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 14/12/2012 02:14:17PM »
Theo mình con này giọng đồng khàn( đồng pha thổ), giọng quáu, thúc mau, có bổi chắc ép ắc lắm đây, thúc giọng này, tốc độ này rất ép bổi. Mong các bác cho thêm ý kiến.

thank anh.co e hỏi gịong quáu là gì ạ?
Ơ e gọi là thổ pha đồng đc ko ạ?
Anh cua đúng cao thủ.e nó e bổi gê lắm kem dăn dồn e nào iu bóng vía về đấu 1 hồi là chạy mất dép.
Mà e nghỉ củng có cái hay mấy cn như dậy băt đc củng ko sai đc.đở tốn lúa cho mấy e nhát gan dúng ko bác cua và toàn thể ae ? 

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 14/12/2012 03:24:25PM »

Anh cua đúng cao thủ.e nó e bổi gê lắm kem dăn dồn e nào iu bóng vía về đấu 1 hồi là chạy mất dép.
Mà e nghỉ củng có cái hay mấy cn như dậy băt đc củng ko sai đc.đở tốn lúa cho mấy e nhát gan dúng ko bác cua và toàn thể ae ?
ấy chết, Cua là dân võ biền, không bao giờ đạt tầm cao thủ. Từ ngày tham gia diễn đàn học được nhiều điều nên phán bậy. Theo mình, cứ hiểu nôm na là : quáu, hay cáu gắt, dể gét, có uy lực, mang tính thách thức. Nó khác với thúc tiếng dễ nghe, thưa thớt, êm tai, kém thính thách thức... vậy thôi chứ không biết nói làm sao cho cụ thể hơn. Nhờ mấy bác giải thích dùm.
Còn con mồi bắt được toàn chim dữ chưa hẳn là con mồi hay. Những con bổi chịu được những con mồi dữ cũng chưa hẳn bổi hay mà nó chỉ là những con lì, gan dạ, hăng. Khi đi bẫy, con chim nhảy nhanh thường là những con chim tơ, những con già rừng thường khó đánh hơn nhưng lại nhiều bài bản- Những con chim tơ bản lĩnh chưa có, không dám đấu với mồi dữ nhưng bản thân nó là con chim hay thì sao nhỉ ? Há chẳng phải con mồi bắt được tất cả các loại dữ hiền, chim non, chim già, chim bánh tẻ - Kết hợp khoa tướng số, nhờ anh em - đã phần nào nghe, nhìn rồi chọn ra những con vừa tuổi nuôi nhanh nổi lại tuổi mồi cao có phải hơn không ?
Uí , thức gần trắng 4 đêm liền,đầu óc mơ màng như trên mây. Vài lời trao đổi biết chắc là nhiều sai sót theo sự hiểu của bản thân. Mong các bác góp ý thêm.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

dovan

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 14/12/2012 06:15:48PM »

theo mình thì giọng quáu là giọng nghe "hỗn". Kiểu giọng võ tướng hét ra lửa hoặc giọng của 1 mụ chanh chua khét tiếng. :D

nghe thì không hay lắm nhưng khi xung trận rút chim về đấu thì gõ trống chắc theo không kịp. Chúc mừng bác

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 15/12/2012 05:11:22PM »
cảm ơn mấy bác nhui mấy bác nào gé wa chém nhớ vum dao chém e nó nhiệt tình.thân chào

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent