Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

THÀNH VIÊN - CUỘC SỐNG > Mỗi tuần phỏng vấn 1 thành viên

Bắt cóc anh Tuấn Cà mau

<< < (2/3) > >>

tienggayhanoi_1985:
chào a tuấn ! em thì cũng chẳng muốn nhưng bác ạ đi đâu cũng cần bạn cần bè nên thấy ae chém bác cũng buồn lắm nhưng e cũng phải tham gia vì trong 1 nhà mà _yahoo_ =))
bắt đầu nhé:
1, anh cho em hỏi anh gặp chị nhà khi đó chị có biết bác mê chơi chim cu ko?
2, từ khi mới chơi chim mồi bác thu hoạch đc khoảng bao nhiêu em bổi rồi?
3, trong những lần đi gác con chim bổi nào làm anh mất nhiều công sức nhất và nhiều kỷ niện nhất anh có thể chia sẻ cùng ae đc ko?
4, khi về làm vợ mẹ trong gia đình anh chị có hay than phiền về thú chơi chim của anh ko?
trân thành cảm ơn anh nhé! _zoo_
 _friend_

Tre làng:
Giờ tới câu hỏi dệ cho bác Tuấn đây
1. Bác có 2 con cu con rồi bác có ý định thêm cu con nữa không?
2. Nếu không muốn có thêm cu con bác dùng biện pháp gì ?
3. Mỗi lần anh "gác cu" mái nhà anh bao lâu, và trung bình mỗt tuần anh "gác" mấy lần  =)) (nhớ trả lời chính xác nghe)
4. Anh có mẹo gì để mỗi khi "gác" dù thời gian ngắn nhưng cu mái "ngất ngây" vào cành thế ngay không, chỉ cho anh em học hỏi với =))

Tre làng:
Bên này không có hột vịt lộn, có thể lấy trứng cu lộn được không anh Tuấn? Mà cu mái nhà em hơi bị xung kể cả không ăn hột vịt lộn. Cu mái cho ăn hột vịt lộn còn cu trống cho ăn gì thì xung bác Tuấn ơi!

Thấy anh có nhiều kinh nghiệm quá nên tranh thủ hỏi thêm vài câu rồi để anh nghỉ ngơi nhé:
1. Thế nhằm khi cu mái sa cầu nhấp cánh mà cu trống cứ đứng im ở "6:30" thì anh giải quyết thế nào?
2. Mình nghe nói cu mái có con thăng hoa có con rất khó thăng hoa, có con cả đời không thăng hoa được 1 lần nào hết, anh có bí kíp nào để giải quyết vụ này không? Trường hợp cu mái nhà anh thế nào? Nghe đâu mỗi con thăng hoa mỗi kiểu, anh có thể mô tả sơ sơ kiểu thăng hoa của cu mái nhà anh. Bảo đảm xong câu này anh có thể mặc áo quần ra khỏi phòng mổ =)) =)) =))

Tre làng:
Còn một thắc mắc không biết hỏi ai ngoài anh Tuấn, mà anh lúc này cu máikkhho6nngg cho vô diễn đàn nữa vì từ ngày vô diễn đàn cu mái nhà anh không ngủ được, vì cứ vào xong là anh đòi gù chị mái.
Anh Tuấn ơi rán giúp em 1 câu nữa đi
Cu mái nhà em đã nhảy ổ mà cứ nhịp cánh giờ phải làm sao đây??? Gù đại có can chi không =)) =)) =))

Tre làng:
Bác còn nợ dân làng cái topic này lâu lắm rồi đấy nhé, bác có trốn ở Cà mau chứ Móng cái Tre cũng phải tìm cho ra để đưa bác lên thớt =))
Ngày xưa ít thành viên bác không lo trả lời giờ e thân bác sẽ bầm tím, nhất là vùng thắt lưng =))
Bắt đầu từ tuần này sẽ mở lại chương trình "mội tuần 1 thành viên" và ưu tiên cho bác lên giường trong tuần này để bà con khám từ đấu tới chân =))

Mục chính

[0] Thứ tự các tin nhắn

[#] Trang tiếp

[*] Trang trÆ°á»›c

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook
Chuyển tới phiên bản đầy đủ