Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

THÀNH VIÊN - CUỘC SỐNG > Mỗi tuần phỏng vấn 1 thành viên

Cơ hội không phải khi nào cũng có mời bà con ra tay

<< < (2/3) > >>

cugayquangngai:

--- Trích dẫn từ: tienggayhanoi_1985 trong 26/01/2011 12:03:24AM ---chém tiếp nhé a duy? anh đã bao giờ nghĩ cu gáy sẽ có ý nghĩa hơn một nửa của anh ko?và anh cho e hỏi giun đất có tác dụng như thế nào với chim gáy?
em cam on anh!

--- Cuối trích dẫn ---
chào anh !
cái này thì em chưa dám trả lời chính xác được nhưng thực tế thì em bị bệnh nghiện cugay rồi , hễ đi đâu mà nghe tiếng cugay thì dừng lại nghe em nó gáy 1 tý rồi mới đi tiếp , thấy cảnh đẹp là suy nghĩ nơi đó ắc sẽ có con gáy hay , còn về so sánh với 1 nữa còn lại của em thì em chưa biết . nhưng sự thật là đôi lúc em mê chim hơn mê bồ đó , đang chở con bồ đi chơi vậy đó chứ sư phụ hay anh em điện có con chim hay về đi bẫy gấp là bay về liền , bỏ rơi cả con bồ . hôm sau nó biết chuyện nó bảo em là : anh mê chim hơn mê em , em ko quan trọng bằng mấy con chim của anh " thế là chia tay , em nào mới quen thì hớn hở lắm nhưng khi biết em mê chim hơn mê gái , thế là bỏ chạy hết nên giwof em vẫn cô đơn làm bạn với mấy con cu thôi hehe ! =))
còn về giun đất : nên thường xuyên cho cugay ăn giun thường xuyên , loại giun nhỏ như cây tăm xỉa răng , có thế cho ăn thêm mối , trứng kiến ... các loại này rất tốt cho cugay . ngoài tự nhiên khi ko có nguồn thức ăn từ ngũ cốc cugay chỉ ăn trái cây và côn trùng như trên thôi .
vì vậy cho cugay ăn thường xuyên thì sẽ giúp đủ chất và tăng kháng thể cho chim
thân chào bạn !

Tre làng:
Tiếp đi bà con ơi!
Câu này đòi hỏi trí nhớ nghe chú Duy =))

Cu của chú biết "gáy" khi mấy tuổi? Và hiện giờ đã sẵn sàng để đạp mái chưa? =)) =)) =))

cugayquangngai:

--- Trích dẫn từ: Tre làng trong 28/01/2011 06:51:02AM ---Tiếp đi bà con ơi!
Câu này đòi hỏi trí nhớ nghe chú Duy =))

Cu của chú biết "gáy" khi mấy tuổi? Và hiện giờ đã sẵn sàng để đạp mái chưa? =)) =)) =))

--- Cuối trích dẫn ---
chào anh trelang !
cu em nuôi thì về là gáy liền " còn cu chủ thì gáy hoài hehe "
còn cu mà ko biết đạp mái thì ko phải là cu hihi =)) =)) =))
em chưa có ý định đạp mái lúc này vì sự nghiệp trong tay chưa có gì hết hoài mấy con cu hehe , lấy gì  đâu mà nuôi cu mái cu con và đòi đạp mái , bản thân còn lo chưa xong phải ăn bán ông bà già mà !
hhee  =))

tienggayhanoi_1985:
a duy cho hỏi câu tiếp nhé!
vạy anh bắt tội con cu cua anh tới khi nào mà ko chịu nuôi cu mái?
nhớ trả lời nhé!hihi......

cugayquangngai:

--- Trích dẫn từ: tienggayhanoi_1985 trong 29/01/2011 08:59:40PM ---a duy cho hỏi câu tiếp nhé!
vạy anh bắt tội con cu cua anh tới khi nào mà ko chịu nuôi cu mái?
nhớ trả lời nhé!hihi......

--- Cuối trích dẫn ---
chào bạn !
con ku của mình nó phải hiểu mình chứ ? chừng nào nó ko chịu nổi nữa thì kiếm em mái về dựng tổ hehe  =))
thời buổi này đầu tư vào mấy cái vụ ku mái , tốn kém lắm với lại cu mái thời đại này có chỉ thích chim thôi chứ ko thèm ku hehe =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))
đùa thôi chứ cái đó mình cũng chưa biết nữa  _suytu_

Mục chính

[0] Thứ tự các tin nhắn

[#] Trang tiếp

[*] Trang trÆ°á»›c

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook
Chuyển tới phiên bản đầy đủ