Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Hạ Long- Đổi cu gáy, mi lấy chào mào huế (cũng có thể bán)  (Đọc 1248 lần)

phong-halong

• Sr. Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Hạ Long :
Muốn sở hữu 1 con chào mà thuần để nghe chơi nên đổi cu gáy hoặc mi lấy chào mào huế hoặc chim bắc thuần.

+ Cu gáy 5-10 con tôi bẫy bằng mồi cây (bẫy đấu lồng sập ) từ 5 tháng đến 2 mùa, giọng kim pha, thổ, thổ pha đều có.

+Mi 3 con, 1 con mi vùng rừng Tiên Yên-QN mua của người dân tộc hơn 2 mùa thuần hót sổng 13-18 âm đi chuyện thì 20-40 phút. (không tật lỗi)

- Con thứ 2: hơn 2 mùa giong tốt đanh ,nhưng do bị sổng mới bắt lại nên chưa căng .

- Con thứ 3 : Đi bẫy cu khu vực Bang Trới - Hoành Bồ- QN phát hiện ra chú mi rừng và tóm được hồi đầu tháng 5 ,tướng ngũ đoản, gốc mỏ to , móng mèo , mắt lục đậu (theo góc nhìn của người ko chuyên như tôi thì nó có thể là con mi chiến tương lai-)

Bác nào quan tâm vào tận nhà xem giao lưu!

Xin nhờ mod mấy hôm,  chân thành cảm ơn.

Phong- HạLong
Đt : 0912092222
Ham cu cò - thích Ngao tạng
       广交 爱鸟 - 爱藏獒者
           0912092222

2thanh

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Hạ Long- Đổi cu gáy, mi lấy chào mào huế (cũng có thể bán)
« Trả lời #1 vào lúc: 19/07/2012 07:16:37PM »
Nhà e tuy có CM nhưng tự nhận thấy chưa con nào đủ tầm để đổi được cho anh. a Phong ơi cho e cái giá được không vì e thấy (có thể bán) em đang khoái mấy e mi à.

phong-halong

• Sr. Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 19/07/2012 07:49:44PM »
Chào bạn!Rất vui khi được bạn quan tâm. Cho hỏi bạn ở đâu nếu gần có ta có thể gặp nhau giao lưu, biết đâu tôi lại thích con chưa đủ tầm của bạn thì sao, đôi khi có nhưng điều không như ta  nghĩ  :)) :)) :))
Để biết giá bạn phải đến nghía ngó vì có 3 con lận, còn hình ảnh clip cũng chỉ là tương đối.
Thân!

Nhà e tuy có CM nhưng tự nhận thấy chưa con nào đủ tầm để đổi được cho anh. a Phong ơi cho e cái giá được không vì e thấy (có thể bán) em đang khoái mấy e mi à.
« Sửa lần cuối: 19/07/2012 07:51:18PM gửi bởi phong-halong »
Ham cu cò - thích Ngao tạng
       广交 爱鸟 - 爱藏獒者
           0912092222

2thanh

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 19/07/2012 08:33:26PM »
E ở Vĩnh Phúc cơ bác à. Mi thì e mê hót không mê mi đá nên em dáng ngũ đoản là e loại rùi. e hót được 13 đến 18 âm thì em khoái nhưng có lẽ bi ô sít e không đủ nên e chọn con thứ 2 để xin giá của a.
CM nhà e thì toàn CM bắc ( Thái Nguyên) nên em hiểu là không thể so sánh với CM Huế được à

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent