Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

THÀNH VIÊN - CUỘC SỐNG > Tâm sự- Nhật ký

Chuyện cu cò, mua bán, không của riêng ai!

<< < (2/9) > >>

Đồng _ đen:
Trong tất cả thú chơi , cái gì cũng có đạo chơi của nó . Thường thì Tổ đãi những kẻ khù khờ , mà khù khờ thường thật thà và chân thành . 

Đồng _ đen:

--- Trích dẫn từ: Khắc Điệp trong 27/07/2015 07:01:40PM ---
--- Trích dẫn từ: Đồng _ đen trong 27/07/2015 06:34:23PM ---Hê hê  , chơi chim cu gáy phải lắng nghe thì mới thấu hiểu được cách chơi và cuộc chơi . Bên cạnh đó phải biết nhìn nhận và đánh giá con người nữa . ka ka

--- Cuối trích dẫn ---
E kết nhất câu này của Bác nè,,,,đôi khi cũng nhờ con chim mới hiểu hết đuọc tính cách của người bán??

--- Cuối trích dẫn ---
Tính cách của 1 con người cũng dễ đoán thôi Cụ Khắc Điệp . Nó thể hiện hết ra ngoài ấy thôi . Chỉ có điều mình ko để ý rùi cuối cùng ngậm trái đắng ấy mà . hi hi .
 Ở trên mình có mấy thằng , cứ nghe ở đâu có chim mà nghe người khác ca ca là đâm đầu vào mua , chẳng biết con chim đó chơi ra sao , có thằng ra đi ........ hơn 1 tấn cà phê nhân . ka ka .Thằng đó Mới biết chơi chim mà cũng thích thể hiện lắm . ka ka . Nào là siêu phóng , nào là siêu gù , cuối cùng là siêu vẹo , ka ka

cutitt:
Thế nào là uy tin vây các bác.hehe.nêu có cơ hội tân măt tay sờ thi mua bán hay dở do mình puyết.con ở xa kg có di tân măt tay sờ chỉ là nge biết uy tín trên diên dàn rôi dao dich chuyển khoản chuyển hàng.hehe có troi moi biêt uy tín.e noi thât e so cái hy tin cua mây bac trên diên dan rôi.thach sanh thi ít ma ly thông thi nhiều.

donaldluc:

--- Trích dẫn từ: Đồng _ đen trong 27/07/2015 05:58:57PM ---Lâu lắm rùi Long Bùi tui cũng ít tham gia viết bài, bình luận  . Nhưng cũng hay vào coi và cũng thấy 1 số câu chuyện khó đỡ mà anh em vấp phải trong chuyện mua bán chim  -> bản thân Long Bùi tui đây cũng vấp phải khá nhiều cho nên có tý kinh nghiệm muốn chia sẻ cho anh em nào muốn mua, bán chim . ( vì mình cũng cắn ớt nhiều và cũng lâu rùi ).

Thứ nhất : _Anh em chắc ai cũng biết câu : " chọn mặt gửi vàng " . Ông bà ta đã đúc kết thì .........cấm có sai bao giờ . Cho nên khi mua hãy chọn những người có uy tín , thật thà và chân thành nhé .

Thứ 2 : Ae tới nhà ai mua chim, khi hỏi con chim này chơi thế nào mà Chủ nó hót Con này hay lắm , chơi thế nọ , chơi thế kia rùi xuýt rùi xoa . Hê hê . Đảm bảo với ae là chẳng có con nào ra hồn đâu .
Nếu Như chủ nó nói con này chơi như này , chơi như nọ mà họ chỉ ra cái khuyết điểm của con chim đó thì hãy an tâm mà bắt . Dù có dở mà mình ko chơi được cũng đỡ bực . ka ka ka .
        Thứ 3 : Khi anh em đã quyết định mua bổi hay mồi , đã mua về rồi thì hảy chăm con chim cho chu đáo nhé , hảy tin tưởng vào quyết định của mình . Đôi khi con chim của người ta dở về nhà mình nó hay hoặc là ngược lại . Chơi con gu gáy dễ thì dễ thật mà khó thì cũng quá khó . Nếu như anh em muốn mua 1 con bổi hay 1 con mồi của anh em nào đó mà trong lòng còn áy náy thì ko nên mua . Còn đã mua thì đừng áy náy . ka ka . Chơi cu gáy nó còn đi kèm với chữ .................Duyên nữa nhé .
P/s :  Đôi điều chia sẻ

--- Cuối trích dẫn ---
Kết nhất cái thứ 2 của bác. Ở chỗ mình nếu 10 thằng bán chim thì 9 thằng bốc phét, quảng cáo chim thần thánh, nhất thế giới, thật tuyệt vời, thật không thể tin nổi.
Tuy nhiên cũng có người có tâm, năm ngoái mình có lấy lại một em mồi lỡ của ông bác sĩ người Húê, bạn của ông dượng, cũng chẳng bao nhiêu, chỉ mang tính tượng trưng, mình hỏi ông ấy chỉ nói "cứ từ từ mà chơi", thấy tướng tá đẹp mình chăm, năm nay nó đã bắt cho mình khoảng 60 tù binh rồi các bác ạ. Và 2 em mồi của mình năm nay đa số dự bị, một con đã cho ông bạn đi đánh, cũng được kha khá.

Đồng _ đen:

--- Trích dẫn từ: cutitt trong 27/07/2015 09:49:33PM ---Thế nào là uy tin vây các bác.hehe.nêu có cơ hội tân măt tay sờ thi mua bán hay dở do mình puyết.con ở xa kg có di tân măt tay sờ chỉ là nge biết uy tín trên diên dàn rôi dao dich chuyển khoản chuyển hàng.hehe có troi moi biêt uy tín.e noi thât e so cái hy tin cua mây bac trên diên dan rôi.thach sanh thi ít ma ly thông thi nhiều.

--- Cuối trích dẫn ---
Cái chính là ở chỗ ấy đấy và cái quan trọng ở chỗ nhìn người nữa . Trên mạng vẫn có nhiều anh em họ chơi và họ biết ai như thế nào , ta ko biết thì ta hỏi . anh em sẽ chỉ cho và cảnh báo cho .

Mục chính

[0] Thứ tự các tin nhắn

[#] Trang tiếp

[*] Trang trÆ°á»›c

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook
Chuyển tới phiên bản đầy đủ