Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

THÀNH VIÊN - CUỘC SỐNG > Tâm sự- Nhật ký

Niềm vui và nổi khổ ...

(1/2) > >>

asay:
Xin kể trước niềm vui  :-bd :-bd :
Quen Ông Chú nầy đã lâu , vì ko thân lắm nên nay mới biết đc ổng có vài chục ha rẩy & cũng có '' vai vế '' ở Rừng Quốc Gia Nam Cát Tiên . Hôm nay gặp lại đc Ông rủ lên rẩy ông bẩy cu , lòng vui khôn tả nhưng nghe ông kể cũng hơi hoang mang là : Trước có dẫn 1 ng bạn lên gác Cu nhưng h đã chuyển qua đánh lưới do đem con mồi nào lên bể con mồi đó, Ông nói : ''Nó bu lại cả bầy lấy ''thịt đè ng'' lấy gì mà ko bể ? '' . Vưởn của ông đa phần là trồng Xoài ,mồi của mình gồm 2 con đất (làu) , 4 con cây (1 làu +3 cùi mía ) theo đánh giá của mình thì dàn mồi nầy tạm khá thôi, mình rước về đủ hạng giá nhưng cao lắm ko hơn 5tr/con. Trước nay mình chỉ đi bẫy lòng vòng nơi địa phương chưa 1 lần đi rừng , kinh nghiệm là con số o .
 - Vậy xin Ae cho vài lời khuyên chân  tình cho chuyến đi sắp tới như :
    .Công việc chuẩn bị để đến rẫy đánh mồi ko hoãng hay mất sức (đi ké ô tô ), mồi mang theo những con nào , dụng cụ hổ trợ gồm những gì , những tình huống có thể gặp phải ...v...v....vv......

Và đây là nổi khổ  #:-S #:-S :
Ông ra điều kiện là ban ngày muốn bẫy bắt gì cũng đc nhưng sụp tối xuống là phải ngồi 1 tụ với Ông và mấy bạn cán bộ kiểm lâm của ông vừa nhậu vừa chơi tiến lên ăn tìn mổi ván là 50 x 100 . Hic . Cái khoản nhậu thì mình thừa khả năng còn cái món ăn chơi kia thì bó chiếu rùi . Ko khéo bài xui 1 đêm 10 cũ cũng ra đi hết  =(( . Rầu quá ko biết '' binh '' đường nào cho vẹn đôi đường  :-w :-w :-w :-w :-w .

Xin các Ae cao kiến giúp đỡ .
Thành thật cảm ơn .

anhkhoa81:
theo ngu kiến của mình thì bạn bẫy gần đến tối thui rồi....c..hu..ồn... :)) :)) :))..là an toàn nhất  (*)(*) (*)(*) (*)(*)

asay:

--- Trích dẫn từ: anhkhoa81 trong 09/01/2015 07:59:42PM ---theo ngu kiến của mình thì bạn bẫy gần đến tối thui rồi....c..hu..ồn... :)) :)) :))..là an toàn nhất  (*)(*) (*)(*) (*)(*)

--- Cuối trích dẫn ---

Cám ơn Bạn nhưng ko có Chú ấy đi cùng thì ko mang lọt con gì ra khỏi các chốt gác đc hết Bạn ơi .

hieupham:

--- Trích dẫn từ: asay trong 09/01/2015 10:02:17PM ---
--- Trích dẫn từ: anhkhoa81 trong 09/01/2015 07:59:42PM ---theo ngu kiến của mình thì bạn bẫy gần đến tối thui rồi....c..hu..ồn... :)) :)) :))..là an toàn nhất  (*)(*) (*)(*) (*)(*)

--- Cuối trích dẫn ---

Cám ơn Bạn nhưng ko có Chú ấy đi cùng thì ko mang lọt con gì ra khỏi các chốt gác đc hết Bạn ơi .

--- Cuối trích dẫn ---
theo ý mình bạn cứ gác đến chiều nếu thành công ổng hok cho ra bạn đòi tự sát coi ổng làm gì hihi.nói vui thôi nha

cugay_quan9:
Theo mình thì đem 2 đất và 2 cây.rủ thêm 1 ng bạn đi chung nữa.còn đánh bài thì nói là không biết đánh.ko lẽ ko biết đánh bài thì mấy ổng bắt bạn ở đó luôn sao. :-bd :-bd

Mục chính

[0] Thứ tự các tin nhắn

[#] Trang tiếp

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook
Chuyển tới phiên bản đầy đủ